ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 545545 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
หั่นกันสดๆ  :iconnosebleed: เห็นแล้วเสียวไส้ โดยเฉพาะตรงเกราะหน้า (อย่างกับผ่าทำคลอด)

ช่วงนี้ขยันจิงๆ  สงสัยรีบเคลียร์งานก่อนหนีไปเที่ยวสงกรานต์ 5555++++  :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Lookat

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
 :iconfreak: ขาดเหลืออะไรบอกพี่ โมได้มันดีจริงๆ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
มาอัพเดทต่อ กับอีติ๋มครับ

ลงสีไปเกินครึ่ง เหลือสีทองและเงิน ก็จะเสร็จไปอีกขั้นครับ

สงสัยงานนี้ ขบวนสามก๊กย้อมแมว รีเทิร์น  :iconhihi:

เพราะแอบไปสอยเตียวเปามายืดตัวด้วยครับ

ความสูงใช้ได้แล้ว แต่คงปรับเปลี่ยนขาหน่อย เพราะขาของเล่าปี่มันลีบเกินไปครับ

ติดตามตอนต่อไป

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
อัพเดทต่อครับ ลงสีเก็บรายละเอียด อีติ๋ม

หน้ากากจะมีจุดที่ต้องบังด้วยมาสกิ้งเทป เพราะเป็นซอกที่เล็กมากๆ ขืนทาสีทองลงไป โดนส่วนอื่นแน่นอนครับ

เหลืองานตัดเส้น ปิดงานด้วยเคลียร์ด้านก็เป็นอันเสร็จครับ
Color recipes:
#071 Midnight Blue
#107 Character White
*010 Bright Gold (Gaia Color)
#108 Character Red
#008 Silver
#064 Yellow Green

Panel lining: Water-based Gundam Marker black, Real Touch Marker gray 3 / red
Finishing: Flat Top Coat

ติดตามตัวต่อไปครับ

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
เฮ้ยยย~~ ทวน เตียวเป้า มันอันเดียวกับของ เตียวหุย นิ ? ? ?  :icondisapp:
แก้ไข อีกิ๋ม ได้สุดยอดจริงๆ ครับ........ยิ่งเปลี่ยนเท้าเป็นสีดำแล้ว มันดูแมนสุดๆ เลยนะตัวเนี้ย !  :iconlove:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
มาลุยยืดตัวเตียวเปาต่อเลยครับ เป็นย้อมแมวตัวที่ 9 จากทั้งหมด 12 ตัวในซีรี่ย์

ไม่ชอบลายที่เท้า ก็เอาอาร์ตไนฟ์เฉือนออก แล้วขัดให้เรียบด้วยกระดาษทราย

เปลี่ยนมาใช้ไหล่ของจิวฉอง เพราะวัดดูแล้วจะมีจุดที่เดือยลงล็อคพอดีครับ (ยังไม่ได้โมดิฟาย)
ไหนๆ ก็เปลืองเงินซื้อจิวฉองมาแล้ว เปลี่ยนขาด้วยเลย จะได้ดูใหญ่ขึ้น

ว่าง เลยไปขุดเจอตัวนี้เข้าครับ ตัวต้นฉบับย้อมแมวของเล่าฮองนั่นเอง มีแววว่าจะได้ทำย้อมแมวครบทุกตัว :iconcry:

ติดตามตอนต่อไป

==============

ย้อมแมวอิกิ๋มเสร็จแล้ว คลิ้กที่รูปเพื่อชมได้ครับ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
โมฯ วันละนิด

ใช้สว่านมือเจาะรูที่เกราะแขน เพื่อที่จะให้ติดดาบได้ครับ

ส่วนเกราะไหล่ ติดกาวลงกับหัวไหล่ไปเลยครับ เพราะหลงกลไปซื้อจิวฉองตามเว็บญี่ปุ่น
http://gundam78.blog91.fc2.com/blog-entry-41.html
http://mysyumihp.web.fc2.com/tyouhou.html
http://sangokuden.ashigaru.jp/363/index.html
ตอนแรกไม่ได้อ่านวิธีทำ กลับมาอ่านอีกทีเขาใช้กาวติดกันไปเลย ไหนๆซื้อมาแล้ว ก็เลยตามเลยแล้วกัน อะไหล่หมดด้วย
 :iconcry:

ลองยืนวัดส่วนสูงเทียบกับเตี่ย

ติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
โมได้แจ่มจิงๆ ครับ สงสัยสงครามครั้งนี้ยังไม่จบลงง่ายๆ ซะแล้วครับอาจารย์  :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• *
ยังไงลูกก็ยังเทียบรัศมีพ่อไม่ได้สินะ ?  :iconsweat:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP กับงานพ
« ตอบกลับ #669 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:06:30 AM »
วันนี้มาอัพเดทช้าครับ

แถลงการณ์จัดการกับคนที่ปลอมเป็นหญิงเข้ามาป่วน
เมื่อกลางวันมัวแต่กำจัดเกรียนเก่าๆ แก่ๆ ประจำวงการกันพลา เจ้าของเทคนิคถูกๆ ที่ปลอมตัวเป็นหญิงเข้ามาป่วน
พวกที่คิดว่า "ตนไม่เคยผิด" แล้วเถียงคำไม่ตกฟากนี่เกลียดยิ่งนัก ผมเลยต้องด่าประจานไปซะให้เสียคน อายุก็มากแล้วยังทำตัวเยี่ยงนี้อีก

ต้องขอโทษที่ผมทำให้สมาชิกหลายๆ ท่านเข้าใจผิด คิดว่าผมไปรังแกผู้หญิง ผมรู้ดีว่าใครเป็นใคร อย่ามาหลอกเสียให้ยาก (ผมมันรู้มาก) ไม่อย่างนั่นผมไม่ด่าท่านนั้นไปหรอกครับ
ซึ่งตอนนี้ ท่านผู้นั้นไปเว็บกันพลาไหนก็เหมือนจะไม่มีใครเอา แวะมาไทยกันดั้มทีไร ก็มักมีเรื่องกับสมาชิกเก่าๆ แทบทุกครั้ง ไม่ได้พิจารณาดูตัวเองเลย
และได้ข่าวว่าท่านนั้นหนีไปเล่น "BB Gun สังคมที่ดีที่สุดในโลกไซเบอร์" แล้ว ขอความกรุณาท่านอย่ากลับมาอีก เพื่อความสงบสุขของไทยกันดั้ม
ถ้ายังหน้าด้านเข้ามา ผมคงต้องใช้อำนาจมืดทำลายเทคนิคถูกๆ ของท่านให้สูญสิ้นไปจากวงการนี้เสีย และทำการแบนท่านโดยที่ไม่จำเป็นต้องแจ้งล่วงหน้า

ถ้าอยากหนีไปด่าหรือดิสเครดิตผมที่เว็บบอร์ดอื่น เชิญท่านตามสบาย เขาจะได้รู้กันว่าท่านตุ๊ดแค่ไหน
เล่นกับใครไม่เล่น มาแกว่งเท้าหาเสี้ยน เล่นผิดคนแล้วครับ

ปล. ให้อ่านเล่นๆ ครับ อย่าซีเรียส คิดเสียว่าเหมือนเราไปเจอหญิงในผับ โดยที่เราไม่รู้ความจริง
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2868.0
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2921.0
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=53.0

============================================

มาอีกทีก็ลงสีเสร็จแล้วครับ คอนเซ็ปต์คือทำสีให้เหมือน Spiegel Gundam ซึ่งเป็นเบสของตัวนี้

Color recipes:
#071 Midnight Blue
#108 Character Red
#107 Character White
*010 Bright Gold (Gaia Color)
#008 Silver
#064 Yellow Green

Panel lining: Water-based Gundam Marker black, Real Touch Marker gray 3 / red
Finishing: Flat Top Coat

ติดตามตอนต่อไปครับ ไปวางแผนฆ่ากากเทยต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 12:47:27 AM โดย K »

• *
" ขนาด "........ง้าวหรือทวน หว่า....... มีขนาดเล็กกว่าของเตียวหุยใช่มั้ยครับ ?   :iconsweat:

แต่คอนเสปต์ดาบติดปลายแขนเนี่ย เยี่ยมมากเลย ชอบจริงๆ spiegel ขนานแท้ 
ปล. กากเทย <--- คิดได้ไง ฮากลิ้ง...... 55+  :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
ชอบคำแถลงการณ์ จริงๆเลยท่าน
 :iconlol:  :iconlol:
ตบแอ๊บหญิง ไม่พอต้องถล่ม เทพเหยียดด้วยนะ
Thailand only !!

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
โอ้ว เฉือนเท้าออกเพิ่งเห็น ไม่ชอบหรือขี้เกียจทาอ่ะเนี่ย อิอิ(ล้อเล่นน้า :iconwish:)
สีตัวนี้เหมือน Maxter นะ แต่ติดดาบ เหมือนนินจา :iconlol:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP ชี้แจงต่อจากเรพ.ที่ 669

คำว่า "กากเทย" อุบัติขึ้นในไทยกันดั้มครั้งแรก ตอนที่มีเด็กเข้ามาป่วน ทำตัวเยี่ยงกาก (โดยเฉพาะในห้องซื้อ-ขาย) จนโดนสมาชิกไล่ด่า
จึงต้องสมัครใหม่ปลอมตัวเป็นหญิง ชอบพิมพ์ลงท้าย คะขา วี๊ดว๊าย ซึ่งโดยธรรมชาติแล้ว ผู้หญิงจริงๆ มักไม่ทำแบบนี้ จะมีแต่กระเทยเท่านั้นที่พยายามออกหน้าออกตาเกินเพศหญิง
ปัจจุบันนี้อาศัยอยู่ในเว็บของเล่นแห่งหนึ่ง

ปัจจุบันนี้ผมได้ค้นพบว่าเมื่อวันที่ 5 เม.ย. 2553 "กากเทย" นั้นสามารถมีชีวิตอยู่ได้บนโลกไซเบอร์เป็นเวลายาวนานจนแก่ ตัวอย่างเช่นกรณีของ "ท่านเจ้าสำนักถูกๆ" ที่กล่าวมาข้างต้น (เรพ.ที่ 669)
สังเกตุได้ง่ายๆ ท่านจะคุ้นเคยกับเว็บบอร์ดมาก เทคนิคประสบการณ์มากมาย เนื่องจากเป็นบุคคลเก่าแก่ โพสท์แรกมาแนะนำตัวอย่างดี โพสท์ต่อไปตั้งกระทู้ว่า "ทายซิคะ กำลังทำโมตัวไหนอยู่"
เท่าที่สืบมาจากพยานหลายๆ คนในวงการกันพลา จึงมั่นใจว่าเป็นท่านแน่นอน โดยสังเกตุจากสำเนียง และลักษณะนิสัย

เสื่อม

ปล. อ่าน reply ที่ 669 ประกอบเพื่อความเข้าใจครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ตรัสรู้เลยทีเีดียว อิิอิ :iconhihi:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
     :iconsweat:   ไม่ทราบมาก่อนเลยจริงๆค่ะ เอ้ยยย...ครับ  :iconfreak:

I see จาก ท่านเลยนะ เจอ Petula Clark ' This Is My Song' in Stereo  กับ Bobby Goldsboro ~ Honey (original version)  g-hkwx เข้าไป :iconpanic:

ให้ฟังเเก้เครียดครับคุณ เรจิน  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 07:35:09 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
^
^
I see จาก ท่านเลยนะ เจอ Petula Clark ' This Is My Song' in Stereo  กับ Bobby Goldsboro ~ Honey (original version)  g-hkwx เข้าไป :iconpanic:
ว่าแต่อวตารมาจากไหนผมนึกไม่ออก :icondizzy:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
แถลงการณ์แต่ละฉบับ ช่างมีเนื้อหาสอดคล้องกันจริงๆ เลยน่ะจ๊ะ

มีหวัง ในไม่ช้านี้ พรบ. พรก. พกส. ปวช. กพอ. สลน ฯ คงได้ถูกนำมาใช้ แน่ๆ เลย ค่ะ :iconwinks:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
ทายซิคะ ตัวต่อไปอีนังแจ๋วจะทำโมตัวอะไร  :iconhihi:
ถ้าทายไม่ถูก ให้กลับไปอ่านหน้าที่แล้ว เรพ.ที่  669 กับ 673 ได้เลยค่า... เอ๊ย ครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconnasty:  อ่านเเล้วก็ทายไม่ถูกค่า.......... :iconfreak:  :iconwinks: สงสัยต้องอ่านใหม่ค่ะ