ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 545496 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
กากเทย ห้าๆ

สรุปผมคิดเหรอเนี่ยคํานี้ เพิ่งนึกออกจากพี่เนี่ย

ผมก็โดนเหมือนกันล่ะ ดิสเครดิตเนี่ย ห้าๆ

รู้แต่ไม่อยากจะพูดล่ะ

สรุปจะทําให้ครบเลยมั้ง ย้อมแมวเนี่ย จะได้ไม่ต้องทําตามสั่ง กรักๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 08:28:40 AM โดย ong90 »
Sail To The New World

ออฟไลน์ digies13

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
อ่านแถลงการณ์แล้ว  อยากไปอ่านกระทู้เก่าๆ ที่คนที่พูดถึงเคยโพสมาจังครับ 

"ทายซิคะ กำลังทำโมตัวไหนอยู่"   คิดได้ยังไง  :iconlol:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
นึกถึงครั้งกระโน้นที่มวลสมาชิกโพสต่อคิวกันยาวเหยียดแล้ว หลังจอน้องเขาคงหัวเราะตกจนเก้าอี้  :iconpale:
.................

ง่ะ แก่กว่าลุงเอกอีกเหรอครับคุณ K. :icondisapp:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 11:36:40 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
^
^
40+ แล้วครับ

------------------------

หล่อนไม่น้องแล้วนะครับ แก่กว่าลุงเอกมากๆ
ป่วนวงการมานานมาก ต้องกำจัด

เดี๋ยวมากลับดู feedback ครับ
ไปทำฟัน ขูดสุนัขออกจากปากก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 11:45:52 AM โดย K »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ชิ แล้ว นึกออกแล้ว แต่คราวนั้นเห็นเค้ามีเพื่อนด้วยไม่ใช่เร้อ เห็นเพื่อนยืนยันว่ารูปตัวจริง :icondisapp:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ชิ แล้ว นึกออกแล้ว แต่คราวนั้นเห็นเค้ามีเพื่อนด้วยไม่ใช่เร้อ เห็นเพื่อนยืนยันว่ารูปตัวจริง :icondisapp:

มีตัวตนจริงๆ น่ะ แค่แอบอ้างชื่อมา... :iconwinks:

v
v
v
งั้นผมขอ รสต้มยำกุ้ง ห่อใหญ่น่ะ หิว อ่ะ  :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 11:01:17 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
เข้ามาขำ  :iconlol: ไม่น่าไปสอดเลย น่าปล่อยให้น้ำเดือดแล้วต้มมาม่า   :iconlol:

มารู้ความจริง ฮาแทบตกเก้าอี้  :iconnasty: 

โอ๋ๆ อย่าน้อยใจนะ รู้ตัวว่าเป็นกระเทยตอนแก่สังคมเค้ารับได้นะเธอร์  :iconhihi:

ปล.ลองไปขุดกระทู้เก่าๆที่เอาโมมาโชว์ดู เทียบกับกระทู้ในสารบัญเทคนิค สีของแสง วิธีถ่าย และวัสดุฉากหลัง ตรงกัน .....เป๊ะ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 10:42:09 AM โดย ong »

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
อะไรกันอ่ะคะ ดราม่าอีกแล้วเหรอ

ว่าแต่พี่ไก่ทาสวยเหมือนเดิมเลยนะคะ ว่างๆสอนบ้างจิคะ งุงิงุงิ :iconpale:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
อะไรกันอ่ะคะ ดราม่าอีกแล้วเหรอ

ว่าแต่พี่ไก่ทาสวยเหมือนเดิมเลยนะคะ ว่างๆสอนบ้างจิคะ งุงิงุงิ :iconpale:

อะไรกันคะเธอว์ อย่ามาแอ๊บแบ๊วนะเคอะ
แอบไปดราม่ามาเนี่ย ซนยังงี้ เดี๊ยอะฮั๊นตีมือหักเลยเค่อะ :iconlol:

================

ว้ายแรงนะเคอะเธอว์ แรงๆงี้เจ๊ชอบบบเค่อะ
เจ๊ส่งแรงใจ พร้อมแนบกายเชียร์เรยเค่อะ กรั๊กๆ :iconlol:

v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 12:50:06 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า

อะไรกันคะเธอว์ อย่ามาแอ๊บแบ๊วนะเคอะ
แอบไปดราม่ามาเนี่ย ซนยังงี้ เดี๊ยอะฮั๊นตีมือหักเลยเค่อะ :iconlol:

ไม่กลัวหรอกค่ะ ดั๊นตบเจ็บนะคะ LOL

ออกทะเลแล้วค่ะ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
ต๊ายตาย กระทู้WIP กลายเป็นกระทู้ออกทะเลได้ไงเค๊อะเนี่ย ใครรู้ตัวว่าเมาเรือพกถุงเก็บอ้วกมาด้วยนะเค๊อะ

ออกทะเลทั้งที เจ๊ใหญ่ชาวเลอย่างอะฮั้นจะพลาดได้ไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 12:54:07 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ ong

• *
  • http://ongarch66.multiply.com
ปั้มกระทู้ ระวังโดนแบน for men

อะไรพี่ ผมกำลังจะเข้ามาร่วมปั๊ม  :iconlol:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 01:15:26 PM โดย ong »

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
^
ขอบคุณมากครับอ๋องที่ช่วย ๆ กันเตือน มิเช่นนั้นจะโดนแบนดัง "ป๊อก"

ปล. เข้าเรื่องหน่อย พี่อยากเห็นไก่ทำตั๋งโต๊ะแบบยุ่นกับจีนแดงเทียบกันน่ะ อิ ๆ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ ong

• *
อ้าวนายสั่งมา Wip ออกทะเลได้  :iconlol:

วัฒน์ สงสัยวันนี้ไม่ได้ไปซีคอนแน่ เสียใจด้วย  :iconfreak: มันแต่เม้าท์เพลินงานไม่เสร็จ  :icondizzy:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
ไม่ใช่แค่ กาก(แก่)เทย  นะคะ ป๋าขาาา  ยังมี กากเทย บางตัวที่ซ่อนเร้น ด้วยนะคะ
แตถ้า เค้าอยู่เฉยๆ ไม่ก่อปัญหาก็ช่างหัวเค้าเหอะคะ

ยังมีอีกพวกนะคะ ป๋า พวกที่เป็นเทพ เทพ แล้วเทพ อีกไม่รู้จะเทพ อะไรนักหนา
แต่ชอบทำตัวดูถูก อิจฉา"ไพร่" พวกนี้ ก็สมควร หา้ส้นเท้า ประดับที่หน้าเทพเล่นๆ
นะค่ะ   :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ princekun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook
กะแล้ววว ว่ามันแปลกๆ เพราะจริตจะก้านมันเกินควร

วินาทีแรก ก็คิดอยู่แล้วว่า อย่างน้อยก็ไม่น่าใช่รูปจริงๆ   :iconshy:

อีกอย่าง มีเศษเสี้ยวความคิดลึกๆในสมองว่า ถ้าผู้หญิงที่น่ารัก (ตามในรูป) ขนาดนี้ จะลงมาแตะกันพลา คงน่าจะเริ่มจากพวก ของเล็กๆน่ารักอย่าง SD ซะมากกว่า....

การที่จะไหลไปเป็นไลน์อื่นนี่ อย่างน้อยต้องมีปัจจัยเสริม อย่างเช่น "แฟนซื้อ" หรืออะไรประมาณนั้น...

ครั้นจะซื้อเองหรือจะบอกว่าได้จากพี่ที่รู้จัก ก็ดูจะขัดๆนิดหน่อย

สุดท้ายคือถ้าหน้าตาแบบนั้นเลย วัยใสๆเลยเด๊ะๆ คาดว่า ความสนใจหรือโอกาสคงเอนไปทางพวก เต้นโคฟเวอร์ หรืออะไรเทิอกนั้น ได้ง่าย... ซึ่งเป็นกิจกรรมที่ใช้เวลาเยอะอยู่... เวลาที่จะเอามานั่งดมทินเนอร์ ก็คงไม่ค่อยมีหรอก

:iconwinks:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 04:39:02 PM โดย princekun »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
รอชมตั๋งโต๊ะด้วยคนครับ  ท่าจะสวยไม่น้อยเลย

ปล.ผมเองยังโดนหลอกเลย หลงจีบ + แอบชอบอยู่ตั้งนาน พอมารู้ความจิงอึ้งไปซักพักเลยครับ  :iconcry:

ต่อไปนี้จะไม่นอกใจเจ้าแม่ทูนหัวอีกแล้วค่ะ... :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
สมาชิกทุกท่้าน เล่นสนุกสนานกันพอสมควร คิดว่าน่าจะสรุปอะไรได้หลายอย่างจากข้อมูลที่นำมาให้ดูนะครับ
ขอกลับเข้าสู่ WIP ตามปกติ

=============================================

อัพเดทกันต่อ

คราวนี้ยืดแมว เล่งทองครับ

หัวใช้วิธีเดิม ไหล่ตัดสิ่งกีดขวางด้านในออกให้หมด แล้วนำเกราะไหล่ตั้งแต่สีขาวมาติดด้วยกันครับ

เกราะสะโพกนำของเล่งทองมาใช้เลย ตัดคานตรงกลางออกเล็กน้อย แล้วติดจ๊อยท์ของสามก๊กไว้ครับ

ติดตามตอนต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 12:46:43 AM โดย K »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ทำเร็วเหมือนเดินเลยครับ เสร็จตัวนี้รอชมตั๋งโต๊ะ  :iconwish:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ premierza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20
อยากเห็น ตั๋งโต๊ะ จัง :iconwish: