ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 545203 ครั้ง)

ออฟไลน์ startup

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
แอบ ถามนิดนึงนะครับ
พี่ลงสีกี่รอบครับ ??
ทั้งสีทองแล้ว พวกสีพื้นส่วนใหญ่
ขอบคุณครับ :iconwish:

V
V
V

ขอบคุณครับ รอบเดียวเนียบเรียบเลย

สงสัยต้องทำอีกเยอะๆ (ยังผสมMr.Retarder Mild 1:1 ใช่รึเปล่าครับ ?)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2009, 03:12:54 AM โดย startup »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
สีเทากับทอง รอบเดียวครับ เพราะเป็นสีเข้ม
แต่สีขาวที่ผ้าพันคอ ทาสองรอบ เพราะสีขาวมันอ่อนกว่าเนื้อพลาสติก

ออฟไลน์ char_a

• *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
ไวจังเลยครับเฮีย

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
โอ้ววว รอชมนะพี่สุดยอดดด :iconlol: :iconlol: :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
Repost: WIP: SD สามก๊ก ซิหลง ลงสีแบบ Serpent Custom [80%]
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:27:37 AM »
อัพรูป WIP ซิหลง ให้ใหม่ครับ เนืองจาก bandwidth เต็ม จึงต้องขอฝากรูปใหม่ ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 12:58:20 AM โดย K »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
สวยมากเลยครับ คุณ K
ลงสีสวยเเละเนียนเหมือนเดิม  :iconlove:
ว่าเเต่สรุปคิดได้หรือยังครับ ว่า จอคอม เอาสีอะไรดี ผมว่าต้องเขียวครับ ได้อารมณ์ GN Drive  :iconnasty:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆหลายตัว - Wei Yen + Xu Huang Completed 100%
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:25:09 AM »
^
^
คิดไม่ออกแล้วครับ แปะสติกเ้กอร์เอาแล้วกัน  :iconlol:

=========================

อุยเอี๋ยนเสร็จแล้วครับ คลิ้กที่รูปเพื่อชมกันได้เลย

ซิหลงก็เสร็จแล้วเช่นกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2009, 01:53:29 PM โดย K »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
เริ่มทำตัวต่อไปครับ เจ๊ซุนฮูหยิน อุดขัด [15%]

ล่าสุด เห็นทำเจ๊ซุนฮูหยิน กันหลายคน เลยบ้าเห่อเอากับเค้ามั่งครับ ขอนำรูปเก่าบางรูปมาลงใหม่นะครับ เนื่องจากย้ายเวบฝากรูป

อุดขัดตามขั้นตอนเช่นเคยครับ ใช้ Epoxy Putty อุดตามรูที่ทวน ด้านหลัง เท้า และรูเล็กๆ ตามปีกหลัง
เหลาปลายทวนให้แหลม (ทำไมถ่ายรูปมามันไม่แหลมละ...)

ตัวนี้จะใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดเบาๆทั้งตัวครับ โดยเฉพาะชิ้นสีชมพู เพราะสีค่อนข้างสด
เกรงว่าทาไปแล้วจะติดยากเลยขัดไว้ก่อนครับ เพื่อปรับส

• *

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
เจ๊หยิน ลงสี 50% ครับ

ลองทากับแผงดูก่อน เป็นสีที่ผสมเอง Light Gray 90% + Character Red 10% ครับ

ส่วนสีดำ ใช้ Real Touch Marker "Gray 3" (หรือสีดำ)
ส่วนสีขาวจะใช้ Light Gray + Yellow 1 หยด
ทาให้ทั่วผิว ทิ้งไว้ 1 วัน แล้วค่อยลงรายละเอียดสีทอง ทับไปทีหลังครับ

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้ว

=================

แถม มุขแป้ก

Cross over (ไม่ใช่ข้ามจุด นะ)

เข้าสู่ มุโซ-โหมด

มีการมอบไอเท็มพิเศษให้

...

ว่าแต่ โนฮิเมะ กับ โนมารุ เป็นอะไรกัน?

ติดตามตอนต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2009, 12:20:49 AM โดย K »

• *
ขยันจัง up รายวันเลยนะครับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
สีหวานจังครับซุนฮูหยิน

มีโนฮิเมะตัวเดียวเหรอครับ มี เอ่อ อะไรนะ นินจารับใช้ของ เอ่อ ที่ในเกมเป็นเพื่อนทะเลาะกะซารุโทบิบ่อยๆ
ชื่ออะไรนะ...

Edited : จำได้ล่ะครับ เป็นลูกน้องเคนชินสินะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 08:40:17 PM โดย zealotzephyr »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด เจ๊หยิน ลงสี [70%]
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:26:56 AM »
^
^
คาสุกะ ครับ

-------------------------------

มาอัพเดทรายวันต่อ ลงสีได้ประมาณ 70% ครับ

วันนี้มาลงสีทองเบอร์ 9 ครับ
เอาพู่กันแตะสีทองมานิดๆ แล้วแต้มหรือค่อยๆ ปัดเอา จะช่วยให้ไม่เลอะลงพื้นสีชมพูครับ

จุกมวยผมและปีก ใช้สีขาวเบอร์ 1 ทายากพอสมควร ต้องลงไปสองรอบครับ (ตัวละครลับยังอยู่...)

ด้ามทวน ใช้สีดำ-เทา RLM66 Black Gray เบอร์ 116
เหลือสีแดงที่ช่วงกลางลำตัวและปาก สีฟ้าที่หน้าผากก็เรียบร้อยแล้วครับ

===============================

Update: 24/06/2009 - 100%

เก็บรายละเอียด ต้องบังเล็กน้อยช่วงหน้าอกครับ
โบว์ที่เอว ก็ทาขอบไปก่อนเช่นเคย

เสร็จเรียบร้อย คลิ้กชมได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2009, 01:01:55 PM โดย K »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP: SD สามก๊ก - โจหยิน (โปรเจคท์แถ) + ลงมืออุดขัดโจผี [1% x2]
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:25:59 AM »
ลงมืออุดขัด น้องโซฮี

ช่วงกระโปรงไม่ได้อุดกาวนะครับ แต่ใช้วิธีย้ำลายเอา โดยใช้คัตเตอร์กรีดขอบทั้งสองข้างออก ในมุม 45 องศา
เกราะไหล่ทำเทคนิคเลขแปดเหมือนเดิม

ส่วนหัวจะยุ่งยากหน่อยครับ อยู่ด้านในแล้วขัดลำบาก
ด้านหลังต้องระวังลายหายด้วยครับ ขัดจนลายเกือบเรียบเป็นระดับเดียวกัน ต้องมานั่งย้ำลายใหม่ -_-''

=================

อ้อ โปรเจคท์ใหม่ครับ (บังเต้กล้มเลิกไป เลยแถมาเป็นตัวนี้  :iconnasty: )

โจหยิน (JP: Soujin) ลองดีไซน์ดูก่อน อาจจะต้องเปลี่ยนมาใช้หัว+ขาของ Zaku III
โจหยิน เป็นขุนพลคนสำคัญอีกคนของโจโฉ หวังว่าลุงคงไม่ทำออกมาตัดหน้าอีกนะ :iconsweat:

ติดตามตอน/ตัวต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 10:31:48 AM โดย K »

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
โจหยินสวยจังคับรมชมคับ :iconwish:

ออฟไลน์ ka-o

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตัวเก่าไม่ทำบ้างหรือครับ รอชมซุนกวนอยู่เห็นเคยลงต่อดิบยังไม่เห้นทำสีเลย

ว่าแต่ปกติซื้ออย่างละกี่ตัวครับ เห็นมีอะไหล่เยอะเหลือเกิน
รับ บริจาค เกราะไหล่ซ้าย ซุนกวน ใครมีเหลือ IM มาทีครับ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด ลงมือทาสีโจผี [10%]
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 12:14:48 AM »
^
^
ถ้าหมดไลน์แล้วอาจจะกลับไปทำตัวเก่าๆ ครับ ปกติซื้อเองบ้าง แย่งชิ้นส่วนชาวบ้านเขามาบ้างครับ  :iconnasty:

----------------------------

อัพเดท ลงสีทองโจผี 10%

สีที่ใช้ Gold เช่นเคย
ส่วนสีดำแพลนไว้ว่าจะใช้ RLM66 Black Gray ครับ

แต่ด้วยขั้นตอนที่เกราะไหล่ เลยต้องเริ่มด้วยการลงสีแดง (Character Red) ก่อนครับ

ยังนึกไม่ออกสำหรับสีน้ำเงินครับ คราวหน้าต้องทดลองทากับแผงดูก่อน

ขงเบ้งอย่าเพิ่งรีบออกนะ ขอตัวนี้ให้เสร็จก่อน  :iconcry:
ติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด ลงมือทาสีโจผี [10%]
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 12:16:50 AM »
ฮ่าๆๆๆ สติชน่าร๊ากกกก :iconlove:
เร่งปั่นใหญ่เลยนะพี่

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด ลงมือทาสีโจผี [10%]
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 07:42:02 AM »
ฮ่าๆๆๆ สติชน่าร๊ากกกก :iconlove:
เร่งปั่นใหญ่เลยนะพี่

ไปว่าพี่เค้า.. แล้วโมตัวเองล่ะ ถึงไหนแล้ว...

ปล. เข้าตัวนี่หว่า 555 :iconlol:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 08:35:34 AM »
อืม ๆ ไก่คุงยังขยันเหมือนเดิม ไม่เหมือนเจ้า 3 หน่อแถว ๆ นี้ ... โรคขี้เกียจเข้าสิงแบบถาวรไม่ยอมออกไปสักที

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"