ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องดองต่อ EX] ด้วยเจตจำนงแห่งกษัตริยา NZ-666 1/100 Kshatriya [Elyn Hobby][With base][โหลดโหด]  (อ่าน 40923 ครั้ง)

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆอีกเช่นเคย อาทิตย์นี้ของโหดด้วย(ราคาและคุณภาพqc)

งานนี้รอลุงบันน่าจะดีกว่า

:icongift: :icongift: :icongift: :icongift: :icongift: :icongift:
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
ตอนที่ได้มาคนสั่งและส่งมาสภาพดีมากเลย
มีแค่ชิ้นที่เล็กๆที่มันกระเด็นจากหลุมไม่มากครับ
ส่วนตัวมองว่ายังห่างไกลกับคำว่าพลาโมของบันไดมาก
เพราะต่อยากเนื้องานยังหยาบอยู่หลายจุดไม่สมราคาคุย
แต่ดีเทลตามตัวและไฟนั้นก็มาทดแทนได้ครับ
บังเอิญมีเหตุใช้เงินด้วยเลยต้องปล่อยไป
ถ้าเอาความเห็นส่วนตัวคิดว่าเหมาะกับคนที่เคยจับงานเรซิ่นนะ
เพราะมันแค่เปลี่ยนวัสดุหลักจากเรซิ่นแข็งมาเป็นพลาสติกเฉือนง่าย
และคงดีเทลอลังการกับไฟทั้งตัวไว้
ไมใช่แนวทำสีแบบผมเลย555
เงินที่ใช้ทำธุระพอเหลือว่าจะไปสอย1/144ของบันไดมาโมทำสีเดินลาย
เพิ่มเองคิดว่าเหมาะกับแนวนี้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ chetw

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ผมเคยมีตัวนี้แต่เป็นเรซิ่นของGSB มาเป็น2กล่องใหญ่ดูแล้วชาตินี้คงทำไม่เสร็จ แล้วก็คงหาตู้วางยากเพราะของGSBเป็น 1/72 แต่พอตัวนี้ออกเลยดีใจสอยมาแทน พอเริ่มทำแทบร้องไห้เลย เพราะผิวไม่เรียบต้องขัดทุกชิ้นเลย แถมหลวมจริงๆต่อแล้วเครียดมากเลย

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
ท่านนาโร จะ wip ตัวนี้มั้ยครับ จะรอดูตอนฝังแกนเหล็ก

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ท่านนาโร จะ wip ตัวนี้มั้ยครับ จะรอดูตอนฝังแกนเหล็ก

ว่าจะทำอยู่ แต่คงอีกนาน ทำเรื่องขอชิ้นส่วนที่หายอยู่ ครบเมื่อใหร่ค่อยว่ากัน

อย่างที่พี่เต้ยบอกน่ะแหล่ะ  มันตะหงิดๆนิดหน่อยเหมือนกัน ถ้าเทียบกับตัวต้นฉบับ

1. ท่อพลังงานสีเหลือง กลายเป็นท่อเงินอลูมิเนี่ยมหมด
2. บูสเตอร์ที่หลัง งอกมาได้ยังไงหว่า
3. ชิ้นหน้าอกตรงที่ปล่อยบีม ด้านในต้องสีเหลือง ของ Elyn ให้มาเป็นสีเงิน แต่ก็พอเข้าใจว่าเพราะต้องติดไฟ

ตอนนี้ก็วางแผนไปหน่อยๆอ่ะครับ ที่อยากทำก็
1. ชิ้นโครเมี่ยมว่าจะล้างทิ้งหมด ไม่ใช่สไตร์ผมเหมือนกัน
2. พวกรีเวตต่างๆ คงไปหารีเวตพลาสติกมาติดกาวละลายพลาสติกแทน กับใช้พลาสติกชีสทำดีเทลปิดแทน ไม่ใช่แนวผมเหมือนกัน
3. พวกชิ่นโครเมี่ยม พวกข้อต่อไมนัสโมลล์ ว่าจะหาของกันพลาบิวเดอร์พาร์ทมาใช้แทน
4. ท่อโลหะคงไม่ใช้ เอาลวดที่พี่แกให้มาน่ะแหล่ะ เสียบฉนวนสายไฟแทน เพื่อจะทำสีเหลืองแบบอนิเม
5. โช็คที่จุดเชื่อมโล่ คงเฉือนทิ้งหมด เพราะออริจินอลไม่มี
6. รูที่น่องคงปิดทิ้ง ทำดีเทลเอา
7. บูสเตอร์ด้านหลังน่าจะตัดทิ้ง......  ถ้าเทียบกับภาพต้นฉบับด้านหลังนี่คนละเรื่องกันเลยนะ แทบจะไม่เหลือเค้าเดิมเลย
8. บูสเตอร์หลังบ่า คงยัดพลาสติกชีสให้ตันเหมือนต้นฉบับ
9. โฟโต้เอชที่ชิ้นเหลืองด้านหลังเท้า น่าจะตัดพลาสติกชีททำเป็นฟินเหมือนต้นฉบับ
10. ชิ้นหน้าอกตรงกลมๆด้านในต้องเป็นชิ้นเหลือง คงไปหาบูสเตอร์เหลือๆ มาติดแทนของเดิมที่เป็นอลูมิเนี่ยม
11. ฟันเนล ต้องเจาะรูทำไอพ่นด้านหลังด้วย
12. นิ้ว เปลี่ยนเป็นกันพลาบิวเดอร์
13. แขนเสื้อ คงหั่นนิดหน่อยทำดีเทลให้เหมือนต้นฉบับ สังเกตุดีๆมันไม่เหมือนต้นฉบับนิดหน่อย
14. อุดดีเทลบางจุดครับ 555 เช่นบูสเตอร์ด้านกระโปรงหลัง
15. ใส่แกนเหล็กตรงโครงด้านในซะหน่อย ไม่งั้นใส่ปีกแล้วเสียวแอ่นเหมือนกัน

อย่างที่พี่เต้ยบอกอ่ะแหล่ะครับ ว่ามันอาจไม่ใช่แนว ผมมันสายสไตร์สแตนดาร์ด+ออริจินอลดีไซนน์น่ะครับ งานสีส่วนใหญ่เน้นโทนการ์ตูนมากกว่าน่ะครับ พวกชิ้นโลหะเยอะๆนี่ไม่ใช่แนวผมเหมือนกัน คงเปลี่ยนดีเทลไปเป็นพลาสติกรีเวท ไม่ก็พลาสติกชีททำเป็นดีเทลปิดเอา ไล่ไฮไลท์แล้วติดดีคอลเยอะๆแบบเวอร์ KA.

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ตัวน้ำเงินนั่น ฮักกี้ฯหนิ  :iconjoy:

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
ฟังรายการที่จะมีการปรับปรุงของนาโรแล้วเหนื่อยแทนเลย555 ยาวแน่ๆงานนี้
พี่เองขอสอย1/144 มากกเล่นก่อน เผื่อบันไดจะทำมาสเตอร์เกรด ค่อยขยับขยายสเกลกันต่อไป
ส่วนตัวนั้นคิดว่าเมื่ออี้หลินออกตัวนี้มา บันไดอาจจะตัดสินใจทำมาสเตอร์เกรดออกมาฆ่าให้ตายเหมือนเอสดีไฮนิว
แม้ว่าจะไม่มีลวดลายตามตัวเยอะๆ ไฟเปิดไม่ได้ แต่ผมเชื่อว่ายังไงไม่ป๊องแป๊งขยับเป็นหลุดแน่นอนครับ (เวอร์คาชัวร์)
และด้วยสรีระของโมแล้วนั้น มันน่าจะต้องอยู่อาศัยบนฐานอยู่แล้วคงไม่ต้องห่วงประเด็นหงายล้ม55

ว่าแล้วขอเหน็บนิดนึง เวลาเห็นบรรดาพ่อค้าตามเวบทั้งหลายจะขายของก็แหม อวยกันซะยกใหญ่ว่าดีมาก ซูโก่ย
แล้วทำมารีวิวแอ๊บๆ เล่าแต่สิ่งดีดีไม่บรรยายข้อบกพร่องบ้างหล่ะ บอกว่าเป็นโมในตำนานหายากบ้างหล่ะ
ไม่ได้เห็นใจคนที่เค้าเล่นโมแนวประกอบต่อดิบบ้าง อะไรดีผมก็ว่าดีครับบ่องตง555

ออฟไลน์ Fuudina

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
สาหัสเลยสินะครับ ขอบคุณที่ช่วยรีวิว ให้ดูก่อน ควักตังซื้อ เหอๆๆๆๆ  :iconpale:
จะว่าไป รีวิวของเว็บนอก ชิ้นส่วนหายหายกันสาหัสกว่าคุณนาโรอีก เหอๆๆๆ  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2013, 11:55:06 AM โดย Fuudina »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
อลังการมากๆ เสียดาย ชิ้นสลับ น่าถ่ายรูปส่งอีเมล์ไป claim บริษัทนะครับ  :iconnasty: