ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวลุยทุ่งของแรงส์ Robot Damashii Ka Signature RX-105 Xi Gundam ครับผม  (อ่าน 10144 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=hYRiDcYEuMM[/youtube]

:iconsmile:  :iconsmile:  สวัสดีครับ พี่น้องๆเพื่อนๆ ทุกท่าน กลับมาพบกันอีกแล้วนะครับ

ช่วงนี้ฟ้าฝนไม่ค่อยเป็นใจเท่าไหร่ รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ  :iconvsign:

สำหรับวันนี้ ผมได้ของแรงส์ ซึ่งผมก็ดีใจมากๆเพราะ อยากได้มากนานแล้ว

ตั้งแต่สมัยที่เล่นเกมส์วางแผนกันดั้ม เจ้ากันดั้มตัวนี้(ในเกมส์) ผมมักชอบใช้เลยเป็น 1 ในกันดั้มในฝันตัวนึงเลยทีเดียว

ครั้นจะรอมันออกโมก็ไม่ออกซักที จะมีก็แต่ เรซิ่น  จนกระทั้งวันนึง เจ้ากันดั้มตัวนี้ก็ได้ออกเป็นของสำเร็จ (กันดั้ม fix)

ก็ซื้อไม่ทัน ประกอบกับเราอยู่ต่างจังหวัดเลยอดไป ก้ได้แต่รอว่าวันนึงมันจะออกเป็นของให้เราได้มีโอกาศครอบครองบ้าง

จนกระทั่ง...บันไดออกเป็นของสำเร็จ Tamashii Web Shop Limited Robot Damashii Ka Signature (Side MS) RX-105 Xi Gundam

ก็คิดว่าคงไม่ได้ซื้อแล้ว เพราะจองไม่ทัน+ราคาแรงมาก จนสุดท้ายก็กัดฟัน+ดวงดีได้มาจนได้ครับ

ดีมากๆคิดว่าจะไม่โอกาศแล้ว เลยอยากจะมารีวิวให้ทุกๆท่านได้ชมครับ  :iconwish: :iconwish:

มาชมกันเลยครับบ

กล่อง กล่อง2ชั้นครับ เป็นกล่องน้ำตาลเปิดออกก็เป็นกล่อง สีๆเลย ขนาดกล่องใหญ่พอดี

เมื่อแกะกล่องออกมาจะเจอตัวหุ่นนอนและอุปกรณ์ต่างๆ อยู่บนพลาสติกเลย

อีกชั้นนึงจะเป็น ฐานและตัวลำแสงบีมเซเบอร์ ฐานเป็นแบบเดียวกับ เมทัลบิ้วครับ

คู่มือและ ดีคอล ตัวคู่มือก้ไม่ได้พิมพ์สีอะไรครับ แค่กระดาษขาวดำเฉยๆ

หน้าตรงของหุ่นดูบึกบึนดีมาก...

ด้านข้างดูรุงรังน่าดู

ด้านหลังจะเห็นว่าทำสีมาให้ครบเลยทีเดียว

เทียบไซส์กับ 1/144 เรดเฟลมจะเห็นว่ามันใหญ่มากเลยทีเดียว...(ตามเรื่องเจ้า Xi gundam สูงถึง26 เมตรเมื่อเทียบขนาดแล้วจึงใหญ่กว่า1/144ปรกติอยู่มาก)

หน้า จะเห็นว่าหล่อมากเลยทีเดียวแต่แอบลงสีไม่เนียนนะ อิอิ

หน้าอก เส้นสายต่างๆดูคมมากเลยครับ  :iconvsign:

รายละเอียดช่วงแขน

ดีเทลช่วงขา...

ดีเทลช่วงปีกที่หลัง ดูคมและสวยงามมากๆ

สัดส่วนดูสวยงามดีครับ ขนาดก็ใหญ่เต็มมือดีมากๆ เทียบสเกลกับ1/100 ได้สบาย

มาชมจุดขยับกันบ้างครับ

ถึงจะรุงรังแต่จุดขยับก็เทพมากเลยทีเดียว เกราะที่ไหล่สามารถขยับได้ทำให้ไม่เกะกะการขยับของแขนด้วย

ขาและเอวก็ขยับได้ดีมากๆเลยครับ แต่ข้อเสียคือเวลาจับเล่นจะง๊อกแง๊กพอสมควร เพราะส่วนโค้ง ส่วนแหลมมันเยอะ

มาดูส่วนอุปกรณ์ต่างๆบ้าง

มือต่างๆที่ให้มาร่วมถึง มิสไซล์ฟันเนล อาวุธจุดเด่นของเจ้าตัวนี้

บีมไรเฟิลมีชิ้นใสตรงกล้องเล็งด้วย

โล่ห์ จุดยึดขยับขึ้นลงได้ครับ

จะติดโล่ห์ต้องแกะชิ้นส่วนที่ปิดรูปที่แขนออกก่อน

มิสไซล์ฟันเนล ที่แขน ขาและกระโปรงหลัง

มิสไซล์ฟันเนลครับ มีมาให้ 2ลูก

อาวุธถือว่าน้อย เพราะมีแต่ บีมเซเบอร์ โล่ห์ บีมไรเฟิล และมิสไซล์ฟันเนลอีก 2ลูกเท่านั้นเองครับ

มาชมแอคชั่นยาวๆกันเลยครับบบ  :iconnasty: :iconnasty:

พับเกราะที่ไหล่ขึ้นทำสภาพบินด้วยความเร็วสูง

สำหรับเจ้าตัวนี้ไม่มีเหล็กนะครับ เนื้องานก็เหมือน ทามาชิตัวทั่วๆไปโดยรวมแล้วถือว่า เยีี่ยมมากเลยทีเดียว

ข้อดีัตัวใหญ่ เล่นถนัดมือดีครับ

ข้อเสียคือราคาสูงเอาเรื่องอยู่ เป็นของสำเร็จ ลูกเล่นน้อยพอสมควร จุดขยับง๊อกแง๊กพอดูเหมือนกัน

จะให้สวยคงต้องมาตัดเส้่นติดดีคอลกันเองละครับ

หวังว่าการรีวิวคราวนี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ สำหรับคนที่เล็งๆอยู่

เพราะตอนนี้ ราคาคงสูงเอาเรื่องแล้วล่ะครับ  :iconvsign:  :iconvsign:

แล้วพบกันใหม่นะครับ สวัสดีครับ  :iconwink:  :iconwink:

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=J6Mmp8K86TQ[/youtube]
Thailand only !!

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: รีวิวลุยทุ่งของแรงส์ Robot Damashii Ka Signature RX-105 Xi Gundam ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 01:15:23 AM »
สวยดีครับ  ถ้าไม่แพงมากกคงอดใจไม่ไหวเหมือนกัน (นอกไลน์ละแย่เลย เพราะตัวแรกจะพาเพื่อนๆตามมาแน่ๆ) :iconhihi:
ถ้าหากออกเปนกันพลา สูงคงประมาณ Sazabi เก่าแต่ราคาก็คงไม่น้อยกว่าแน่ๆ
ก่อนหน้านี้ก็เกือบโดนเจ้า Gun cannon detector ด้วยเหมือนกัน แต่งบน้อยเลยรอกันพลาไปดีก่า.... :iconlike:

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: รีวิวลุยทุ่งของแรงส์ Robot Damashii Ka Signature RX-105 Xi Gundam ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:23:07 PM »
สวยงามมมากครับ เห็นที่ร้านในสะพานเหล็กเหมือนกัน ราคาถูกกว่า pg นิดหน่อย แต่บวกกับความเป็นลิมิเต็ดทำให้น่าเก็บมากครับ แถมเป็นตัวที่ยังไม่ทำโมด้วย ไลน์นี้ผมก็สนใจนะ ผมมีซาซาบีอยู่ตัวนึง ตอนแรกว่าจะเก็บ เพราะลายละเอียดสวย ขยับดีมาก แต่มันง่องแง๊งไปหน่อย แต่ไม่ถึงกับง่อยเลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะขนาดตัวที่ใหญ่หรือป่าว  :iconsmile:

ออฟไลน์ takumisaw

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 01:53:55 PM »
รีวิวได้ น่าติดตามมากครับ  :iconvsign:

thx for review ja

ออฟไลน์ ballster

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 02:27:29 PM »
ถ่ายภาพสวยมากครับ