ผู้เขียน หัวข้อ: Fz - 07 : Wing zero 3BB ver.  (อ่าน 4375 ครั้ง)

ออฟไลน์ fortaleza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
Fz - 07 : Wing zero 3BB ver.
« เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:37:25 AM »
สวัสดีคับตัวที่ 7 แล้วคับ นานๆจะโผล่มาซักทีนึง  :iconnosebleed:

แต่คอยดูผลงานพี่ๆตลอดคับ แต่ไม่กล้าคอมเม้นเพราะฝีมือไม่ถึงขั้นคับ

วันนี้เอาผลงานล่าสุดมาให้ดูคับ  :iconvsign:

โปรเจคใหม่คับ Fz-07 ไอเดียได้มาจาก Wing zero SD ที่วางอยู่ที่บ้าน
เลยเกิดนึกสนุก จับ 3 ก๊กมาทำเป็น wing zero..

โดย Base จาก โจโฉครับ แล้วก็เอานู่นเอานี่มาแปะๆ ส่วนไหนแปะไหนบ้างอยู่ในคำบรรยายคับผม

วานพี่ๆเพื่อนๆช่วยติชมด้วยนะคับ เพื่อพัฒนาตัวเองขึ้นไปอีกคับ ^^

ด้านหน้า

.. ทุกส่วนเอามาจาก โจโฉ ยกเว้นอกใช้ อกของซุนกวน

ชุดหัว : เหลาเขาให้แหลม คอมกริบ ตัดส่วนหัวนกออก เพิ่มเขายาวโดยใช้เขาของ Crossbone ครับ เหลาส่วนของเกราะหมวกให้คมกริบครับ

ชุดอก : เพิ่มลูกปัดพ่นเขียว ร้อยโซ่ เพิ่มข้อต่อช่วงเอว เพิ่มความยาว 5mm

ช่วงแขน : เพิ่มข้อต่อ ทำให้แขนยาวขึ้น 5mm ส่วนชุดเสริมสีแดงช่วงเกราะแขน

ช่วงขา : เพิ่มข้อต่อ ทำให้ขายาวขึ้น 5mm

ช่วงหลัง : ใช้หลังของซุนกวน เจาะรูสามารถเป็นที่เก็บมีด 2 เล่ม

ช่วงหัว : เพิ่มหู 1 ข้างตามแบบฉบับ wing zero ใช้ชิ้นส่วนจาก ม้าเฉียว

ช่วงปีกเล็ก : อุดรูด้วย epoxy พอกให้หนาขึ้นเพื่อเพิ่มมิติ

ช่วงหัว : เพิ่มหู 1 ข้างตามแบบฉบับ wing zero ใช้ชิ้นส่วนจาก ม้าเฉียว

ช่วงปีกเล็ก : อุดรูด้วย epoxy พอกให้หนาขึ้นเพื่อเพิ่มมิติ

จุดขยับช่วงใหล่ไม่ได้เพิ่ม ทำให้การเอี้ยวตัวจับดาบค่อนข้างลำบาก

จุดขยับที่แขน ทำให้จัดท่าได้ง่ายขึ้น

อุปกรณ์ที่ขาดไม่ได้ของ wing zero คือปืนคู่ ที่สามารถรวมกันได้ ใน ver นี้ เราใช้เป็นมีดคู่ ที่มีเดือยตรงกลางสามารถเชื่อมต่อกันได้ มีดใช้มีดของ MG Red frame คับ

จุดขยับช่วงเอวสามารถทำให้บิดเอว และก้มหน้าได้

จุดขยับที่ขา สามารถทำให้ย่อได้อย่างอิสระ

จับมีดรวมให้ดูหน่อยๆ หุหุ ช่วงมือก็อุดด้วย epoxy คับ

หมดแล้วคับ ยังไงก็ติชมได้ตามสะดวกคับ หวังว่าจะช่วงให้ทุกท่านบันเทิงได้อีกนิดนึงคับ แฮ่ๆ  :iconsmile:

ตามไปต่อได้ที่นี่คับ http://www.facebook.com/nAriZdesign/media_set?set=a.10151882714145631.661845630&type=3 ขอบคุณมากคับผม

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: Fz - 07 : Wing zero 3BB ver.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 02:03:20 PM »
คู่สีสวยแล้วเหลือความเรียบกับความคมของเส้น

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: Fz - 07 : Wing zero 3BB ver.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 04:42:15 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 04:45:15 PM »
คู่สีสวยลงตัวมากๆครับ
 :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ soulspectral

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 05:13:27 PM »
สีสวยมากๆเลย

ออฟไลน์ Airforce116

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:06:17 PM »
สีสวยมากครับ ชมจากใจเลยย

ออฟไลน์ Arcticz

• *
  • Like: 4
  • why dose is alway rain on me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 08:25:33 PM »
 :iconwish:ไอเดีย บรรเจิดมากครับ
Uploaded with ImageShack.com

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 03:04:23 PM »
สีสวย มุมกล้องงามครับ