ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองโมราณ] ย้อนยุค สวนกระแส ด้วงยักษ์ สีพระจันทร์ 1/144 THE-O [HGUC]  (อ่าน 6721 ครั้ง)

ออฟไลน์ WhiteTEE

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
สวัสดีครับ พี่น้อง thaigundam ทุกคน
วันนี้ผมมี โมเก่าโมแก่ตัวหนึ่ง ออกตั้งแต่ปี 2002 ก็ เป็นสิบปีหล่ะครับ
มซึ่งโมตัวนี้ พี่ๆหลายๆคนในเว็บเราก็เอามาทำสีมาโชว์สวยงามกันหลายท่าน และท่าน testsuya ก็เคยลงไว้แล้ว
แต่มาเป็นตัวเลย วันนี้ผมเลยจะมีรีวิวไห้ดูกันตั้งแต่แกะกล่องกันอีกสักรอบ คงไม่ว่ากันนะครับ ดูหลายๆแบบของหลายๆคน ผมว่ามันเพลินดีนะ :iconlol:

ข้อมูลของหุ่นครับ ข้อมูลจาก http://basgundam.exteen.com/

PMX-003 The O นั้นเป็นโมบิลสูทมาจากเรื่อง Mobile Suit Zeta Gundam ซึ่งขับโดย Paptimus Scirocco
ดิโอนั้นเป็นโมบิลสูทที่มีเกราะหนามากจนทำให้สามารถป้องกันการยิงบีมจากฟันเนลของ AMX-004 Qubeley
แต่เนื่องจากความหนักและเทอะทะของมันทำให้ดิโอต้องมีไอพ่นมากเพื่อทำให้เคลื่อนที่ได้ในความเร็วสูง
ดิโอนั้นมีอาวุธเพียงบีมไรเฟิลและบีมเซเบอร์ 4 เล่มเท่านั้นแต่อย่างไรก็ตามดิโอก็สามารถใช้บีมเซเบอร์ 4 เล่มพร้อมกันได้
เพราะมีแขนเสริมมาอีก 2 ข้างนอกจากนี้ยังมีระบบไบโอเซ็นเซอร์ (ซึ่งติดตั้งในครั้งแรกในเซต้ากันดั้ม)
ที่คล้ายกับไซคอมมิวอีกด้วยและทำให้ซีร็อคโค่ขับง่ายยิ่งขึ้นอีกด้วย

มาเริ่มกันเลยครับ เริ่มจากกล่องนะครับ ขนาดพอเหมาะ ไส่ถุงหิ้วจาก MRT มารังสิต ไม่เกะกะ :iconwink:

ข้างกล่องนิดๆหน่อยๆครับ อย่าใส่ใจ ไปข้างในดีกั่วววววว :iconwish:

ผ่างงงงงงงงง :iconcryjoy:

แผงทั้งหมดครับ

รายละเอียดต่างๆ นิดๆหน่อยๆ

มาเริ่มลงมือกันเลยดีกว่าาาาาาา  :iconpunch:

เท้า

ขาครับ

ใส่เกราะเข้าไปปป  :iconsmile:

ส่วนเกราะไหล่ และแขนครับ

ต่อไปต่อมาชักสั่นครับ หิว มีดเข้ามือด้วย เลยขอจัดสักตั้ง เจ้านี้หน้าม.รังสิต อร่อยอิหลีครับ  :iconcryjoy:

กินเสร็จเหลือบไปดูที่เหลือ - -  :iconpanic:

นี่ไงที่ผมว่ามันคือด้วง ผมไม่ได้คิดไปเองใช่มั้ย  :iconfreak:

เกราะอก และลำตัวครับ

เกราะเอว และแขนเล็กๆ มันเรียกอะไรนะ -_-

ซ่อนไว้ย่ังงี้

ช่วงเอวด้านหลัง ชิ้นใหญ่มวก  :icondisapp:

ที่เก็บเซเบอร์

อ๊ากกกก รอรวมร่างงง วางแยกไว้งี้ มันดูเหมือนแมลงอะไรไม่รู้  :iconpale:

เป็นตัวเป็นตนละนะฮ้าวว

มีเซเบอร์มาสี่ ไส่เข้าไปไห้หมด  :icondisapp:

ละปืนครับ

สรุปนะครับ การต่อเจ้าโมเก่าตัวนี้ นานเอาเรื่องอยู่ครับ
ไครที่ชอบต่อนานๆสนุกกับการต่อ และชอบโมใหญ่ๆล่ำๆ (เก่าๆ :iconfreak:) ก็ตัวนี้ก็แจ่มครับ
การต่อมีปัญหาบ้าง บางจุดก็แข็งไป กดไม่ลง โมจุดขยับน้อยมากครับ แต่มั่นคงแข็งแรงมาก
และชิ้นส่วนชิ้นเล็กๆเยอะมากกกกกกครับ โดยเฉพาะพวกทรัสเตอร์รอบกาย  :iconangry: ระวังตกหายนะครับ
แต่ชิ้นใหญ่ๆก็บานเบอะเหมือนกัน ทำสีนี่สนุกแน่นอนครับ  :iconnasty:

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชมนะครับ ผมก็มือใหม่ลงต่อแหละครับ แต่ตัวนี้เก่าแล้วแต่ผมชอบ เลยเอามาไห้ดูกัน เผื่อไครอยากชมอะไรเก่าๆ
มีอะไรทำไห้ไม่ชอบใจก็ขออภัยอย่างสูงมา ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ดูแล้วตัวน่าจะใหญ่พอสมควรเลย น่าจะมีรูปเทียบกับตัวอื่นดูนะครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
มันเป็น HGUC ที่ตัวใหญ่มากกกกกคับ 555

เคยมี เเต่ขายให้พี่คนนึงไปละ เหอๆ

เห็นรีวิวละ เริ่มอยากได้อีกรอบ T^T

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ให้บีมเซเบอร์มาครบด้วย
รีวิวละเอียดมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ takumisaw

• *
  • Like: 0
รีวิวได้ ละเอียดน่าสนใจดีคร้าบ ^^

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ดูแล้วครบดีครับ  ของ MG ยังให้บีมดาบแสงมาแค่สองอันเองเลย   :iconcry:

ตัวนี้จ้องๆมองๆ MG มาหลายรอบแล้วเหมือนกัน แต่ทำใจซื้อไม่ลง แพงเกินคุณภาพไปเยอะ โมจีนก็ไม่ยอมก็อบซะที  :iconfreak:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
นั่นสิ.....HGUC ตัวนี้ยังแอบเหล่ๆเวปเจ้าประจำอยู๋ แต่ก็ยังไม่ได้สั่งอ่ะ
ส่วน MG ต้องรอรอบ  :iconwink: ไปท่องเที่ยวแล้วค่อยหิ้วเข้ามาละกัน รับค่าส่งมาไทยไม่ไหวจริงๆ บวกกะมาถึงไทยต้องเสียภาษีเพิ่มอีกเพราะนน.และความใหญ่โตของกล่อง  :iconsoul:

ออฟไลน์ dendro

• *
  • Like: -4
    • facebook
โมเก่า แต่คุณภาพดีครับ :iconwish: :iconwish: