ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำสี HG ให้สวย  (อ่าน 2559 ครั้ง)

ออฟไลน์ aprocodyl

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
วิธีทำสี HG ให้สวย
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:12:36 AM »
คือพอดีปกติผมต่อแต่ MG อะครับ ปล.อยู่ญี่ปุ่นมาปี1
แต่พอมาดูราคา MG ทีไทยแล้วพระเจ้าช่วยมาก
ก้เลยจะลองต่อ HG ดู HG เห้นแบบทำสีอะไรเลยดูไม่ค่อยโอเลย
เลยอยากรู้วิธีการทำสี HG ได้ดูเหมือนจิง
ควรต้องมีอุปกรอะไรบ่างหรอครับ ??  :iconsmile:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: วิธีทำสี HG ให้สวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 04:49:38 PM »
ถามแบบนี้ จะตอบง่ายก็ไม่ง่ายจะยากก็ไม่ยาก

ก็ ตามนี้ละกันครับ สำหรับตามฉบับผม

แอร์บรัช  ถ้าไม่มีงบก็ สีกระป๋องทั่วไป รวมทั้งพ่นเคลียร์ด้วย

ปากกาตัดเส้นหัวเล็กๆ + อุปกรณืเดินไลน์หรือตัดเส้น

ดีคอลเสริม และอุปกรณ์ชุดแต่ง (หาซื้อตามร้านทั่วไป หรือในเวบ)

ที่เหลือก็ฝีมือ และประสบการณ์การทำสีและตกแต่งครับ  สู้ๆ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2013, 04:50:42 PM โดย athidswu »