ผู้เขียน หัวข้อ: ผมหัดเล่นพลาครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 2109 ครั้ง)

ออฟไลน์ gluttony

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือ ผมสงสัยเกี่ยวกับมันเยอะมาก รบกวนใครที่สามารถให้ความรุ้ได้เข้ามาตอบหน่อยนะครับ เพราะเรียบเรียงไม่ถูกเพราะอยากรู้เยอะมาก  ใครพอมีเวลาให้ผมถามมั่ง

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: ผมหัดเล่นพลาครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 07:58:35 PM »
อืมผมก็ไม่ค่อยจะมีความรู้อะไรมากนัก(ปกติต่อดิบอย่างเดียว) เเต่ถ้าสนใจในเรื่องไหนก้ลองเรียบเรียงมาเป็นข้อๆดูสิครับ เดี๋ยวเพื่อนๆในบอรดเค้าก้ช่วยตอบเองครับ อุอุอุ  :iconvsign:

buggy

• บุคคลทั่วไป
Re: ผมหัดเล่นพลาครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 10:05:27 PM »
เริ่มจากกระทู้นี้ก็ไม่เลวนะครับ  :iconlol: :iconlol:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=23.0

ออฟไลน์ gluttony

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 07:58:50 PM »
ขอบคุณครับ ที่ แนะนำ ตอนนี้ผม เริ่มบรรลุล้ะ กำลังทำสี Gp 02 ถ้างาม เดี๋ยวเอามาอวด อิอิ :iconlike:

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 12:09:29 AM »
ไม่งามก็อวดได้ครับจะได้มีพี่ๆในนี้ช่วยแนะนำเทคนิคขาดตกบกพร่องให้