ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่องลองต่อกับ sd bb no.40 kampfer  (อ่าน 3600 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
แกะกล่องลองต่อกับ sd bb no.40 kampfer
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:41:14 PM »
ไม่ได้โพสนานเลยครับอาจผิดพลาดไปบ้างต้องขอโทษด้วยครับ

พอดีได้ SD โมรุ่นเก่ามาครับเลยมารีวิวคร่าวๆครับ ส่วมมากผมสายต่อดิบครับกับทำสีบางจุด
เริ่มจากหน้ากล่องครับ แสดงปีที่ผลิต ปี1989  แต่ว่าตัวนี้เป็นลอตรีครับ

จำนวนแผงมี 2แผง +สติกเกอร์ 1 แผ่น +pc2 แผง กะสปริง 2อัน

ส่วนหัวครับ รายเอียดชัดเจนดีครับแต่บางส่วนดีเทลก้หายครับ ผ่ากลางตามแบบรุ่นเก่าครับ

ส่วนแขนครับ ผ่ากลางตามสมัยนิยม 

ส่วนเท้าก็ผ่ากลางครับถ้าอุดขัดคงเหนื่อยเหมือนกัน

ส่วนลำตัวลืมถ่ายตอนก่อนประกอบครับ

รูปเต็มตัวครับ

ส่วนอาวุธที่ให้มาครับ

เอาอาวุธไปรวมกับส่วนเกราะทำเป็นยานได้ครับ

เมื่อรวมกับชุดเกราะครับ

ส่วนแอคชั่นครับ

ข้อเสียชิ้นส่วนมีการเหลื่อมกันบางชิ้นต้องอุดขัดถ้าจะทำสี ชิ้นส่วนผ่ากลางเยอะ อาจขยับได้ไม่มาก
ข้อดี เพราะชอบ มีลูกเล่นมากกว่า SD สมัยนี้บางตัวเสียอีก แค่นั้นครับ
ขอบคุณที่ติดตามครับ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
"ในที่สุดก็เจอเป้าหมายแล้ว-----------To be continue.

ออฟไลน์ rogi17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
Re: แกะกล่องลองต่อกับ sd bb no.40 kampfer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 09:16:59 AM »
ตัวนี้เอาไปใส่เกราะของพวกมุฉะได้ด้วยนะคร้าบบบบ :iconnasty: