ผู้เขียน หัวข้อ: HGUC 1/144 Unicorn Gundam Unit 3 Phenex (Destroy Mode) Ver.GFT by Fujinken  (อ่าน 7438 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fujinken

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
HGUC 1/144 Unicorn Gundam Unit 3 Phenex (Destroy Mode) Ver.GFT by Fujinken
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 08:01:23 PM »
ไม่พูดร่ำทำเพลงละกันนะครับ

เอาประวัติคร่าวๆ Gundam ตัวนี้ เป็นภาคเสริม(MSV) คิดว่าทุกคนคงมีข้อมูลเยอะกว่าผมแน่ๆ

Gundam ตัวนี้จริงๆแล้ว สร้างมาก่อน Unicorn และ Bunshee ประมาณ 1 ปี โดยติด armed armor de unicorn 2 อัน ไว้ด้านหลัง

หน้ากล่อง

รูปโปรโมท

แผงสีฟ้าใส แน่นอนเอาไปใส่ Bunshee กับ Unicorn ได้แน่ๆ แผงเหมือนกันเด๊ะๆ แต่ที่เพิ่มเข้ามาก็จะเป็นแผง armed armor de unicorn 2 แผง

แผงสี(ขี้)ทองเหมือนของ Seed กับสามก๊ก :iconmeow:

หมุนรอบตัว ถ้าคนเคยต่อ Unicorn ก็เหมือนกันเป๊ะ เว้นแค่ปีก(โล่ห์) :iconwish:

เทียบกะ OO ตัวใหญ่มาก :iconpanic:

รวม 4 พี่น้อง :iconvsign:

ข้อดี
1. สวยดี แต่ถ้าเทียบราคาก็ไม่ค่อยคุ้ม
2. โล่ห์ อลังการมากๆ

ข้อเสีย
1. แพง
2. หลังหนัก ทำให้ล้มได้ง่ายๆ
3. มีหักหลังชุบทอง แต่แพงเกินสู้ราคาไม่ไหวแล้ว

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
Re: HGUC 1/144 Unicorn Gundam Unit 3 Phenex (Destroy Mode) Ver.GFT by Fujinken
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 08:57:19 PM »
สีทองมันตุ่นๆ สงสัยมีหักหลัง ชุบทองแน่ๆ ครับ ขอบคุณมากครับสำหรับ รีวิว  :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: HGUC 1/144 Unicorn Gundam Unit 3 Phenex (Destroy Mode) Ver.GFT by Fujinken
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 03:40:44 PM »
ทำไมมันไม่ทำแบบชุบทองมาเลยน้า ไปรอ Daban ทำตัวก๊อปมาดีกว่าแฮะ อย่างน้อยราคาก็ไม่น่าจะแพงมาก

ขอบคุณสำหรับรีวิว :iconlol:

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 01:23:01 AM »
ภาพในนิตยสารนี่หลอกลวงโคตรๆเลยแฮะ...
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ scansix

• Like: 15
  • 果たし...果たし....果たし...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 05:05:43 PM »
ภาพในนิตยสารนี่หลอกลวงสุด ๆเลยแฮะ...
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

มันตัวเคลือบจิงคับขายในงานทีGFT ในช่วงธันวาคม (เป็นตัวพิเศษคับ)

แล้วผมว่าดาบันคงทำไม่ได้นะคับเพราะ ของ GFT ลิขสิทธิ์ มันแรงว่าแบบทีขายธรรมดาเยอะจีนคงไม่กล้า(มั้งถ้ากล้าคง....) เพราะGFT เขาเน้นว่าขายทีเดียวไม่มีส่งออกทีมีขายในไทยหิ้วมาล้วนๆ เขาเน้นให้คนทำสีคับ แล้วผมขอบอกเลย GFT เขาขายเฉพราะทีญีปุ่น! เรืองราคาทีบ้านเขาไม่แพงของเราทีแพงเพราไหนจะค่าเดินทางไปGFT ไหนจะค่าหิ้ว ผมว่าราคามันยังดูถูกด้วยซ้ำ ไม่งั่นคุณจะบอกว่าไปซือทีญีปุ่น เหอะๆ ค่าเครือง ทีพัก ค่ากิน(ค่าคลองซีพสูง) ค่าเดินทางไปอีก ซีอทีเขาหิ้วมาถูกว่าเยอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2013, 05:17:10 PM โดย scansix »