ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านขายปั้มลมราคาเป็นมิตรหน่อยครับผม  (อ่าน 2314 ครั้ง)

ออฟไลน์ alohainthai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconcry: ^^ ว่าจะซื้อ PUMA OS-25 มีใครพอจะแนะนำร้านราคาเป็นมิตร ได้ไหมเอ่ย + จัดส่งด้วยนะ เพราะอยู่ สัตหีบ THK นะครับผม เออนอกจาก ตัวกรองฝุ่นแล้วเรายังต้อง ติด ? เพิ่ม อีกไหมครับ ^^

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: แนะนำร้านขายปั้มลมราคาเป็นมิตรหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 12:07:46 PM »
บ้านผมอยู่บางขุนเทียน กทม. ข้างบ้านผมเลยมีร้าน hardware มาเปิดใหม่ แอบเห็นมีวางตัว oilless ด้วยครับ ผมก็เสียดายเพราะซื้อรุ่นสายพานไปก่อนแล้ว

ผมว่าลองโทรสั่งร้าน hardware ที่มีวาง pump ลมดูครับ รุ่นสีขาวนี้จะหายากหน่อยยิ่งเป็นต่างจังหวัด แต่บางทีจดชื่อรุ่นไปอาจฝากสั่งเขาได้  :iconsmile:

ออฟไลน์ alohainthai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แนะนำร้านขายปั้มลมราคาเป็นมิตรหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 12:33:08 PM »
^^ ครับเดียวลองดูหน่อย พอดีผมก็ขายนะ แต่ถามเชลไปหลายคนเชลบอกหาไม่ได้ งงเบย

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 01:54:31 PM »
บ้านผมอยู่ชานเมืองฝั่ง zone อุตสาหกรรม มี ร้านขาย pump ลมหลายร้าน แต่เกือบทุกร้านจะขายแบบสายพานกับ rotary เรียกว่า  6-7 ร้าน เจอร้านที่ขาย OS-25 ร้านเดียวครับ  แต่ยังไงคงต้องพยาหาร้านใกล้บ้านไว้ก่อน เพราะถ้าสั่งให้ส่งจาก กทม. คงไม่คุ้มค่าส่งแน่  :iconsmile: