ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่องลองต่อกะ SD รุ่นเก่า SD BB NO.44 ไดโชกุนรุ่นที่2 แต่ออกก่อนรุ่น 1 !!!!!!  (อ่าน 4314 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
กลับมาแว้วครับ หลังจากมากเกอร์สีทองอันเก่าหมดแล้วไปถอยอันใหม่มาจึงเริ่มการต่อโมได้อีกครั้ง วันนี้ขอเสนอ SD BB NO.44 ไดโชกุนรุ่นที่2 ครับ

ก่อนเริ่มมาดูกันครับว่าตัวใหนเป็นรุ่นใหน

ไดโชกุนรุ่นที่ 1 ครับ

ไดโชกุนรุ่นที่ 3 ครับ

ไดโชกุนรุ่นที่ 4 ครับ

และที่จะต่อคือไดโชกุนรุ่นที่ 2ครับ ตัวนี้ผลิตเมื่อปี 1989 ครับที่ได้มาก็ลอตรีเหมือนเดิมครับ

เปิดกล่องออกมา มีแผงทั้งหมด 4แผงครับ สติกเกอร์ 1แผ่น สปริง 2อันครับ

แผง PC รวมอยู่ในแผงพลาสติกให้แล้วด้วยครับ

เริ่มต่อครับกับส่วนหัว ขาวล้วน

แขนก็ขาวล้วน

ลำตัวครับมีแยกชิ้นสีแดงมาให้ครับ

ส่วนเท้าครับ เหลืองล้วนๆ -*-

รวมร่าง

ส่วนเกราะหมวก รุ่นนี้ไม่มีที่เสียบกับหัวครับใช้ล๊อคข้่างหัวเอา

แพ๊คด้านหลังครับ

ส่วนใหล่ครับ

ส่วนอาวุธและอุปกรร์ต่างๆครับ

อุปกรณ์ทั้งหมดครับ

ชุดเกราะและแบคแพ๊คหลังสามารถรวมกันเป็นนกได้ครับ

รวมกับชุดเกราะครับ

แอคชั่นกันยาวๆครับ

สามารถยิงกระสุนได้ตามมารตรฐาน SD รุ่นเก่า

ข้อดี ผมชอบหมวกตรงที่มีตัวล็อคไม่ต้องเสียบกับหัวก้ยังแน่นไม่หลุดง่าย
ข้อเสีย ผ่ากลาง ทำสีเยอะ ตัวที่ผมได้บางจุดประกบยากไม่รู้จะแน่นไปใหน

รวมเหล่าไดโชกุนครับ

.
.
.
.
.
.
.
สักวันหนึ่งเราจะโต๊เราจะโต

สักวันหนึ่งเราจะโต๊เราจะโต 2

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
วางรวมๆกันแล้วดูมีพลังดีนะครับ อยากเห็นตัวใหญ่ทั้ง 2 จัง ผมก็เก็บพวกไดโชกุนตัวใหญ่ๆ อยู่  :iconsmile:

ออฟไลน์ runner

• **
  • Like: 0
รุ่นหลังๆ หัวค่อยๆเล็กลงเรื่อยๆแฮะ

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ฝีมือมาร์กเกอร์ท่านอเมซิ่งมากเลยครับ สอบถามหน่อยครับ ถ้าเราเอามาร์กเกอร์ทาทับลงบนมาร์กเกอร์อีกสีนึงจะมีัญหาเรื่องสีหลุดมั้ยครับ แล้วใช้อะไรลบไม่ให้มันละลายสีเดิมออกมาอ่ะครับ

ออฟไลน์ ekra

• *
  • Like: 6
ฝีมือมาร์กเกอร์ท่านอเมซิ่งมากเลยครับ สอบถามหน่อยครับ ถ้าเราเอามาร์กเกอร์ทาทับลงบนมาร์กเกอร์อีกสีนึงจะมีัญหาเรื่องสีหลุดมั้ยครับ แล้วใช้อะไรลบไม่ให้มันละลายสีเดิมออกมาอ่ะครับ

ต้องรอให้สีที่ทารอบแรกแห้งก่อนครับ แล้วค่อยทาสีทับอีกที