ผู้เขียน หัวข้อ: Apeking : ต่อดิบ(+สติกเกอร์) Valvrave IV Hinowa คนสวย (วัลเวฟ ตัวที่ 4 สีเขียว)  (อ่าน 4897 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthapeking

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3

มาเข้าเรื่องๆ  รีวิวนี้ไม่มีไรมากครับต่อดิบ+ติดสติกเกอร์   
ซื้อมาในราคา 1400 ซึ่ง ความต่างแล้วแต่ร้านเจ็บใจสุดคือได้หยุดงานมีเวลาไป เดินถามราคาพานเหล็ก เจอ 1200 ต้นๆ ณ ร้านจูปิเตอร์  ปล. ร้านจูปิเตอซีรี่วัลเวฟ ถูกกว่าร้านอื่น หลัก 100-200 เลยทีเดียว   :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ผมแทบคุกเข่ากระอักเลือด ณ หน้าเลยทีเดียว (กรุไม่น่ารีบซื้อ 3 ตัวรวดเลย ก่อนหน้านี้) :icondisapp: :iconcry: :iconcry: :iconcry:

เป็นละครหญิงที่น่ารัก ใช้ได้ฮาๆๆ   :iconlove:
HINOWA  นางเอกตัวจริง โดนเสียบทุกภาค
(ภาคแรกโดยพระเอกตอนคลั่งหื่น ภาค2 โดนมีดแทง) :iconnosebleed:  :iconfreak: :iconpale:

ก่อนเริ่มต้องขออภัยอย่างยิ่งหลังจากนี้จะเปลี่ยนเลนหละครับเพราะ  โฟกัส เลนนี้ มันเพ่งไปที่จุดๆ เดียว ทำให้รายละเอียดรอบข้างเบลอไม่เหมาะกับการรีวิว  แต่เพราะมันเก็บแสงดี(ห้องผมมืด) เลยจำเป็นต้องใช้
แต่หลังภาพจากนี้ น่าจะดีขึ้นซื้อ โคมไฟมาหละ ใช้เลนมุมกว้างได้หละครับ :iconwish: :iconvsign:

มาเริ่มๆ

: Valvrave IV Hinowa 1/144 

3500 Yen ( 1200-1500 บาท)

ปล.ราคาเวอร์ไปหน่อยน่ะตัวนี้ มากๆเลยหละ  :iconpale: มีการทรยศความไว้ใจและจินตนาการก่อนต่อผมด้วยว่ามันจะออกมาแบบไหน

ภานจาก 1999

เริ่มครับเพลินไปนิดลืมถ่ายกล่องก่อน

แผงชิ้นส่วน ได้มาเยอะกว่าสีน้ำเงินนิดหน่อย

เริ่มกันที่ส่วนตัวเหมือนกันมาก ต่างแค่หน้าอกและกระโปรงที่แหลมลงนั้นน้อยตัวสีน้ำเงิน

หลังประกอบเสร็จ

แขนประกอบเช่นเดียวกับตัวอื่นๆที่ไหลมีที่ไว้สำหรับใส่ ลูกกลมๆ อืมมผมดูกาตูนมาก็ยังไม่รู้ว่ามันเรียกอะไร  เอาเป็นว่า โยโย่ไฟฟ้าละกัน ฮาๆ ไม่รู้จะคิดว่าไง

ขาครับข้อต่อเหมือนเดิมก็ยังคงความแน่นไม่หลวมเกินไม่แน่นไปได้ดี

ขาและเกราะขา

หลังประกอบเสร็จครับ

ช่วงเอวและแผงหลังสำหรับประกอบขาพิเศษที่สุดแสนจะหักหลัง

ขาพิเศษด้านหลัง (ในกาตูนเอาไว้หักเลี้ยวกระทันหันแบบโซนิคเซเบอร์)

หลังประกอบเสร็จทั้ง 6ข้าง แบ่งเป็นสามคู่ ที่***ขยับได้แค่ทีละคู่ แยกข้างไม่ได้

จุดที่แค้นที่สุด ทำไมมมมม ทำมายยยยยยยยยยย

ทำไมลุง ไม่ทำให้ขาแต่ละข้างขยับลุง ไงไงก็คงไม่ออกมาสเตอเกรดซีรี่นี่หรอก ลุงแค่เพิ่มข้อต่อไป 6 อันมนจะยากไหมมมมมมมมม  เสียใจจบันไดมาก
  :iconangry: :iconangry: :iconangry:  :iconcry: :iconpale: :iconangry: :iconcry: :icondisapp:
รอบหน้าผมจะซื้อ โมจีนประชด 5 ตัว

เกราะขาบนและหลังเข้าเกราะขาด้านบน

ชิ้นส่วนหัวครับ

หลังประกอบเสร็จเหมือนเขากระบือไงไงไม่รู้สิ :iconpale:

อาวุธประจำตัว โยโย่หมุนๆสายฟ้า

ลองเทส ถมดำลวกๆตรงร่องโย่ๆ ก็ดีโอเคขึ้นในหากลงสีให้มันดีๆ

ประกอบแล้ววว ดูโอเคน่ะ

วันนี้หามุมสวยไม่ได้

พรอพ เสริม เทอโบไอพ่นที่ขาหลัง และ ไฟรอบๆล้อ

แอคชั่นๆหน่อยกันเถอะ

ด้านหลัง กับขาหลังสุดแสนรันทดที่ขยับได้แค่ ข้อต่อเอวกระโปรง และ ข้อเท้านิดเดียว ++++  :iconcryjoy: :iconcryjoy:  :iconcry: :iconcry:

ใส่เอฟเฟคเข้าไป

นางเอกตัวน้อย Saki Rukino

ก็มีเท่านี้ครับตัวนี้รอบหน้าจะพยายามทำให้ดีกว่านี้รอบนี้อารมณ์ไม่อยู่กะเนื้อตัวเท่าไร อยากได้ Bear Guy 3 จัด   :iconsmile:

มาสรุปๆๆ กันเถอะ

ข้อดีเลย  ดีไซน์สวยงาม เช่นเดิม ผิดที่ผมเองที่หามุมดีๆภาพดีๆไม่ค่อยได้เพราะอันเนื่องมาจากนูปเองด้วย ฮาๆๆ
ให้ส่วนเสริมมาไม่น้อยจนน่าเกลียดไปอืม  พลาสติคนิ่มเฉือนง่าย ข้อต่อแน่นดีเยี่ยม ตัดสนทำสีดีดีหน่อยก็อลังกาลจัดโชว์พร้อมไฟดีๆ  ไม่รู้สิน่ะ พอแค่นี้หละข้อดี :iconvsign:

ข้อเสีย หึหึหึ** พร้อมบ่นมากตัวนี้ แพงไป สีพลาสติคเขียน มันอ่อนๆทึบๆไปน่ะ ไม่รู้สี (สีไม่สวย ตามความเห็นผม :icongift:)   อยากได้พรอพ ล้อไฟ 2 ชุดนะสิ ฐานตั้งระย่ำเหมือนกันทุกตัว ซี่รี่นี้  มาแล้วๆ ขาหลังไง ขาหลัง ทั้ง 6 อันเกือบจะไร้ค่า  ขยับได้แค่ข้อเท้า กับขึ้นลงตรงช่วงที่ติดเอว ลุงแค่ ทำประกบข้อต่อ ให้เพิ่มจ้อยส์มา 6 อันจะตายไหมครับบบบ ฮาๆๆ  :iconangry: :iconangry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ตัววนี้ก็สวยแต่หากไม่ซื้อสะสม ก็เฉยๆน่ะสำหรับตัวนี้ แพงเกินไปสำหรับขาหลังที่แข็งทื่อ (เสียใจตัวสีฟ้าราคาพันร้อยต้นๆ เสียใจๆ ผมซื้อพัน4)

จบหละครับ* รีวิวมั่วๆ ไปตามอารมณ์  และความเห็นส่วนครับ  ขอคำแนะนำด้วยครับบบบบบบบ

ปล. อยากให้ Super Robot War, Gundam War,แปล อิ้ง ทุกภาคจังเลยยยย ฮาาๆๆ เล่นมาจนแก่หละเวรเอ้ยยย!!! :iconsoul: และก็ ใครเล่น FM14สนใจ เล่นลีกออนไลน์กับผมไหม  :iconwink:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2013, 11:52:21 PM โดย earthapeking »

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
สวยจริงครับ แต่ลุงบันงกถึงงกมากนี่ละครับ
เอฟเฟคพาร์ท น่าจะให้มา 2 อัน จะได้ใช้โยโย่คู่ได้(คงหวังจะใช้ซื้อ 2 กล่อง)

ขาหลังขยับไม่ได้ เหมือนแบกของหนักๆบิน ถ้าขยับได้ จะคุ้มราคามาก :iconcry:

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ earthapeking

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
 :icondisapp: :icondisapp:

กลัวเสียใจกับ อีก สอง ตัวทีกำลังจะต่อมากๆครับ ฮาๆๆ เหลืองกะม่วง

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ขาหลังนี่มันกะทำมาให้นักโมมืออาชีพไปจับหั่น ติดจอยกันเอาเองเลยสินะ แต่ขอโทษเถอะ ผู้ซื้อส่วนใหญ่สกิลมันยังไม่ถึงขั้นนั้นอ่ะ อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะที่ขอผ่าน :iconangry:

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
เป็นไปได้ ลุงบันอาจจะออก p-ban ฉีกแข้งฉีกขาเต็มที่  :iconlol:

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ