ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากแนวคิด Bag pack ให้เหล่าสาวก Seed ครับ New pack Strike Noir  (อ่าน 3924 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrkob

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • กลับมาบ้าอีกแล้ว
 :iconwish:งานนี้เป็นงานแรกของการนำเสนอผลงานในเว็บนี้นะครับ เป็นการทำแบบบ้านๆ อุปกรณ์ไม่หรูหรา และเร้าใจ  :iconcry:
เริ่มต้นแนวคิดจาก การที่ เจ้า Strike เก่า ของเราโดน Strike RM แย่ง อาวุธ ไปทำ perfect Strike  ดังรูป

ทำให้หัวใจของ Strike เราว้าเหว่ ทันใดนั้น หันไปมอง เลยพบเจอ Strike noir ของจีน (TT) แฮะๆ
ทันใดนั้น อำนาจมืดเข้าครอบงำ ทำการแย่งแพคหลัง (Strike SL จากจีนนะครับ ลองลงสีพูกัน ) :iconfreak:

และแล้ว เจ้า Noir  ก็หมดสิ้น เหลือแต่ตัวอาภัพ :icondisapp:  จึงเกิดแนวคิด จากการเห็น รีวิว wing  Gundam Fenice จากคุณ RAYARZERO

ทำการตัดไม้โปร มาทำเป็นปีก โดย ทำหลายๆ ชั้นให้ดูหนาๆ และ ตัดแต่งให้ดูมีมิติ แล้วทำการขัดๆ ตัวกระดาษทรายเบลอหนาๆ ก่อนครับ ช่วงนี้ทำแบบลวกๆ ก่อน
อยากร๔้ว่าจะออกมาได้สัดส่วนพอดีไหม

นำส่วนแพคจาก Sword launcher ที่เหลือมายำ

โดยนำส่วน Sword มาติดกับ Launcher โดยกาวเทพ ช้าง หลังจากนั้นใช้เศษแผงมายัด ในรูของ Sword pack และ งมๆ หาจากเศษขยะ (จากโมเก่าๆที่เคยสะสมไว้ แล้วก็เจอ จาก ชิ้นส่วน 1/100 Hg Exia Avalance และ 144 พี่ยมทูต สมัยตอน มัธยม ) + บวกกับพาสเสริม ของ MSG แบบดาบ

ลองๆรวมๆ เข้าด้วยกัน ครับ

ตัว Stirke Noir รอ Remake จากกำยำอยู่ ครับ

คราบกาวยังมีอยู่ ยังไม่ได้เก็บ ลายละเอียด กะว่าจะลองทำสีใหม่หมดดู ตอนนี้ ลองว่าถ้าทำแบบนี้แว้ว จะดูเข้ากันไหม

เอา Decal เหลือๆ มาลองขูดๆ ว่าจะดูดีไหม

เจ้า Noir ของเราได้แพคใหม่แว้ววววว อันเก่ายกให้พระเอกมันเถอะนะ มันเทพ เพราะมัน คิระนิ :iconsweat:

ปิดท้ายแล้วเจอกันครับ เด๋วจะจับทำสีใหม่และ จะมารายงานเรื่อยๆ นะครับ ตัวนี้ ว่าจะหัดทำสีจาก air brush เป็นตัวแรก ตอนน้รอเครื่องพ่นอยู่คร๊าบบบ :iconwish:

ยังไงฝากติชมด้วยนะครับผม  มือใหม่ครับผม

ออฟไลน์ Q-pids

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: ฝากแนวคิด Bag pack ให้เหล่าสาวก Seed ครับ New pack Strike Noir
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 05:44:14 PM »
ดูเท่ห์มากมาย รอชมแบบลงสีครับ :iconwish: