ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] ลุกไหม้แดงฉานดุจดาวหางสีเพลิง MSN-04 SAZABI "Ver.KA" [MG]  (อ่าน 71113 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepozz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวยสุดยอดดดดครับ  :iconlol:

รีวิวได้ละเอียดสุดยอดดดดดเหมือนเดิมมมมเลยครับ อยากให้รีวิว PG OO daban มั่งจัง  :iconwink:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
รีวิวไวดุจดาวหาง เหอๆ พวกเวอร์คา มันเน้นรูปร่างสัดส่วนดีเทลเเค่นั้นละ จุดขยับก็ธรรมดาอยู่เเระ
ถือว่าดีกว่าเดิมมาก เทียบกับราคา
ปล ไหม้ เขียนเเบบนี้น้อ

ออฟไลน์ KeeKak

• *
สุดยอดครับบบบบบบ
เห็น review ของคุณ naroki แล้วอยากได้มากกกก
ขอบคุณสำหรับ review มากๆ ครับ

ออฟไลน์ xaxis

• *
  • Like: 1
ขอบคุณ คุณ naroki ครับ review แหล่มตลอด  :iconvsign:

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
ข้อต่อบางจุดยังเป็นแบบเกรดเก่าอยู่ ไม่รู้ว่าจะกั๊กไว้ออก 3.0 อีกหรือเปล่า
ส่วนราคาถ้ารักชอบกันจริงรับกันได้ครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :iconwish:

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
มือบิ้วเดอร์นั้นทำมาเพื่อสิ่งนี้นี่เอง (ต้องตะไปนิ้วออกถึงจะจับปืนได้555)
ส่วนตัวคิดว่าซาซาบี้ตัวนี้น่าจะเหมาะกับการเซ็ตให้ยืนเปิดเฟรมในคอกเก็บนะ
เพราะถ้ายืนลอยๆ บนฐานแล้วงอแข้งงอเข่า จ๊อยคงง่อยหมดร่วงกราวเพราะน้ำหนักแน่555
ยังไงก็สวยกว่าเดิมหลายสิบขุมครับ ทำสีเหนื่อยกันไปตัวนี้
ว่าแล้วเร่งทำนิวก่อนดีกว่า :icondizzy:

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
รีวิวเร็วมากเลยครับ สงสัยต้องโดนพี่บี้แน่เลย :iconsoul:

แต่พอเปิดเฟรมแล้วตัวสูงขึ้นไหมครับ?

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
จัดไป1กล่องครับตัวนี้เอาแน่นอน ขอบคุณที่รัวิวครับ

ออฟไลน์ mrkob

• *
  • Like: 5
  • กลับมาบ้าอีกแล้ว
ไวมากเลยคร๊าบบบ :iconpanic: :iconvsign: :iconwish:  เป็นบุญตา

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สุดยอดไปเลยครับ
ว่าไป ข้อมือที่บ่นว่าหลุดง่ายนี่หากพอกกาวแล้วจะช่วยได้บ้างไหมครับ?

ได้แค่แปปเดียวครับ คือ โครงสร้างข้อมือมันเป็นบอลกลมๆ  สวมยัดลงไปในเบ้าล็อค
ทีนี้ที่มันหลุด เป็นเพราะเวลาดึงข้อมือ หรืออื่นๆจนข้อมือมันหลุด  เพราะบอลมันดันเบ้าล็อคหลุดออกมา แรงที่กระทำมากกว่าแรงล็อค  ทำให้เบ้าล็อคเกิดการเสียรูปทรงเดิม
ทีนี้ พอเอาบอลยัดกลับลงเบ้า  การล็อคจะไม่ดีเหมือนเดิม เพราะที่ล็อคมันเสียรูปทรงเดิมไปแล้ว รูอาจจะอ้าขึ้น ทำให้ข้อมือหลุดง่ายขึ้น
ทีนี้ การทากาวลงไป  มันทำให้บอลนั้นใหญ่ขึ้น  แต่รูเท่าเดิม  พอยัดลงไปเลยทำให้เกิดแรงล็อคเหมือนเดิม แต่ทีนี้ถ้ามันหลุดอีกรอบ มันจะยิ่งเลวร้ายขึ้นเรื่อยๆ เพราะเบ้ารับมันจะสึกหรอขึ้นเรื่อยๆ
ทางแก้ที่ถูกต้องคือ  เอาผนังที่หนามาบีบบอลให้แน่น เพื่อเป็นการเสริมแรงกันการเสียรูป  คิดง่ายก็ก็พวกข้อต่อที่ขันน็อตน่ะแหล่ะ คือบีบให้มันแน่น เพราะวัศดุเดิมมันอ่อนไป
ไม่ก็หาอะไรมาล็อค กันบอลเด้งหลุดจากเบ้า

ทั้งนี้ทั้งนั้นสุดท้ายตรงข้อมือผมว่าทากาวแช่แข็งจุดขยับจุดนี้ไปเถอะ ค่าพอๆกันกับเอากันพลาบิวเดอร์พาร์ทมาติดน่ะแหล่ะ  เพราะจุดขยับอันนี้มันไม่ค่อยได้ใช้ซักเท่าใหร่

แต่พอเปิดเฟรมแล้วตัวสูงขึ้นไหมครับ?

หัวเท่าเดิมครับ  แต่บ่ากว้างกับสูงขึ้นเพราะมีกลไกดึง กับ ยกบ่า

STEIN ก็อาวุธพี่จีนละ
---->>> มีรีวิวชินันจูบาซูก้าของจีนอยู่นะครับ : http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25279.0

อยากให้รีวิว PG OO daban มั่งจัง  :iconwink:

PG OO มีแต่ของ T_T ครับ ณ ตอนนี้

แต่ก็สั่งไปละ อาทิตย์หน้าน่าจะถึงมือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2013, 09:43:01 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
^
^
^
^
เอิ๊ก.... :iconsweat:
อาวุธพี่จีน ท้าทายสกิลอีกละ สายต่อดิบ คงไม่ไหวตามเคย :iconmouth:
ว่าแต่รีวิวนั่น..ผ่านตาไปได้ยังไงเนี๊ยะ  :iconlol: ไม่ยักกะเคยเห็นเลย
ตอนแรกว่าจะถามเรื่องเตาไฟฯแต่เห็นละว่าไม่ได้แถมมาแน่ๆ คงหยิบยืมจาก Guntank เอาดื้อๆเลยละกัน
ไม่มีรูปยืนเคียงคู่กะรุ่นเก่าบ้างหรือครับ?....:iconhihi:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2013, 02:03:05 AM โดย marasai »

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
มีเวอร์เนียร์ที่ศอกไว้แลกหมัดแก้แค้นกะนิวชัวร์ในovaโดนต่อยซะหัวแตก

ออฟไลน์ shadowzam

• *
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ ช่วยในการตัดสินใจได้เยอะครับ  :iconwink:

ออฟไลน์ ikkyosan

• *
สุดยอดครับ ขอบคุณมากๆที่นำสิ่งดีๆมาให้ชมกันอีก งบเที่ยวปีใหม่นี้คงจะต้องถูกบั่นนทอนซะแล้วเรา   :iconpale: จัดซักตัวแน่นอน     :iconvsign:

ออฟไลน์ zephyr

• *
  • Like: 4
อยากได้ เดี๋ยวต้องไปสอยมาดองไว้ก่อนละ  :iconjoy:

ออฟไลน์ bank16132

• *
ความสูงกี่ ซม. ครับพี่

ออฟไลน์ drink

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
ต่อว่าเหนื่อยแล้ว   ทำสีจะขนาดไหนเนี่ย 55555 :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
Updated ล่าสุด....
พี่บี้ผม....สั่งครั้งนี้ทำสถิติทุกอย่างเลย ทั้งการรอคอยและจ่ายเพิ่ม (โดนเพิ่มไปอีก 958.- โอ๊ค...) :iconangry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 05:51:29 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
เพิ่งเคยเห็น status ส่งศุลกากรแฮะ อยู่ต่างจังหวัดเห็นรับเข้าระบบ ใส่ลงถุง ปิดถุง ในวันเดียวกันทุกที โดนภาษีหรือเปล่ารู้ตอนของมาถึง

แต่แบบนี้แปลว่าไม่ควรสั่งของช่วงนี้สินะ นึกว่าช่วงปีใหม่ของเยอะ ๆ เขาจะทำงานลวก ๆ ปล่อยผ่านง่าย ๆ เสียอีก  :iconfreak: :iconfreak: