ผู้เขียน หัวข้อ: ลองต่อกะSD Kageninja Sha Zaku  (อ่าน 3075 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
ลองต่อกะSD Kageninja Sha Zaku
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 09:40:56 PM »
กลับมาพบกันอีกครั้งครับคราวนี้เอาโมรุ่นเก่ามาให้ชมกันอีกครับ
กับ SD BB SENSHI Gundam No.33 Kageninja ShaZaku ผลิตเมื่อปี 1989 ตัวที่ผมได้มาเป็นลอตรีโปรดัคครับ ตัวนี้เคยออกมาก่อนแล้ว ใน เบอร์ 4 แล้วก็ย้อมแมวมาเป็นเบอร์ 33ครับ

หน้ากล่องและของในกล่องครับ

แผงมีทั้งหมด 3แผง สติ๊กเกอร์ 1แผ่น สปริง 1ตัว แผงสีน้ำเงินอ่อนคือแผงที่เพิ่มมาครับ

ส่วนหัว

ส่วนแขนครับ

ส่วนขาครับ

ส่วนของลำตัว ถ้าจะประกอบต้องใส่ส่วนขาก่อน ถ้าใส่ขาทีหลังจะลำบาก

รวมชิ้นส่วน

ส่วนของอาวุธครับปืนสามารถยิงกระสุน BB ได้ครับ

แอคชั่นนิดหน่อยครับ

ชิ้นส่วนที่เหลือเป็นส่วนหัวครับ

ข้อดี รูปร่างดูดีกว่าพวก Sd ที่ออกที่หลังบางตัว
ข้อเสีย ผ่ากลางล้วน ไม่มีแผงพีซีใช้พลาดสติกล้วนทำให้จุดขยับบางส่วนหลวมง่าย

ขอบคุณที่รับชมครับ

ได้ลูกน้องคนที่ 1แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2013, 09:42:17 PM โดย ekra »

ออฟไลน์ rogi17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
Re: ลองต่อกะSD Kageninja Sha Zaku
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 08:43:21 AM »
หัวแช็คที่ให้มาเอาไว้ทำเปนแซ็ค เบอร์ 004 แต่ต้องทำสีหน่อยนึง ลุงบันแกเลยไม่รีเบอร์ 001-006 เลยครับ เพราะเบอร์ 030-035 เปลี่ยนพาร์ททำเปนเบอร์ 001-006ได้ ผมก้ตามไอ้หกตัวนี้อยู่หละ