ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามร้านsmilegunpla  (อ่าน 19289 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttsun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามร้านsmilegunpla
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 01:56:41 PM »
 เป็นร้านขายโมออนไลน์ราคาถูก แต่เข้าไปอ่านในเว็ปบอร์ดแล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เลยอยากรู้ว่าร้านนี้ดีรึป่าวครับ ไม่กล้าสั่ง :iconpale:

http://www.smilegunpla.com/shop/SmileGunpla/default.aspx?url=SmileGunpla&lang=TH

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
Re: สอบถามร้านsmilegunpla
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 03:14:22 PM »
ร้านนี้ร้านในตำนาน (สั่งของทีกว่าจะได้นานมากกกกก) สมฉายาร้าน เมื่อก่อนตินเปิดร้านใหม่ๆๆ ดีมาก แต่เดี้ยวนี้  :iconfreak:ท้าเป็นไปได้ ร้านอื่นเถอะ จะได้ไม่เป็นพาล่ะให้ลูกหลาน เห็นหลายคนเจ็บมาเยาะ  :iconfreak:

ปล.ผมสั่งร้านอื่นคับแพงก่า50-100 แต่บริการดี แพ็คมาอย่าดี ส่งของไว้ ดีกว่าครับ สบายใจไม่เครียดด้วย :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2013, 03:21:07 PM โดย ap_pancake »

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 03:50:18 PM »
ของถํกแต่ค่าส่งแพง คนขายปากจัด ชอบด่าลูกค้า ชอบหายตัวไปเงียบๆ นี่ล่าสุดหายไปหลายเดือนละ คนขอเงินคืนก็เงียบ

ออฟไลน์ ttsun

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 08:20:45 PM »
ขอบคุณครับ เข้าใจแจ่มแจ้งเลย :iconpunch:

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 08:31:55 PM »
มาแนะนำอีกเสียงว่าร้านอื่นเถอะครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 10:21:44 AM »
ของถูกกว่าร้านอื่น 10 -20 เปอร์เซ็นต์
รอนานกว่าร้านอื่น 1,500 - 3,000 เปอร์เซ็นต์ (ผมเคยรออยู่เกือบครึ่งปี)
หงุดหงิดกว่าร้านอื่น 10,000 - 20,000 เปอร์เซ็นต์
พิจารณาดูนะครับ

ออฟไลน์ eakseeddestiny

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 11:50:42 AM »
อีก1เสียงครับ ร้านอื่นเถอะครับ ราคาถูกกว่าทั่วไปก้อจริงแต่ค่าส่งนะแพงมาก :iconfreak: ผมซื้อแค่ครั้งเดียวก้อไม่อยากซื้อแล้วล่ะครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ poonshop55

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 12:27:45 PM »
ไปลองหาดูกระทู้เก่าๆๆเค้าครับ....มีลูกค้าบางคนสั่งไปทั้งหมดกว่า48,000บาท...(ทยอยสั่ง....)
สรุปได้ของแค่12,000บาท...ระยะเวลาที่เสียไปเกือบๆ2ปี
สุดท้าย ขอเงินคืน....ยอดที่เหลือ...
แล้วตอนนี้ผมไม่รู้ว่าได้เงินคืนหรือเปล่าด้วยนะ....เพราะบางคนกว่าจะได้เงินคืน ทวงกันข้ามปี.....(แค่หลักร้อยหลักพัน)
คนนี้หลักหมื่น ไม่รู้จะได้คืนไหม..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2014, 12:30:56 PM โดย poonshop55 »

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 02:07:12 PM »
คนที่ซื้อร้านนี้เนี่ย เอาสมองส่วนไหนคิดก็ไม่รู้ หรือหลง เทคนิค ตั้งราคาถูก ค่าส่งแพงก็ไม่รู้

ซื้อของจ่ายเงิน แต่ต้องตามของเหมือน พวกขอฟรี

เห็นแล้ว หมดสภาพ

กว่าของจะได้ คนอื่นต่อเสร็จไปหมดกี่เดือนก็ไม่รู้

ออฟไลน์ both

• Verified User
  • *
  • เพิ่งหัดทำสีฮับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 02:58:33 PM »

คนที่ซื้อร้านนี้เนี่ย เอาสมองส่วนไหนคิดก็ไม่รู้ หรือหลง เทคนิค ตั้งราคาถูก ค่าส่งแพงก็ไม่รู้

ซื้อของจ่ายเงิน แต่ต้องตามของเหมือน พวกขอฟรี

เห็นแล้ว หมดสภาพ

กว่าของจะได้ คนอื่นต่อเสร็จไปหมดกี่เดือนก็ไม่รู้

ผมก็เคยซื้อของร้านนี้นะครับ ช่วงแรกๆ ได้ของค่อนข้างเร็ว มาพักหลัง เหมือนจะช้า(มาก) อย่างที่ทุกคนเห็นทุกคนทราบนี่หละครับ

แหม ผมว่าอย่าไปว่า ว่าเค้าใช้สมองส่วนไหนคิดเลยครับ บางคนเค้าเห็นว่าร้านเปิดมานานแล้ว อาจไม่ได้คิดว่าเค้าจะโกง หรือว่า จะเบี้ยวอะไรประมาณนี้หละมั้งครับ

ส่วนมากก็อยากได้ของราคาถูกๆ กัน ก็เลยไม่ทราบว่าจะโดนค่าส่งแพงอะไรประมาณนี้หนะครับ
ทำสีพู่กันตัดเส้น มือใหม่สุดๆ คับผม

ออฟไลน์ ganarel

• Like: 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 08:46:35 PM »
ผมเคยสั่งของอยู่ทีนึง เป็นชุดแต่งอันนึงแค่ไม่กี่ร้อย จ่ายตังให้ส่งแบบ EMS มาให้ แต่ดันส่งแบบธรรมดามาให้ซะงั้น โชคดีมากๆที่ของไม่บุบตรงไหนเลย

ออฟไลน์ crazyoxy

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 10:42:50 AM »
ฟังหลายๆ ท่านบางทีอาจจะไม่เชื่อนะครับ ลองสั่งดูได้นะครับ แต่สั่งแล้วอยากให้ลองไปแบคแพคจีนยุโรปเนปาลซัก 3 4 เดือนครับ แล้วกลับมาพักผ่อนที่บ้าน ไม่แน่นะครับ ของยังอาจมาไม่ถึงเหมือนกัน  :iconvsign:

ปล.เคยสั่งเหมือนกันครับ ตอนนี้ตัดออกจากสาระบบชีวิตเลยครับ

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 11:35:05 AM »
เดือน เม.ย. นี่ของผมก็ครบสองปีพอดีครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ของ

เคยโทรไปเคลียร์ก็แล้ว จนขี้เกียจโทรล่ะครับ อีกฝ่ายโทรมาหาก็ด่าซะผมผิดที่ไม่ดูว่ามัน Pre (แต่ผมว่าตอนแรกผมสั่งมัน instock)
ความรับผิดชอบของร้านนี้ต่อลูกค้าเข้าขั้นบัดซบถึงขีดสุดจริงๆครับ

เคสของผมนี่คงเข้าข่าย - โดนเชิดตังเลยล่ะครับสำหรับร้านนี้

ออฟไลน์ Polar bear

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 03:44:03 PM »
ผมเคยสั่งของสมัยขายเรซิ่นอยู่
แรกๆ ของมาไว งานดี ตัดเกท เรียบร้อยคิดไม่แพง ดีกว่ามานั่งตัดเอง
ซื้อจนได้เป็นสมาชิกวีไอพี มีลดพิเศษ
แต่ต่อมาพบว่า สั่งแล้วหาย
ทวงก็มีบ่น มีด่า
ทุกวันนี้ยังเก็บหลักฐานโอนเงินไว้ capture หน้าจอไว้ด้วย

ผมว่าเรารวมกันแจ้งความ ดีไหมครับ เอาให้เข็ด

ออฟไลน์ hogkaido

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 07:39:54 PM »
5555  สมชื่อร้าน ตำนานจริง ๆ ตำนานมาก

ออฟไลน์ poonshop55

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 07:47:01 PM »
โดนกันเพียบจริงๆๆครับ...แต่ งง นะ  ทำไมยังอยู่ได้....

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 10:45:09 PM »
เป็นร้านที่อันตรายต่อสุขภาพจิตด้วยครับ สั่งไปแล้วจิตตกเป็นเดือน

ออฟไลน์ uRiean

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 11:02:42 PM »
ร้านนี้ผมยังมีค้างอีก 2 Order รวมๆแล้วก็ประมาณ 2พันปลายๆ สิ้นเดือนนี้ยังไม่ได้คงต้องทำเรื่องขอคืนเงินเหมือนกันเพราะครบกำหนดเวลาแล้ว  :iconshy:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 11:10:38 PM »
จริงๆเข้าไปแวบแรก ดูที่ Webboard ก็น่าจะเห็นน่ะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 12:04:00 PM »
ได้ยินว่าจะมีการเปลี่ยนคนดูแลแล้วคับ (วางมือ) ไม่รู้จริงเท็จอย่างไร
แต่ล่าสุด วันนี้ (4 ม.ค. 57) ผมเพิ่งได้รับของคับ แสดงว่ามีการส่งบ้าง
แต่ไม่มีข้อความ E-Mail ว่าส่งมา เหมือนเมื่อก่อน (ลุ้นกันเอง)

ปล. สั่งตั้งแต่ 3 เดือนที่แล้วคับ