ผู้เขียน หัวข้อ: (แกะกล่องหัดรีวิว)Kampfer Amazing มหัศจรรย์แคมเพอร์  (อ่าน 9200 ครั้ง)

ออฟไลน์ CHARDOY

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 7
สวัสดีครับผม สิงอยู่ในบอร์ดนี้มานาน แต่ไม่เคยได้รีวิวกับเขาสักที ครั้งนี้เลยขอลองบ้าง ผิดพลาดยังไงขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ
ปกติไม่ค่อยซื้อพวกตาเดียวเท่าไหร่แต่ตัวนี้เป็นตัวโปรดของผมเมื่อตอนเด็กๆเลย และมันออกมาใหม่ด้วยก็เลยตัดสินใจซื้อมาต่อ มาชมตัวโมกันเลยครับ

เริ่มที่แผงครับ มีทั้งหมด 8 แผง

สติ๊กเกอร์ เพียบ ตามมาตรฐาน HG

ชิ้นส่วนต่างๆครับ เริ่มที่หัวครับ หัวนี้เป็นหัวเก่าของ HGUC

ลำตัว เก่า ท่อข้างเอว ใหม่

แขน ไหล่ ใหม่

มือ ให้มา 5 แบบ มือแบ มีแค่แขนซ้าย

ขา เกราะขา ใหม่

ชิ้นส่วนเหลือ มีไหล่ กับ แบ็คแพ็คหลัง แบบเก่าให้เลือกเปลี่ยน

อาวุธลืมถ่ายครับ ผ่ากลางหมด ไม่มีแยกสีใดๆ เป็นตัวเลยละกันครับ
หลัง

หน้า Action!!

เทียบขนาดกับกล่อง

กับ(ซาก)แคมเพอร์เก่า ไม่ใช่รุ่น HGUC นะครับ

โดยรวมดูแล้วโครงหลักจะใช้ของเก่า เปลี่ยนแค่ชิ้นส่วนเกราะหน้าขา ไหล่ ท่อข้างเอวให้มีรูเก็บมีด ที่ชอบสุดๆก็สีตัวโมที่เข้มถึงใจจริงๆ ดูดุดันขึ้นมาเยอะเลย ส่วนอาวุธเป็นของใหม่หมด ดูเป็นอาวุธยุคใหม่ไม่เหมือนของเก่าที่ดูเหมือนอาวุธสงครามโลก แต่ผมดันชอบอาวุธแบบเก่ามากกว่า :iconpale:

ก็ขอจบการรีวิวและการบ่นไว้เพียงเท่านี้ หวังว่าคงพอจะเป็นแนวทางให้ทุกท่านได้บ้างนะครับ

ออฟไลน์ KRGP

• **
  • Like: 0
Re: (แกะกล่องหัดรีวิว)Kampfer Amazing มหัศจรรย์แคมเพอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 11:22:58 AM »
เพิ่งซื้อเมื่อวานเองตัวนี้ผมก็ชอบเพราะมันดูเท่แบบแปลกๆ กะว่าได้กล้องมาเเล้วจะรีวิวซักหน่อยดันโดนเเย่งซีน!!!!!!  :iconcryout:

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: (แกะกล่องหัดรีวิว)Kampfer Amazing มหัศจรรย์แคมเพอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 12:19:31 PM »
งงกับปืนที่หลังพี่แกนี่แหละ มี beam rifle อยู่ข้างในด้วย แบบนี้เอา Rifle มาติดเฉย ๆ ไม่ต้องห่อก็ได้มั้ง

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 06:58:43 PM »
งงกับปืนที่หลังพี่แกนี่แหละ มี beam rifle อยู่ข้างในด้วย แบบนี้เอา Rifle มาติดเฉย ๆ ไม่ต้องห่อก็ได้มั้ง
พี่เเกคงกะว่าถ้าไม่ห่อมันก็เเคมเฟอร์ธรรมดาไปหน่อยละมั้ง  :iconsweat: และที่สำคัญถ้าไม่ห่อก็ไม่ได้เงินเพิ่มมั้ง  :iconfreak: (ฮา)

ออฟไลน์ CHARDOY

• **
  • Like: 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 10:19:18 PM »
เพิ่งซื้อเมื่อวานเองตัวนี้ผมก็ชอบเพราะมันดูเท่แบบแปลกๆ กะว่าได้กล้องมาเเล้วจะรีวิวซักหน่อยดันโดนเเย่งซีน!!!!!!  :iconcryout:
รีวิวเลยครับ :iconsmile: ยิ่งมีรีวิวมากเท่าไหร่ก็ยิ่งเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นมากขึ้นนะครับ อยากเห็นรีวิวของคุณ KRGP นะครับ

เท่าที่ดูจากในเมะ ประโยชน์ของ Amazing weapon รู้สึกจะมี 3 อย่าง คือ ใช้เป็นที่ยิงปืนแบบไม่ต้องใช้มือจับ เป็นกล่องเก็บอาวุธแบบดีดออกมาตามสถานการณ์ และที่ดูจะใช้ประโยชน์มากที่สุดคือเป็น บูสเตอร์ ครับ ในเมะตอนแข่งความเร็วมีติดเพิ่มอีก 2 ด้วย

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 12:38:11 PM »
รีวิวเลยครับ :iconsmile: ยิ่งมีรีวิวมากเท่าไหร่ก็ยิ่งเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นมากขึ้นนะครับ อยากเห็นรีวิวของคุณ KRGP นะครับ
ไม่ทันเเล้วครับดันตกเเต่งไปเเล้ว  :iconpale: ผมเเค่พูดเล่นเฉยๆ อีกอย่างผมมีปัญหากับเว็บฝากรูปด้วย  :icondizzy:
เท่าที่ดูจากในเมะ ประโยชน์ของ Amazing weapon รู้สึกจะมี 3 อย่าง คือ ใช้เป็นที่ยิงปืนแบบไม่ต้องใช้มือจับ เป็นกล่องเก็บอาวุธแบบดีดออกมาตามสถานการณ์ และที่ดูจะใช้ประโยชน์มากที่สุดคือเป็น บูสเตอร์ ครับ ในเมะตอนแข่งความเร็วมีติดเพิ่มอีก 2 ด้วย
สารพัดประโยชน์เหมือนกันเเฮะ  :iconpunch:

ออฟไลน์ fatez

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 01:49:26 PM »
สวยจริงๆครับ แทบไม่ต้องทำสีใหม่เลยตัวหุ่น ยกเว้นไอ้แพ๊คปืนข้างหลัง ที่สมควรโดนอุ-ขัด ทำสีซะใหม่ เห็นรอยผ่าแล้วช้ำใจเลย.... :iconcry:
โยโรชิกุโอเนไงชิมาสสสส >w<