ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองต่อ] Daban RGZ-95 Re-Sale เอ้ยย!! Rezel  (อ่าน 6553 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
[แกะกล่อง ลองต่อ] Daban RGZ-95 Re-Sale เอ้ยย!! Rezel
« เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 01:49:11 PM »
รีวิวแรกนะครับ ติชมกันได้ ยังจัดแสงไม่เป็นเลยครับ 555

ถ่ายด้วยกล้องมือถือ Nexus 5 ครับ โดยคนที่ถ่ายรูปไม่เป็น :iconsweat:

เริ่มกันด้วยกล่องกันเลย ขนาดกล่อง UC Unicorn ไซส์มาตรฐาน

แผง กำลังดี ต่อได้มันส์ๆ ไปจนถึงเบื่อ ทั้งหมด 9 แผง รวม PC มีแผงเบิ้ล 1 แผง

ชิ้นส่วนใช้ทั้งหมดทุกชิ้นไม่เหลือเนื่องจากเป็นเบอร์แรกก่อนย้อม

ซีล ดีคอลที่ให้มา แพคซองมาดูดี แต่ผมคงไม่แตะหรอกครับ ปล่อยไว้ในซองนี่แหละ 555

ดีเทลกันบ้าง ค่อนข้างดีเลยนะครับสำหรับโมจีน

ผิว ครับ

ครีบ พอมีให้เห็นบ้างในบางชิ้น แต่พอรับได้ครับตามประสาโมจีน

ดีเทลที่บีมไรเฟิลกันบ้าง รูปนี้ว่าจะถ่ายเทียบกับของแท้ให้ดู แต่ลืมซะงั้น ผมขอโทษษ :iconcry:

พอเริ่มต่อ ตัดมาจากแผง ผมเจอจุดนึงที่ประหลาดใจ ไม่รู้ว่าของแท้เป็นเหมือนกันรึเปล่านะ

จากรุป ชิ้นด้านบนมาจากโมลุงบัน Commander Type

เห็นได้ชัดว่าสีต่างกันมาก พี่จีนเราผสมสีเพี้ยนรึเปล่าไม่แน่ใจ

ดูกันชัดๆ อีกมุมนึง

ส่วนหัว ซ้ายลุงบันขวาดาบัน จุดต่างกันที่เห็นได้ชัดคือวัลแคนที่ดาบันเก็บรายละเอียดได้ไม่เนี๊ยบเท่าไรนัก

แต่โดยรวมผมว่าก็หล่อแล้วว

หันข้างบ้าง

เป็นตัวแล้ว การประกอบอื่นๆผมขอข้างไปนะครับ ไม่มีอะไรมาก

ข้อเสียในการประกอบมีแค่เดือยแน่นมากครับ ตอนรื้อมาทำสีคงเหนื่อยอีกรอบ แต่แน่นแบบพอดีๆนะครับ ไม่ถึงขนาดเกินจนต้องเฉือน

โคลสอัพเล็กน้อย

หน้าตรงครับ

ข้อพับ แขนขา

แหกแข้งแหกขา

ข้อเสียที่พบ เหมือนโมแท้เลยครับ ไอชิ้นข้างต้นขานี่หลุดบ่อยมากกกก แต่คนละแบบกับโมแท้

โมแท้ PC จะไม่หลุดมาด้วย แต่โมจีนหลุดมาทั้งอันเลย

ยืนข้างผบ. โมแท้กันบ้าง จริงๆผบ.ลุงบันไม่ได้ให้บีมไรเฟิลมานครับ ที่เห็นจิ๊กมาจาก Delta Plus  :iconlike:

ชิ้นสีตรงอกต่างกันชัดเจน เดี๋ยวคงต้องไปส่องดาลองดูอีกทีว่าของแท้ต่างกันไหม

เปรียบเทียบโล่ให้ดู ทำมาดีมากเลยครับ แทบมองไม่ออกว่าอันไหนแท้อันไหนเทียม ต่างกันแค่ผิวจริงๆ

ปิดท้ายด้วยแอคชั่นเ็กๆน้อยๆ ผบ.เบ๊ [ลุงบัน] กับเบ๊ [ดาบัน] ละกันนะครับ

เล็กน้อยๆจริงๆ 2 รูปหมด :iconcry:

จริงๆอยากแอคชั่นมากกว่านี้นะครับ แต่ติดปัญหาว่าข้อต่อช่วงแขนมันแน่นทุกข้อเลย จะโพสแต่ละทีช่างยากลำบาก

แถมเดือยตรงมือจับปืนได้หักไปเรียบร้อยละครับ :icondisapp:

สรุปนะครับ ผมประทับใจมากกับโมจีนตัวนี้ 9.5/10 ครับ

หักคะแนนตรงข้อต่อแน่นเหลือเกิน 555

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ครับ มีอะไรเสนอแนะ แนะนำได้ครับ  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2014, 01:59:51 PM โดย Golfngage »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] Daban RGZ-95 Re-Sale เอ้ยย!! Rezel
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 03:13:53 PM »
คอมแมนเดอร์กับตัวธรรมดา ของแท้ชิ้นหน้าอกสีต่างกันครับ

อ้างอิงจากดาลอง
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] Daban RGZ-95 Re-Sale เอ้ยย!! Rezel
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 03:33:29 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมพลาดเอง 555

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 07:24:54 PM »
ตัวนี้รอพี่จีนออก MG ชุดใหญ่ทีเดียวเลย ไม่รู้มีหวังไหม