ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] ปีกแห่งอิสรภาพ SD Freedom  (อ่าน 4283 ครั้ง)

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
[Review] ปีกแห่งอิสรภาพ SD Freedom
« เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 02:13:20 PM »
ผลงาน Review ชิ้นที่ 2 ของผมครับกับ

ตัวนี้ต่อดิบไม่ตัดเส้นไม่แปะไดๆแบบ DX คราวก่อนครับเพราะกะจะเอาไปทำสีด้วยพูกันอีกทีครับ

SD Freedom

Freedom นี่เป็นกันดั้มที่ผมชอบที่สุดแล้วครับรู้สึกว่าสวยลงตัวมาก ไม่เยอะเกินไปแบบStrikeFreedom ครับ

มาเริ่มที่กล่องกันก่อน

มีทั้งหมด 5 แผงรวม pc ด้วยนะครับ

detail ของชิ้นส่วนครับ ตัวหุ่นผมว่า OK ดีครับ แต่เห็นปืนแล้วนึกถึงตอนทำสี :iconcry:

ส่วนเขาของ SD จะทำมามีปุ่มตรงปลายไม่ให้แหลมป้องกันเวลาเด็กๆเล่นแล้วจะทิ่มมือได้เราก็ตักออกซะเพราะแก่แล้ว :iconpale:

อ่าลืมถ่ายตอนประกอบส่วนหัวมาครับขอข้ามชิ้นนี้ไปก่อนนะทุกท่าน :iconsweat:

ส่วนขาและเท่า ด้านข้างรูเต็มๆครับ ลุงบันทำกันได้ :iconcry:

ช่วงลำตัว-กระโปรงครับ

อ่าลืมถ่ายตอนประกอบส่วนนี้เสร็จอีกแล้ว ตู :iconfreak:

ส่วนปีกและกระโปรงข้างที่เปลี่ยนเป็นปืนได้อันนี้ก็รูด้านหลังอีกแล้วครับท่าน

มาที่แขนครับจุดขยัมดูแนนดีครับแต่เวลาหมุนแขนข้อต่อตรงศอกมันจะชอบเลื่อนออกแต่ไม่ถึงกับหลุดนะครับ

เป็นตัวแล้วครับ

แอคชั่นหน่อย

ขอจบด้วยรูปนี้นะครับ

สรุปข้อดีข้อเสีย โมตัวนี้
ขอดี
1.ข้อต่อต่างๆแน่นดีไม่มีตรงไหนหลวมครับ
2.ดีเทลที่ตัวหุ่นก็โอเคครับ

ข้อเสีย
1.การแยกสีสู้ SD รุ่นใหม่ๆไม่ได้เลยครับบังทากันเหนื่อยแน่นนอน(แต่ก็ถูกกว่าSD รุ่นใหม่เกือบครึ่งครับ)
2.รูเยอะถ้าจะเอาเนีนนี่อุดกันมันมือมาก
3.แอคชั่นได้น้อยมากครับตามไสตร SD ยุคเก่า

จบแล้วครับกับ Review SD Freedom
งานนี้รู้สึกผิดพลายเยอะอยู่ครับทั้งรูปที่ลืมถ่ายและแสงของรูปที่สว่างไปจนมองไม่ชัดเท่าที่ควรงานหน่าจะปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2014, 11:15:00 AM โดย itsara2529 »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [Review] ปีกแห่งอิสรภาพ SD Freegom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 02:26:53 PM »
รีวิวได้ดีครับ
ไว้ชมตัวต่อๆไปนะครับ