ผู้เขียน หัวข้อ: ปีกแห่งเสรี SD FREEDOM [มือใหม่ทำสี]  (อ่าน 3057 ครั้ง)

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
ปีกแห่งเสรี SD FREEDOM [มือใหม่ทำสี]
« เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:37:09 PM »
สวัดดีครับทุกท่านอันนี้เป็นผลงานแรกที่นำมาลงห้องนี้
เป็นการทำสีGunpla ตัวที่สองในชีวิตครับ
(ตัวแรก SD wing ew ทำสีไม่หมดมีแปะสติกเกอร์เลยไม่เอามาลงครับ)

SD Freedom พยามทำสีตามต้นฉบับครับ เป็นงานพูกันอยู่หอพักพ่นสีไม่ได้

โดยส่วนตัวก็รู้สึกว่าผลงานยังไม่เนียบเลยครับ มีสีไม่เรียบและเลอะหลายจุดจพยามปรับปลุงในผลงานต่อๆไปครับ

สีที่ใช้
ใช้สี ไกอาทั้งหมดยกเว้น สีแดงใช้ของทามิย่าครับวันที่ซื้อแดงไกอาหมด
หลายๆจุดบังทาเอาครับ
ท่านไดมีข้อแนะนำเพิ่มเติมมาจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับกำลังพยามพัฒนาฝีมือครับ

SD มันทำสียากหรือผมทำไม่ดีเองก็ไม่แน่ใจ พี่ที่ร้านที่ซื้อโมมาแนะให้ทำสีกับ MG ก่อนเพราะแยกสีมาทาง่ายกว่าSD

พิมมาเยอะมาดูรูปกันดีกว่าครับ

อันนี้ก่อนทำสี

ขอจบด้วยรูปนี้ครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ

งานหน้าจะเป็น SD Godgundam แล้วตามด้วย MG Freedom ทั้งสองตัวตั้งใจลงให้ทันในเดือนกุมภาครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: ปีกแห่งเสรี SD FREEDOM [มือใหม่ทำสี]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 03:59:10 PM »
เริมต้นออกมาได้แบบนี้ก็ถือว่าOKแล้วครับ
ทาสีออกมาได้ตามต้นแบบ สีไม่เลอะเทอะก็ถือว่าดีแล้วครับ
เริ่มแรกลองหัดกับSDไปก่อนโมตัวนึงราคาไม่สูงมากหันทำไปซักพักพอมือเริ่มนิ่งเริ่มทาได้ดีค่อยขยับไปเป็น HG หรือพวก LBX

ออฟไลน์ KRGP

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: ปีกแห่งเสรี SD FREEDOM [มือใหม่ทำสี]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 05:02:36 PM »
ผมไม่เคยทำสีเพราะไม่มีเงิน  :iconcryout:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 10:36:49 AM »
เลือกสีได้สวยจังเลยครับ
ไช้สีอะไรบ้างครับ
atinatv