ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองต่อ]ฺฺิBB387 Sd Rx-93 Nu Gundam  (อ่าน 5842 ครั้ง)

ออฟไลน์ CHARDOY

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 7
[แกะกล่อง ลองต่อ]ฺฺิBB387 Sd Rx-93 Nu Gundam
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 07:59:31 PM »
สวัสดีครับ ครั้งนี้เอา Sd Nu Gundam มารีวิวครับ รับชมกันเลยครับ

เริ่มจากแผง มี 6 แผงครับ

สติ๊กเกอร์ และ ดีคอล ชิ้นตาไม่ได้เป็นแบบสะท้อนแสง ชิ้นเทาไว้ทำเป็นแบบทูโทน

การประกอบไม่ยากตามประสา SD มาเป็นตัวเลยละกันครับ

ส่วนหัวเปิดเกราะ สลับตาได้ ใหล่เปิดไซโคเฟรม ได้ด้วยนะ

หน้าตา หล่อเหลา น่ารัก มองมุมนี้จะรู้สึกว่าคอยาวหน่อยๆ แต่ทำให้ขยับได้ดีมาก

จุดขยับส่วนแขน ดีมาก เกือบเท่าระดับ HG ละ

ส่วนขา จุดขยับ ยังแค่ ต้นขา กับ เท้า และขยับได้น้อยเพราะติดเกราะเอว กระโปรงหน้ามีรูด้วยนะ

อาวุธ มีดาบ บีมไรเฟิล บาซูก้า และฟันเนล

ส่วนของฟันเนล จะมีของจริง 2 อัน ที่เหลือเป็นดัมมี่ และมีเอฟเฟ็คพาร์ทสำหรับติดฟันเนล อันเดียวครับ

หากท่านซื้อ 3 กล่อง ท่านจะได้ ฟันเนล แท้ 1 ชุด และหากท่านคิดถึงดับเบิ้ลฟันเนล...... ซื้อ MG เถอะ

ของแถมพิเศษ เบสเจเบอร์

ใต้ยาน(กลวง)เก็บดาบได้

ลองขี่ดู เหมือนจะเล็กไปหน่อย จริงๆลุงน่าเอาพลาสติกส่วนนี้ไปทำฟันเนลให้สมบูรณ์นะ

บ้าหอบฟาง

รวมทีม SD สูงกว่าหน่อยนึง

ข้อดี
1.เท่+น่ารัก
2.จุดขยับช่วงบนดี ตาสลับด้านได้
3.กระโปรงหน้ามีรู ตามแบบมาตรฐานใหม่
4.แถมยานให้ด้วย
ข้อเสีย
1.อาวุธไม่แยกสี ผ่ากลางหมด
2.ส่วนขา ขยับได้น้อย จุดขยับยังไม่ดี
3.ฟันเนลแท้ มี2อัน แต่ให้เอฟเฟ็คพาร์ทอันเดียว

ขอจบการรีวิวไว้เท่านี้นะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ]ฺฺิBB387 Sd Rx-93 Nu Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 11:19:55 PM »
หน้าหล่อดีนะครับ

แต่ถ้าจะทำสีเหมือน Ver.KA นี่คงไม่แคล้วกั้นพ่นทั้งตัว   :iconcry:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ KRGP

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ]ฺฺิBB387 Sd Rx-93 Nu Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:01:05 AM »
เท่ดีแยกสีมาดีสำหรับ sd อ่ะนะ  :iconsmile: