ผู้เขียน หัวข้อ: BEARGGUY III จัดหนักติดอาวุธเพิ่ม  (อ่าน 5742 ครั้ง)

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
BEARGGUY III จัดหนักติดอาวุธเพิ่ม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 06:56:15 PM »

ทำเสร็จได้สักพักแล้วเพิ่งจะมีเวลาถ่ายรูปมาลง แบบด่วนๆ ร่วมสนุกกับเวบครับ เพิ่มดีเทลติดอาวุธและเปลี่ยนสีโบว์ให้เป็นแบบเมททัลลิคเงาๆ
เหมือนโบว์ติดกล่องของขวัญครับ

ตัวนี้การทำงานก็อุดขัดส่วนโครงเข่าและข้อเท้าครับ ข้อต่อขาทั้งสองข้างง่อยมากๆ คงเพราะเป็นโมยุคเก่าและน้ำหนักหัวก็มากด้วย
สีที่ใช้ก็ผสมออกโทนอ่อนๆ หยดสีส้มลงไปให้ออกเหลืองส้มแล้วทำน้ำหนักอ่อนเข้มด้วยสีขาวให้เหมือนข้างกล่อง
แพ็คสี่น้ำตาลและจมูกผสมออกสีน้ำตาลครับเติมสีขาวลงไปเบรค

จะพิเศษก็ตรงแพ็คโบว์แดงนั้น ผมพ่นเป็นสีเมททัลลิคแกงครับ ใส่ผงมุขสีแดงลงไปด้วย
ออกแดดแล้วจะเห็นเป็นเกล็ดด้วย พ่นรองพื้นด้วยสีดำก่อน แล้วพ่นซูปเปอร์ไทเทเนี่ยมตาม
จากนั้นใช้สีมาเจนต้าบริสุทธิ์ผสมกับเหลืองบริสุทธิ์ (ใช้คำว่าบริสุทธิ์ตามฮอบบี้เจแปนภาษาไทยแปลมาครับ)
ผสมให้ออกแดงๆ สดๆ แล้วพ่นตามไป จากนั้นปิดท้ายด้วยเคลียร์เยิ้มๆ หนักๆ หลายรอบ กว่าจะแห้งก็หลายวันอยู่ครับ

ข้างในปากก็พ่นด้วยแดงเมททัลลิคนะครับ

ตัดเส้นด้วยอินาเมลของทามิย่าแบบขวด ซื้อมา 3 สีเลยแต่ใช้แค่น้ำตาล กับ เทา ใช้สะดวกใช้ง่ายมากไหลลื่นดีครับ
ปิดงานตัวหมีด้วยเคลียร์ด้านครับ

ส่วนปืนใช้ชิ้นส่วนของบลูเฟรมครับ เอาเดือยของฐาน 1/144 ที่เสียบก้นที่เหลือมาติดลงไปครับ
ลูกตุ้มก็เช่นกันเจาะรูแล้วเอาเดือยของฐาน 1/144 มายัดใส่แล้วอุดด้วยอีพ็อคซี่ พ่นด้วยสีซูปเปอร์ไทเทเนี่ยม
ของ snp แล้วสาดเคลียร์เงาเยิ้มๆ ตามลงไปครับ

ชมรูปยาวๆ ครับ

ถ่ายกับเพื่อนๆ ที่น่ารัก

ถ่ายแสงห้องตอนบ่ายสามโมงเย็น เพี้ยนเยอะไปหน่อยปรับแล้วสีแต่ละภาพไม่ค่อยจะเท่ากันเลย
รอบิ้วไฟท์เตอร์ของตัวอื่นๆ ของเพื่อนสมาชิกแก๊งค์เอาตัวอื่นมาลงนะครับพี่น้องครับ
ขอบคุณที่ติชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:26:56 PM โดย eva-01 »

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
Re: BEARGGUY III จัดหนักติดอาวุธเพิ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:27:36 PM »
สีเรียบเนียน น่ารักฝุดๆไปเลยฮะ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: BEARGGUY III จัดหนักติดอาวุธเพิ่ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:36:06 PM »
สวยมากครับ
สงสัยมานานแล้วว่าควรใช้สีนำ้ตาลตัดเส้นสีอะไรถึงสวย
รบกวนถามครับว่า นอกจากสีนี้แล้ว ส่วนไหญ่นิยมใช้สีนำ้ตาลตัดเส้นสีอะไรครับ
ขอบคุณร่วงหน้าครับ
atinatv

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:35:35 PM »
สีน้ำตาลใช้ตัดเส้นชิ้นส่วนสีแดงได้ครับ

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:49:32 PM »
สีสวย พ่นได้เนียนมากครับ  :iconlove:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 11:31:55 PM »
ยืนเที่ยบกับ หมี Line ตัวโปรผมเลยนะนั่น น่ารักจุงเบย

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 03:22:03 AM »
น่อร๊อคอะ 5555+
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 12:17:19 PM »
เหลืองโทนนี้สวยกว่าสีเหลืองเเบบเดิมเเฮะ
โบว์สีเเดงเงาพ่นสีสวยดีนะ เงาเเว๊บเลย ชอบ  :iconlol:
ปล งานของตัวเองคงอีกนานเลยกว่าจะเสร็จ *_*

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 03:28:22 PM »
 :iconlove: :iconlove: :iconlove:นาสรักสุดยอดเลยอะ สีเพี้ยนแต่สวยดีซะงั้น ฮาฮา

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 12:41:14 AM »
น่ารักมากครับ