ผู้เขียน หัวข้อ: MG ZAKU II (Char)  (อ่าน 4229 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
MG ZAKU II (Char)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 11:16:39 PM »
สวัสดีครับสมาชิกไทยกันดั้ม ทุกท่าน วันนี้ผมมางานทำสีมานำเสนอครับ กับเจ้า Zaku II char
หลังจากผมไม่ได้ทำสีโม มา 6 เดือนได้ครับ ถึงเวลาต้องทำสักก่อนลืมวิชาที่ร่ำเรียนมาครับ
ทำเสร็จก็ขอมาโชว์เพื่อนๆ ซักหน่อย เดี๊ยวไปชมภาพกันเลยครับ

สีที่ใช้ ส่วนใหญ่เป็นกันเซ่ครับ
1. wood brow+เหลือง+ขาว
2. brow+ขาว
3.ดำเติมขาวนิดหน่อย
4.เทาผสมมั่วครับจำไม่ได้ครับ
ตัดเส้น ติดดีคอล(หาเหลือของเก่ามาติด) ทำรอยโดยใช้สีอินาเมลจิ้มเอาครับ ปิดงานด้วยเคลียร์เงา+ด้านครับ

รูปรอบตัวหุ่นครับ

เดี๊ยวไปชมภาพกันยาวๆ เลยครับ

ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชม
ปล.มีกิจกรรมแล้วจะปั่นงานส่งทันไหมเนี่ย
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
Re: MG ZAKU II (Char)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 03:24:38 AM »
โอ่ ร่องรอยดูดีมากเลยนะครับ ชอบรูปกวักมือเรียกเพื่อนอะครับ เท่ดี
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 06:44:11 AM »
สีเรียลไทป์สวยงามครับ

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 07:30:56 AM »
รอยถลอกสมจริง แบบ realtype เลย  :iconvsign:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 03:33:04 PM »
ท่านchar สายทะเลทราย 555

งานถลอกสวยสมจริงดีครับ งานสีก็ดูแนวทะเลทราย มิลิทารี่ดี ชอบๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:59:57 PM »
โอ่ ร่องรอยดูดีมากเลยนะครับ ชอบรูปกวักมือเรียกเพื่อนอะครับ เท่ดี

สีเรียลไทป์สวยงามครับ

รอยถลอกสมจริง แบบ realtype เลย  :iconvsign:

ท่านchar สายทะเลทราย 555

งานถลอกสวยสมจริงดีครับ งานสีก็ดูแนวทะเลทราย มิลิทารี่ดี ชอบๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ  :iconvsign:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon