ผู้เขียน หัวข้อ: นอกlineกันสุดๆ โมเดลร้านญี่ปุ่นโบราณ งานผบ.ครับ  (อ่าน 5712 ครั้ง)

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
หลังจากทำเรือ onepiece ไป3ลำ จนเริ่มเอียน เธอก็เลยไปเอาโมเดลแปลกๆมาทำครับ เป็นพลาสติกโมเดลร้านอะไรสักอย่างนี่แหละครับ ยี่ห้อ Kawai model
โดยการประกอบจะคล้ายๆพวกโมแนวmilitary คือไม่มีsnap ใช้กาวอย่างเดียว และไม่มีสีมาให้เลยครับ ดูตามหน้ากล่องเอา ตรงไหนไม่เห็นก็ใช้สีกันตามใจชอบเลย
ทำเสร็จก็ออกมาเป็นแนวdioramaเล็กๆ มีหญ้ามีดินให้โปรย มีต้นไม้สำเร็จมาให้
serieนี้มีหลายแบบมากเลยครับ แต่ในเมืองไทยค่อนข้างหายาก คุณแฟนเค้าไปคุ้ยเจอในร้านขายโมทหาร ได้มา2แบบ กะว่าถ้าไปญี่ปุ่น จะไปลองซื้อมาเพิ่ม
เชิญชมยาวๆกันได้เลยครับ อ้อ ตอนถ่ายบางรูป ป้ายที่พื้นมันล้ม ไม่ทันได้สังเกต ขออภัย(คุณแฟน)มา ณ ที่นี้ ...

โดยหินบนหลังคาใช้ทับไว้ เวลาลมพัดแรงๆ หลังคาจะได้ไม่ปลิวไป ในที่นี้เลยเอาหินประดับตู้ปลามาใช้แทนพลาสติก เพื่อความสมจริง ( ผมว่าจริงๆเธอคงขี้เกียจทำสีมากกว่า 555 )

กล่องและใบต่อ

ขอบคุณที่รับชมครับ ^^

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
    • Jinosaki
Re: นอกlineกันสุดๆ โมเดลร้านญี่ปุ่นโบราณ งานผบ.ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 06:47:47 PM »
น่าสนใจมาก และทำสวยดีคับ
ได้มาหรือหาซื้อจากใหนอ่ะคับ
ชอบแนวนี้เหมือนกัน ^^

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: นอกlineกันสุดๆ โมเดลร้านญี่ปุ่นโบราณ งานผบ.ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 07:29:12 PM »
สงสัยท่าน ผบ คงจะเข้าสู่ปรมัตถ์ แล้วครับ กำลังดำดิ่งลึกเข้าสู่โลกของโมเดลเลอร์
และเริ่มหาแนวทางที่ตัวเองชอบแล้วนะครับเนี่ย

แซวเล่นนะครับ พอพูดถึงคุณผู้หญิงทำโมแล้ว มันดูน่ารักดีเฉยๆ

ร้านนี้สวยดีนะครับ อ้อแล้วอย่าลืมให้ท่าน ผบ ตั้งชื่อผลงานด้วยนะครับ คนญี่ปุ่นทำเสร็จเค้าจะตั้งชื่อผลงานกันด้วย
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:54:54 PM »
น่าสนใจมาก และทำสวยดีคับ
ได้มาหรือหาซื้อจากใหนอ่ะคับ
ชอบแนวนี้เหมือนกัน ^^

ได้มาจากร้านที่เน้นขายโมเดลทหาร อยู่แถวๆเตาปูน พอดีผมจำชื่อร้านไม่ได้จริงๆครับ
แต่ตอนผมไปซื้อมามันมีแค่แบบละกล่องน่ะครับ คิดว่าคงหมดแล้ว แต่ลองsearchคำว่า kawai plastic model ดูก็ได้ครับ

สงสัยท่าน ผบ คงจะเข้าสู่ปรมัตถ์ แล้วครับ กำลังดำดิ่งลึกเข้าสู่โลกของโมเดลเลอร์
และเริ่มหาแนวทางที่ตัวเองชอบแล้วนะครับเนี่ย

แซวเล่นนะครับ พอพูดถึงคุณผู้หญิงทำโมแล้ว มันดูน่ารักดีเฉยๆ

ร้านนี้สวยดีนะครับ อ้อแล้วอย่าลืมให้ท่าน ผบ ตั้งชื่อผลงานด้วยนะครับ คนญี่ปุ่นทำเสร็จเค้าจะตั้งชื่อผลงานกันด้วย

555 ขอบคุณครับ ชอบคำว่าเข้าถึงปรมัตถ์มากเลยครับ
ส่วนชื่อโมเดลบอกเค้าแล้วครับ เธอขอคิดแป้บนึง ^^

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 12:36:07 AM »
ต้องตามมาชื่นชมฝีมือท่านผบ.จริงๆฝีมือดีมากครับ สามารถทำงานคุณภาพเยี่ยมออกมาได้ทุกแนวจริงๆ
ชอบพื้นที่มีหญ้าโรยประปรายมากๆครับ

ออฟไลน์ KRGP

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 08:23:00 AM »
ผู้หญิงที่ต่อพลาโมไม่ค่อยเห็นนะครับ  :iconlol: ดีใจด้วยนะครับที่มีผบ.ที่ชอบอย่างเดียวกัน  :iconsmile:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 01:37:05 PM »
 :iconmeow: สีสวยดีครับ
น่ากลัวหินตกใส่หัวนะครับ  :iconfreak: ก้อนเบ้อเริ้ม  :iconwinks:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 12:04:50 PM »
ฝีมือดีวันดีคืนจิงๆ
คุณ opera ต้องรีบพัฒนาฝีมือเเล้วละคับ ไม่งั๊นอนาคตโดน ผบ. เเซงเเน่นอน .... :iconsmile:

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 03:59:39 PM »
ต้องตามมาชื่นชมฝีมือท่านผบ.จริงๆฝีมือดีมากครับ สามารถทำงานคุณภาพเยี่ยมออกมาได้ทุกแนวจริงๆ
ชอบพื้นที่มีหญ้าโรยประปรายมากๆครับ
ผู้หญิงที่ต่อพลาโมไม่ค่อยเห็นนะครับ  :iconlol: ดีใจด้วยนะครับที่มีผบ.ที่ชอบอย่างเดียวกัน  :iconsmile:
ขอบคุณครับ ^^

:iconmeow: สีสวยดีครับ
น่ากลัวหินตกใส่หัวนะครับ  :iconfreak: ก้อนเบ้อเริ้ม  :iconwinks:
อันนี้ผมก็แซวครับ หินอย่างใหญ่เลย 555

ฝีมือดีวันดีคืนจิงๆ
คุณ opera ต้องรีบพัฒนาฝีมือเเล้วละคับ ไม่งั๊นอนาคตโดน ผบ. เเซงเเน่นอน .... :iconsmile:
ตอนนี้อาจจะแซงไปแล้วก็ได้ครับ... :iconcry: