ผู้เขียน หัวข้อ: [SD] MSN-04II Nightingale  (อ่าน 4371 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
[SD] MSN-04II Nightingale
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:42:26 AM »

งานดองรูปล่าสุดครับกับ MSN-04II Nightingale
ตัวนี้เป็นโมจีน ใช้พลังชีวิตในการทำพอสมควร
แถมทำเสร็จแล้วบางส่วนก็แน่นเกิน บางส่วนก็หนักเกิน ขยับไม่ได้อีก
ส่วน Action ก็ทำอะไรไม่ได้มากครับเพราะมันติดไปหมด
ไฟก็ทำเจ๊งอีก LED ขาหัก ขี้เกียจหาใหม่
โชว์แบบปิดไฟเอางี้แหละ

สีที่ใช้
แดง - Gaia Star bright brass # 124 + Layland #P-6
ทอง1 - Gaia Star bright brass # 124
เงิน - Gaia Star bright silver # 121
ดำ - Gaia Black #2
ขาว - Gaia White #1
โครงใน - Silver(Mr.color #8) + Black(Mr.color #2)

โล่

ทรัสเตอร์ไหล่เป็นแบบ 2 ชั้น ให้มาเป็นสีแดง แต่หน้ากล่องสีทอง ก็ต้องพ่นเองตามระเบียบ

ส่วนตรงไหล่เป็นแบบชั้นเดียว บังพ่นเอาเอง

ที่หลังก็เช่นกัน ส่วนตรงก้นนี่ชิ้นเดียว 3 สีเลย

ถังโพรเพนกับปืน ผ่ากลางทั้งหมด อุดขัดกันสนุกเลย

ตรงคอมีลายจุดๆตื้นๆ 5 จุด เจาะรูเพิ่มซะหน่อย

ตัวนี้ไม่มี Action อะไรครับ เพราะมันขยับไม่ค่อยได้

ออฟไลน์ dutch6544

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: [SD] MSN-04II Nightingale
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 06:40:04 PM »
สวยมากเลยฮะ เงาๆงามดีฮะ :iconlol:
DUTCH6544

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:43:21 PM »
งามแท้
Sail To The New World

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:34:27 AM »
ถึงจะเป็น SD แต่เก็บรายละเอียดดี ครับ สวยครับ

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:45:03 PM »
ชอบมากที่สุดในบรรดาSDน่ารักดีโดยเฉพาะลูกทุเรียนที่ไหล่เด่นมาก  ตัวนี้เก็บรายละเอียดเนี้ยบมากไม่เห็นรอยประกบเลย ผมเคยทำจำได้ว่ารอยผ่ากลางเยอะอยู่

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 03:16:43 PM »
เก็บงานเรียบร้อยดีจังครับ สีเงาๆนี่แค่พ่นclearเฉยๆหรือขัดเพิ่มครับ

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:41:24 PM »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
ตัวนี้เก็บรายละเอียดเนี้ยบมากไม่เห็นรอยประกบเลย ผมเคยทำจำได้ว่ารอยผ่ากลางเยอะอยู่
ผมใช้ Skill แถครับ
ตรงไหนเก็บไม่เนี้๊ยบ ประกบแล้วไม่ตรงก็ทำเป็น detail ไปเลยครับ ๕๕๕
ตรง...เอ่อ...เป้ามันอ่ะครับ อุดไม่ดีเป็นรอย เลยลากเป็นเส้นผ่ากลางช่วงนูนไปเลย
แขนประกบแล้วเหลื่อม ข้างในอุดขัดง่ายก็ขัด ข้างนอกก็บากเป็นร่องไปครับ

สีเงาๆนี่แค่พ่นclearเฉยๆหรือขัดเพิ่มครับ
พ่นอย่างเดียวครับ candy tone พ่นหนาๆ(ค่อยๆพ่นหลายๆชั้น) เหมือนลูกอมสมชื่อครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 10:36:23 AM »
สวยน่ารักเงางามเท่ห์สุดๆเลยครับ
ทำออกมาแล้วน่ารักน่าเล่นสุดๆเลยครับผม
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish: