ผู้เขียน หัวข้อ: MG RX93 V Gundam - FINAL UPDATE!!!  (อ่าน 30544 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirapop

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
Re: MG RX93 V Gundam - 5th update!!
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 05:49:02 PM »
งามมากครับ
งานละเอียดสุดๆ :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: MG RX93 V Gundam - 5th update!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 06:55:27 AM »
เพ่คร้าบบ จะระเอียดไปหนายยย

ผมยกนิ้วให้เลย ตรงขอบแดงข้อเข่าก็ว่า ละเอีดยแล้ว เจอเงินด้ามดาบเงิบเลย ละเอียดจริงๆ :iconwish:

ผมดูจนถึงupdate4แล้ว ฝีมือไม่ธรรมดานะครับ ท่าจะฝึกมาเยอะนะ  :iconlol:

พยามต่อครับ จะรอดูจนเสร็จเลยครับ

Star Bright iron รู้สึกจะของ gaia นะครับ
สั่งเอาจากเนตก็ได้ครับ มีหลายเว็บ สั่งหลายๆสีจะได้คุ้มกับค่าส่ง
มันยอดมากกกกกกกกกกกกก

งามมากครับ
งานละเอียดสุดๆ :iconlove: :iconlove:
ของ gaiaครับลองแล้วจะติดใจ มีหลายเวปขายครับพร้อมส่งems คุณยากนี่คงไม่ม๊าง น่าจะง่ายกว่าพ่นข้อเข่านะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและคำติชมครับ
สู้ต่อไปครับ
atinatv

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:33:52 PM »
สวัสดีอีกครั้งครับ
ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจไห้กระผม
จนสามารถทำงานได้จนเสร็จโดยไม่เผางาน
ขอบคุณสำหรับการช่วยตัดสินใจเรื่องสีโล่

ต่อกันเลยนะครับ
พ่นโครงของส่วนขาและเท้าด้วย Steel ครับ

รองพื้นแล้วพ่นด้วย Dark Grey

ตรงนี้ใช้ Natural Grey ครับ

แล้วก็บังพ่น

ตามด้วย Light gull grey กับ Dark Grey

สีเทาผมจะพ่นเคลียมันตลอดครับ
เพราะสีเทาเป็นสี semi gloss เวลว wash จะได้ไหลง่าย

รองพื้นเตรียมพ่นขาวต่อ
โดยใชสีรองพิ้นนั้นเหละครับทำเป็น highlight

บังพ่นหลังโล่ครับ
ตามที่แฟนๆแนะนำคือ ขอว , star bright iron แต่รอสี  Gia ไม่ไหว เลยใช้ Steel

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
สวยทั้งขาวทั้ง steel

มาดูผลงานคร่าวๆกันครับ
ตรงนี้เป็นข้อเท้า

โครงขาครับ
สี clear  green ที่พ่นลงไปทำให้เข้ากับสีโครงมากขึ้น

โชว์ขาอ่อนสะหน่อย สี copper กับ Silver ที่เป็นโชค สวยแฮะ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม
เจอกันที่ห้อง Show off ครับบบบบบบบบบบบบบบ
]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2014, 04:46:42 PM โดย avichi »
atinatv

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: MG RX93 V Gundam - LAST UPDATE!!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 03:20:38 PM »
ยินดีด้วยครับ จบโปรเจคแล้ว  :iconlol:

ในห้องโชว์ ขอแบบถ่ายทุกท่าทุกมุม โชชว์รายละเอียดตัวโมเยอะนะครับ อยากเห็นเป็นวิทยาทานและต้นแบบ  :iconwink:

Re: MG RX93 V Gundam - LAST UPDATE!!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 03:55:47 PM »
ยินดีด้วยครับ จบโปรเจคแล้ว  :iconlol:

ในห้องโชว์ ขอแบบถ่ายทุกท่าทุกมุม โชชว์รายละเอียดตัวโมเยอะนะครับ อยากเห็นเป็นวิทยาทานและต้นแบบ  :iconwink:
ขอบคุณครับที่ติดตาม
ขอเวลาติด Decal แล้วจะรูปอย่างละเอียดเลยครับ

ปรึกษาอีกแล้วครับ
สองจิดสองใจระหว่าง clear ด้าน หรือ กึ่งเงากึ่งด้านดีครับ
??? เหรอ ตัดสินใจยากอีกแล้ว
 :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2014, 10:51:53 PM โดย avichi »
atinatv

ออฟไลน์ ATiTAN

• *
  • Like: 21
    • A-Titan-Modeler-Studio
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 12:34:05 AM »
เชียร์กึ่งมันกึ่งด้านครับ ถ้าผิวงานเรียบพอ จะสวยมากครับ  :iconsmile:
แต่ถ้าคิดว่าพ่นสีแล้วไม่เรียบ แบบพอรับได้ แนะว่า พ่นด้านเลยครับ (ส่วนใหญ่ผมใช้ตอนเผางาน  :iconlol:)

รับทำสี modify model gundam คลิก

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:13:49 AM »
เชียร์กึ่งมันกึ่งด้านครับ ถ้าผิวงานเรียบพอ จะสวยมากครับ  :iconsmile:
แต่ถ้าคิดว่าพ่นสีแล้วไม่เรียบ แบบพอรับได้ แนะว่า พ่นด้านเลยครับ (ส่วนใหญ่ผมใช้ตอนเผางาน  :iconlol:)

ขอบคุณอย่วงมากครับ
เป็นเกร็ดความรู้อีกแล้ว

:)
atinatv

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 08:32:21 AM »
แบบนี้ส่งประกวดได้ป่าวครับ กระทู้ที่เขากำลังประกวดกันอ่าครับ
ผมเชียร์ให้แชมป์ไปเลย งานละเอียดมาก แม้แต่หลังโล่ยังมีรายละเอียด
แล้วก็ clear green ที่เขานี่ ได้ใจมากเลยครับ ทำให้มีมิติ ฝุดๆ
สุดยอดมากๆ ครับ นับถือเลยโหด
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:14:32 PM »
แบบนี้ส่งประกวดได้ป่าวครับ กระทู้ที่เขากำลังประกวดกันอ่าครับ
ผมเชียร์ให้แชมป์ไปเลย งานละเอียดมาก แม้แต่หลังโล่ยังมีรายละเอียด
แล้วก็ clear green ที่เขานี่ ได้ใจมากเลยครับ ทำให้มีมิติ ฝุดๆ
สุดยอดมากๆ ครับ นับถือเลยโหด
ขอบคุณมากมากเลยครับ
จะลองส่งประกวดดู
ไม่ทราบว่ากฏกติกามารยาทอ่านได้ที่ไหนครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับผม

ติด Decal เสร็จแล้วครับ
เหลือพ่น Clear Semi-Gloss กับ ถ่ายรูปครับ
(เหงาๆ เลยอัพรูปหาเพื่อนคุย  :iconsoul:)
น่าจะมีเวลาพ่น Clear อาทิตย์นี้

หวังว่าคงยังไม่เบื่อกันนะครับบบบบบบบบ…..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 12:59:25 PM โดย avichi »
atinatv

Re: MG RX93 V Gundam - FINAL UPDATE!!!
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 12:07:01 AM »
วันนี้เลิกงานเร็วเลยจัดพ่น clear semi-gloss ปิดงานซะหน่อย

แยกเป็นชิ้นจะได้พ่นได้ทั่วครับ

รู้สึกอยากทำสีที่ฐานครับเลยจัดสะหน่อย
ว่าจะลองวิที Highlight แบบอื่นซะหน่อย
แต่ยังยากอยู่ครับ
รองพื้น พ่นดำตามขอบมุม แล้วพ่นขาวอมฟ้าให้ทั่ว

ออกมาไม่ถูกใจเลยครับ
สงสัยสีที่เลือกไม่เข้ากับตัวโม
(ขอคำแนะนำด้วยครับว่าสีไหนจะสวยนอกจากดำ อยากทำสีใหม่)

เจอกันห้อง Show off …….
Show off link นี้ครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=30972.0

atinatv

ออฟไลน์ zephyr

• *
  • Like: 4
Re: MG RX93 V Gundam - FINAL UPDATE!!!
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 09:18:13 PM »
ขยันเก็บรายละเอียดมาก ผมเห็นแล้วขี้เกียจแทนเลย :icondizzy:

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:55:06 PM »
ขยันเก็บรายละเอียดมาก ผมเห็นแล้วขี้เกียจแทนเลย :icondizzy:

เหนื่อยเลยครับตัวนี้
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
atinatv

ออฟไลน์ dutch6544

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 06:36:35 PM »
สวยมากๆครับ ชอบตรงฟันเนลมากๆเลยครับไฮไลท์สวยมากๆ  :iconlol:
DUTCH6544

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 06:40:04 PM »
สวยมากๆครับ ชอบตรงฟันเนลมากๆเลยครับไฮไลท์สวยมากๆ  :iconlol:
ขอบคุณมากครับ
ตอนเล็งไห้เท่าๆกันตาจะเหร่เอา...
 :icondizzy:
atinatv