ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องลองต่อ] BB-Legend Godmaru Final Decisive Battle Ver. (P-Bandai)  (อ่าน 6799 ครั้ง)

ออฟไลน์ princekun

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook
[แกะกล่องลองต่อ] BB-Legend Godmaru Final Decisive Battle Ver. (P-Bandai)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:39:42 PM »
สวัสดีทุกท่านครับ เพิ่งเคยลองรีวิวแกะกล่องต่อ
พอดีของชิ้นนี้มาใหม่สดๆร้อนๆจากเตา

คือเจ้า P-Bandai : Godmaru Final Decisive Battle Ver. นั่นเอง

ราคาก็ สมกับ P-bandai ครับ

อย่าพูดพล่ามดีกว่าไปดูกันทีละรูปเลยเอ้าาาา

กล่องสีบ่งบอกความเป็นพรีเมี่ยม ตามสไตล์ลุงบัน โดยมีผู้ช่วยเป็นตัวประกอบฉาก 1 พระหน่อ 5555

แกะออกมาดูแผงทั้งหมด
จริงๆแล้วก็มีที่ต่างออกไปจากตัวธรรมดาไม่กี่แผงครับ

แผงแรกที่แปลกไป คือเพิ่มชิ่นส่วน และชุบทองวาวๆสวยงาม

อาวุธที่หลายคนบอกว่าสวยฮะ แต่มีข้อเสียนิดหน่อย ไว้ดูเอารูปท้ายๆ

แผงชิ้นใส ก็เปลี่ยนไปครับ มีชิ้นใสเพิ่มขึ้นจากเดิม ประมาณ 5 ชิ้น

สติ๊กเกอร์ และใบต่อแบบแถม
นอกนั้นก็เป็นใบต่อแมนวลธรรมดา
การ์ตูนก็ตอนเดิมครับ

ลองตัดดู อุ๊... ข้างใต้ทองที่ชุบ เป็นสีดำล่ะ
ของดาบสีเงินจะเป็นสีเทาฮะ แต่ไม่ได้ถ่ายไว้

ในเมื่อต่างกับตัวเดิมไม่มาก...
เราจะใช้การสังเวยนายแบบตัวเก่าที่เคยมี เพื่อความรวดเร็วในการรีวิวละกันเนอะ

ชิ้นแรก เปลี่ยนกระโปรงหน้า

เกราะอก แยกเป็นสองชิ้น และติดชิ้นใสเล็กๆอีกด้วย

ติดรวมเข้าไปละนับว่าดูดีมีชาติตระกุลขึ้น

แป้นเกราะไหล่ ของแผงชุบทองตัวอักษรจะเปลี่ยนไปจากแบบปกติ (แบบปกติก็มีให้มานะ อยู่แผงปกติงิ)

ติดแป้นหน้าผากเข้าไปใหม่อีกอัน :iconwish:

ดาบเงาวิ้งๆ (ชิ้นใสยัดค่อนข้างยากนิดนึง แม้จะถูกด้านก็ตาม ทำเอาหวาดเสียวเล็กน้อยฮะ)

ข้อเีสียที่ว่าครับ คือมันใส่ดาบให้สุดไม่ได้ ต้องจับปลายๆ เพราะติดข้อมือ

จับมายืนคู่กับ พรีเมี่ยมอีกตัวที่มีซะเลย  :iconvsign:

แอคชั่นทิ้งท้าย  :iconlol:

จบแล้วครับ กับ Godmaru Final Decisive Battle Ver.

คุณภาพกับจุดขยับต่างๆคงไม่ต้องพูดมากเพราะเหมือนตัวธรรมดาทั้งหมด
ก็เรียกว่าสวยงามเงาวิ้งๆสมเป็นพรีเมี่ยม ซึ่งถ้าไม่รักจะเก็บแล้ว เจอราคาอาจหงายหลัง  :iconpale:
แต่ถ้าชอบอยากซื้อหาก็ลองไล่ๆหาดูครับ ตอนนี้อาจจะมีบางร้านนำเข้ามาขายบ้างแล้ว

ขอบคุณที่ดูมาจนจบครับ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:40:29 PM โดย princekun »

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: [แกะกล่องลองต่อ] BB-Legend Godmaru Final Decisive Battle Ver. (P-Bandai)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:55:18 PM »
สวยดีครับ มีความรู้สึก อยากจะเก็บ BB บ้างแล้ว

ขอบคุณสำหรับ review ครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
Re: [แกะกล่องลองต่อ] BB-Legend Godmaru Final Decisive Battle Ver. (P-Bandai)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:46:25 PM »
ขอบคุณครับเล็งตัวนี้ไว้นานล่ะว่ามันมีอะไรวะ ชิ้นชุบสวยจัง

ออฟไลน์ as6663436

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:53:19 PM »
ขอทราบแหล่งด้วยครับ โดนเลย

• *
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:13:59 PM »
ผม pre-order ไว้กับ มิวทอย ตั้งแต่เดือนก่อนโน้นเลยครับ
แต่มีพี่ท่านนึงทราบว่าแก๊งค์ทอยก็มีของมาลงเหมือนกัน
ไม่ทราบว่าทั้งสองร้านมีส่วนที่ตัดไว้ขายไหม หรือมีแต่ pre-order

ราคาก็ ขนาด pre ยัง 1,300 นะฮะ จะซื้อก็ตัดสินใจละกันครับ  :iconpale:

อันนี้ไม่ได้เจตนาโฆษณานะครับ คือไม่ทราบและมีข้อมูลเท่านี้จริงๆ ลองตามล่าหากันดูครับ  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:59:22 PM โดย princekun »

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:19:25 PM »
อยากได้สติกเกอร์ตาโหมดโหดจัง :iconjoy:

ออฟไลน์ as6663436

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 06:06:58 PM »
เห็นราคาแล้ว ความอยากลดลงไปเยอะเลย  :iconsweat: ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:37:15 PM »
งดงามเลยครับ  มีชิ้นชุบทองเยอะขึ้นแบบนี้ ดูอลังการกว่าเดิม 3 เท่าเลย :iconcryjoy:

แต่ราคา................ เอิ่ม............ ค่าชุบทอง กับค่า premium สินะ :iconpale:

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 01:01:46 AM »
ของ Rare นี่...ราคาหนักพอควรเลยนะครับ  :iconlike: ยิ่งเป็น SD ด้วย ต้องใจรัก-ตังถึงจริงๆ (แหง๋หละก็ P-bandai หนิ ก็ต้องสั่งยากราคาแพง)
ส่วนตัวเก็บแต่พวก Real Scale พวกยืด/ย่อส่วนไม่เคยเก็บเลย แต่หลังๆก็เห็นหลายรีวิวก็จัดว่าดูดี/เริ่มมีข้อต่อและงานออกมาดีไม่เบาเหมือนกัน  :iconvsign:
ผมก็เพิ่งได้ MG X2 (ของมือสองจากญี่ปุ่น แต่ทั้งกล่องและแผงดูกริ๊บมากๆ มีชิ้นส่วนหลุดจากแผงแค่ชิ้นเดียว = G17) มา ยังเกิดอาการไม่กล้าต่ออยู่เลย ได้แต่เปิดกล่องดู (ยังลังเลว่าจะเก็บ(ดอง)ไว้รึต่อเลยดี!? :iconlove:)
   ในเวปนั้นฯ ยังมี MG Nemo desert Color Ver. อีกตัว แต่งบหมดเลยยังสั่งไม่ได้ แต่ถ้าเปน MG Marasai Unicorn Ver.คงสอยไว้ก่อนแน่ๆ :iconwish:)

• *
    • Facebook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 01:23:21 AM »
ตังถึงนี่ไม่เท่าไหร่ฮะ .... พรีออเดอร์ยังไงบางที่ ก็แบ่งจายเป็นสองรอบอยู่บ้าง

แต่ถ้าประเมิณว่า "มันเป็น SD" นี่ยอมรับฮะว่าแพงมาก เรียกว่าสามเท่าของราคาตัวปกติเลยด้วยซ้ำ
ต้อง "ใจรัก" หรือไม่ก็ "หน้ามืด" จริงๆฮะ  :iconcry:

(เรื่องตังถึงอย่าพูดนะ ตอนนี้จะกินมาม่าแทนข้าวแบ้วววว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 01:24:43 AM โดย princekun »

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:39:46 AM »
Marasai unicorn เหมือนจะเห็นมีอยู่กล่องนึงที่ gangtoy ภิรมครับ

ออฟไลน์ rogi17

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:56:09 PM »
แวะมาให้กำลังน้องนะ อิอิ พี่รออยู่ :iconnasty: