ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองรีวิว] ฐานไฮโซ KEIKO Action Base  (อ่าน 7881 ครั้ง)

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
[แกะกล่อง ลองรีวิว] ฐานไฮโซ KEIKO Action Base
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 04:30:54 PM »
คำเตือน : นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น เป็นความเห็นแค่คนเดียว อย่าเชื่ออะไรมาก ควรหารีวิวอื่นๆประกอบการตัดสินใจ

KEIKO Action Base Conversion Proportion size 1:144-1:100
ราคา 78-80 หยวน ราคาไทยตามแต่ร้านค้า(ประมาณ HGUC Bandai)
เป็นงานก็อปค่ายไหนหรือเปล่าไม่รู้เหมือนกันครับ หรืออาจจะเป็นงานออริจินอลเลยก็เป็นได้ รู้แค่ว่า "BANDAI ไม่ได้ทำ"

เทียบกล่อง ขนาดใกล้เคียงกับ Bearguy San

กล่องมีขนาดหนากว่าเล็กน้อย

เปิดกล่อง จะมี 3 ซองใหญ่ บรรจุ 5 แผง

คู่มือ

มีดีคอลน้ำให้

ตัวงาน

ผิวเรียบเนียนมากๆ

คมชัดระดับ HD

รายละเอียดเล็กๆสวยงามทีเดียว

คู่มือการประกอบ

การประกอบนั้นง่ายมาก แทบไม่ต้องเฉือนหรือคว้านอะไรเพิ่มเติม ตัดแต่งเกทเสร็จสามารถเข้าประกอบตามขั้นตอนในคู่มือได้เลยครับ ไม่คิดว่านี่คืองานจีน

ประกอบเสร็จ
เอาขนาด 1/144ก่อนละกัน

ด้านหน้า ส่วนสูงเท่ากับ BearguySan เลย

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ด้านหลังตัวค้ำยันมีตัวล็อค 2 ชั้น สามารถปรับระดับได้อิสระ 0-90 องศา

พับเก็บแบบนี้เลยก็ได้(น่าจะมีรถบรรทุกมาต่อเนอะ)

มี....(จะเรียกว่าอะไรดี) ระดับความสูงจะอยู่ประมาณไหล่ของหุ่นขนาด 1/144

พับแล้วตั้งแบบนี้ก็สวยดูเป็นเมคคานิคดี(แต่ต้องเสริมฐานอีกนิดไม่งั้นคว่ำ)

เอาหุ่นเข้าประกอบ

นอนก็สบายดีนะครับ

แปลงเป็น 1/100

พาร์ทสำหรับติดตั้งให้เป็น 1/100

เป็นหน้าตาแบบนี้

ด้านหลัง

ลองเอา MG Rx78-2 ver3.0 วางดู

สรุป
ข้อดี
1.สวยงาม งานคมชัดระดับHD
2.ตัดแต่งง่าย
3.เหมาะกับการเอาไปโมเพิ่มเติม
4.BANDAI ไม่ได้ทำ

ข้อเสีย
1.ลูกเล่นน้อย แค่ไว้ตั้งประดับแค่นั้น น่าจะมีแขนกลไว้วางอาวุธ หรือระเบียงทางเดินประดับเพิ่มนะ
2.ราคาอาจจะแพง(ส่วนตัวผมว่าก็สมราคาอยู่นะ รายละเอียดกับน้ำหนัก(หนักโดยรวมประมาณ MG 1 ตัว))

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [แกะกล่อง ลองรีวิว] ฐานไฮโซ KEIKO Action Base
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 05:07:05 PM »
1/100 ถ้าไม่ติดแกนด้านหลัง มันจะตั้งได้ไหมครับ ท่าทางติดแล้วมันกินที่ด้านลึก เวลาเข้าตู้เยอะเหมือนกัน
2 เดือนก่อนส่องตามเว็บดูหมดเกลี้ยงทุกร้านเลย อันนี้ซื้อมานานหรือยังครับ

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
Re: [แกะกล่อง ลองรีวิว] ฐานไฮโซ KEIKO Action Base
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 05:29:36 PM »
1/100 ถ้าไม่ติดแกนด้านหลัง มันจะตั้งได้ไหมครับ ท่าทางติดแล้วมันกินที่ด้านลึก เวลาเข้าตู้เยอะเหมือนกัน
2 เดือนก่อนส่องตามเว็บดูหมดเกลี้ยงทุกร้านเลย อันนี้ซื้อมานานหรือยังครับ

1.ถ้าพับแกนด้านหลังแล้ววางพิงชิดตู้ได้นะครับ ถ้าตั้งโล่งๆน่าจะมีล้มแน่นอนครับ
2.อันนี้เพิ่งพรีออเดอร์เมื่อเดือนที่แล้วมาครับ

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 07:10:36 PM »
สงสัยคงต้องสังจากจีนเอาละมัง ดูแล้วในไทยคงหายากนา่ดู
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 04:18:46 PM »
ดีคอลสวยดีน่าเอามาติดกับหุ่นรุ่นใหม่ๆ
เห็นราคาตอนนั้นแล้วไม่ได้ซื้อมา พอมาดูตอนนี้ก็สวยดีเหมือนกันนะเนี่ย :iconsmile:

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:49:09 PM »
นายแบบ พอดีตัวไปนิดนึงนะครับ 555+ ตันเชียว
เท่ดีครับ ขอบคุณที่นำมาให้น้ำลายไหล(อีกแล้ว)
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!