ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อมือข้างนี้ลุกไหม้เป็นสีแดงฉาน HG 1/144 GodGundam งานพูกัน  (อ่าน 4185 ครั้ง)

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
วันก่อนลง Review ไปแล้ววันนี้เอาตอนลงสีมาลงบ้างครับ
รูปรีวิวจริงๆถ่ายมาเกือบเดือนแล้วพึ่งลง ส่วนทำสีพึ่งเสร็จได้สองวันครับ

ตัวนี้ไม่เนียนแบบ hg DX ตัวก่อนเพราะอาจจะรีบทำไปหน่อยบวกกับดันตัดเส้นพ่นเครียด้านสูตน้ำ แล้วพ่นซ้ำด้วยสูตทินเนอร์ก็เลยรายตัดเส้นมีเยิ้มๆหน่อยครับ :iconpanic:
เป็นงานพูกัน ดีคอเอามาจากเหลือๆของ RG มาแปะ :iconfreak:

สีใช้ของไกอาทั้งหมดครับ

เตรียมปล่อยHyperMode

อันนี้ท่าโพสบังคับครับ

ถ้าในเรื่องพระเอกให้ผู้เท่าเต่าเป็นอาจารแทนบูรพาแทนนี่ใช้ท่านี้ไปนี่คนอื่นปลิวครับ :icondisapp:

จบกันไปด้วยภาพนี้ครับ :iconwink:

พบกันใหม่งานหน้าครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
เพิ่งอ่านรีวิวมา
พอทำสีเป็นคนละเรื่องคนละตัวเลย สวยเนียบดีครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
คาราวะท่านอาจารย์ (ใช้พู่กันเหมือนกันครับ ฮ่าๆ)
ฝีมือเนี่ยมเลยนะครับ ทาได้เนียนเลย สวยดีครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
สวยมากเลยครับ
นับถือมากๆครับ
เคยลองทาดูแล้วแตฝีมือไม่มีครับ
 :iconcryout:
atinatv

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สวยมากครับ ทาได้เรียบเนียนมาก

ส่วนตัวว่าอุดรูที่ปีกน่าจะดูดีขึ้นไปอีกอ่ะครับ  ลุงแกมักง่ายมาก  :iconcry:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
จริงๆ ทาออกมาสีก็ยังไม่เรียบเนียตแบบในรูปครับ แต่พอพ่นเครียด้านสูตน้ำแล้วมันทำให้สีดูออกมาเนียนไปหมดเลยครับ
รอยไม่เรียบต่างๆดูเนียนขึ้นทันตาเห็นเลย

ไม่รู้ว่าถ้าเป็นเครียเงาจะเป็นแบบนี้ด้วยไมหรือจะยิ่งทำให้ความไม่เนียนของสีแสดงออกมาเพิ่ม

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
พึ่งเห็นลายเซ็นต์ จขกท ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
555+ เห็นแล้วแบบว่าโดนเลยครับ ชะตากรรมเดียวกันเลย
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
สวยเลยครับๆ  :iconvsign:
ทาพู่กันออกมาได้ขนาดนี้ก็เนียนแล้ว
ขัดใจตรงรูที่แกนปีกสีแดงเหมือนกัน
แค่อีกนิดก็ไร้ที่ติในขนาด HG นี่ละ ลุงบันนี่ไม่ไหวๆ
..จะว่าไปก็อยากเห็นตัวนี้ออก RG เหมือนกันแฮะ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
สวยมากครับงานทาออกมาได้ดี
ดีคอยก็ไม่รกมาก แต่ถ้าอุดตรงปีกด้วยจะดูสวยขึ้นไปอีก :iconwink:

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
สีเนียน สวยมากๆครับบบ :iconlove: