ผู้เขียน หัวข้อ: [Review]HGFW 1/144 GOD GUNDAM เมื่อมือข้างนี้ลุกไหม้เป็นสีแดงฉาน  (อ่าน 9652 ครั้ง)

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
สวัดดีทุกคนครับ วันนี้เอาReview HGFW 1/144 GOD GUNDAM

ไม่แน่ใจว่ามีใครทำไปหรือยังเพราะเป็นโมที่ออกเมื่อสองปีที่แล้ว

ตัวนี้ตัดสินใจซื้อยากมากครับ เพราะที่ร้านดันมี MG ขายด้วยในราคาที่ต่างกันแค่ 260 สุดท้ายจัดมาทั้งสองตัวครับแต่ MG ยังดองอยู่

มาเริ่มกันเลย

detail ที่แผงครับ

มือมีมาเยอะดีครับ แบบ  กำหมัด  ถือบีม  รับมวย และชิ้นใสใช้ Godfinger

มาเริ่มต่อกันดีกว่า
ตัวคอไฟเตอร์มาเป็นยานบินเลยในเรื่องไม่เคยเห็นพระเอกถอดจากหุ่นเลยครับ

แขนแยกสีมาเกือบสมบูรณืเลยขาดแค่แถบสีดำที่ไหล่

ชิ้นเกราะที่ข้อเท้ามีรอยประกบแม่พิมชัดเจนมาก ก็ขัดกันไปครับ

ช่วงเอว ที่ยึดบีมเซเบอร์หมุนปรับองศาได้ด้วยนะครับ

การพับแขนและขายังถือว่าสู้พวก HGUC ยุคหลังๆนี้ไม่ได้แต่ก็ไม่น่าเกรียจครับ

ปืนกลที่บ่าเปิดออกได้ครับอาวุธยิงเพียงชนิดเดียวของกันดั้มตัวนี้เลย

หน้าอกเปิดออกได้ ในเรื่องจะเปิดเวลาจะใช้ท่าไม้ตาย

สนับมือเลื่นมาด้านหน้าโดยการถอกออกและใส่เข้ากับลอคอีกตำแหน่งนึงครับ

ด้านหลังขาเปิดออกเป็นบูสเตอร์ได้

แคคชั่นกันยาวๆครับ

บีมสองเล่นจะเป็นแนวดาบคู่ญี่ปุ่นคือ เล่มนึงยาวปกติ อีกเล่นสั้น

พลังคลื่น...สะ.....ฟ้า

จบด้วยรูปนี้นะครับ

โดยรวมของตัวนี้นะครับ
ข้อดีคือ
1.option ไม่เยอะเกะกะสำหรับคนที่ชอบโมที่ปีกไม่อลังการเกะกะตัวนี้ตอบโจดครับ
2.ให้มือมาถึง 4 ชุด 4 แบบเปลี่ยนกันสะใจดีครับ
3.แยกสีมาข้อนข้างดีมากครับทำสีต่อไม่ยากเลย

ข้อเสีย
1.ตัวไม่ใหญ่ปีกไม่อลังการทำไมราคาข้อนข้างสูง
2.ใจไม่รักจะเก็บ GOD ให้ครบทุกไซ้ ไปจัด MG  ดีกว่าครับต่างกันไม่ถึง 300
3.การเคลื่อนไหวยังไม่ยืดหยุ้นเท่า HGUC  ยุดใหม่ๆที่ที่พี่ท่านเป็นหุ้นนักสู้ด้วยมือเปล่า

ก็ขอจบการ Review แต่เพียงเท่านี้นะครับ

รูปอาจไม่คอยชัดนะครับใช้ ipad mini  รุ่นแรกถ่าย กล้องไม่อยู่ครับตอนนี้

สนใจไปดู SD GOD GUNDAM  ที่ผมรีวิวไว้ด้วยก็ได้นะครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=30578.0
งานต่อไปแทบไม่ต้องเดากัน  MG GOD GUNDAM มาแน่แต่ต้องรอผมเลิกดอกก่อน :icondisapp:

ออฟไลน์ spiritnoob

• *
  • Like: 0
Re: [Review]HGFW 1/144 GOD GUNDAM เมื่อมือข้างนี้ลุกไหม้เป็นสีแดงฉาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 01:07:06 AM »
ชอบตัวนี้เหมือนกันครับ สวยจริงๆ

รอดู MG GOD นะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
Re: [Review]HGFW 1/144 GOD GUNDAM เมื่อมือข้างนี้ลุกไหม้เป็นสีแดงฉาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:01:09 AM »
Hg แต่สวยจัง

ออฟไลน์ Airforce116

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:17:04 AM »
ตัวนี้ทำไมผมเห้นในเว็บของดาลอง น่องมันดูใหญ่แปลกๆ

ทำไมของคุณมันดูเพรียวจัง หรือเป็นที่มุมกล้องหว่า

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:01:18 AM »
สัดส่วนกับจุดขยับมันดูดีกว่า MG นะ ตามกาลเวลา  เห็นแล้วอยากให้ออกก็อด MG ใหม่เหมือนกัน

แต่ไม่มีวงแหวนรัศมีทั้งสองเกรด  ทั้งๆที่มันมีรูที่ปีกเหมือนกันทั้งสองเกรด 555  :iconcry:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 02:55:07 PM »
ตัวรุ่นใหม่นี่หล่อขึ้นและขยับได้เอื้ออำนวย/จัดท่าหล่อๆได้ดีกว่าเก่าก่อนมาก อีกทั้งแยกสีมาดีระดับนึงเลย (คอต่อดิบคงถูกใจแหละ)  :iconvsign:
ต่อมาสองตัวแล้ว แต่แจกหลานๆไปหมด ทั้ง 1/100 เกรดเก่า และ MG :iconlol:
ยังว่าจะสอย MG กะชุด Hy2M มือไฟฯอยู่เลย นานๆจะมีมาพร้อมกันสองกล่องแต่งบ Entertain ดันหมดซะก่อน  :iconshy:

เอ....มีตัวอะไรอีก ยังไม่มีโอกาสออกมาเปนกันพลาบ้างนะ  :iconwinks: (ไร้วาศนาซะจริง รอต่อไป)

ออฟไลน์ Fubuki

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:05:06 PM »
god ที่ตัวละประมาน 900 นี้ เกรดใหม่หรือเก่าอะคับ ผมก็เลงๆตัวใหญ่เลยต่างนิดเดียวเอง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:18:52 PM »
GOD MG เท่าที่รู้รุ่นเก่าครับ ตั้งแต่ปี 2001 และน่าจะยังไม่มีรุ่นใหม่ออกมาครับ

มี HG นี่และที่พึ่งออกมาใหม่ตอน 2012 ถ้าจำข้อมูลไม่ผิดครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 06:13:16 PM »
ผมมี godตัว เก่าสุดๆขาป้อมอะคับไม่โดนใจเลย

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 01:06:11 AM »
MG ตัวที่ผมได้มา 900กว่านี่คือตัวตาม Link อะครับไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกันไม

http://www.saint-ism.com/2009/07/mg-god-gundam-wip-part-1/

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 08:52:02 PM »
ของผมรุ่นกล่องดำเลยคับ เก่ากว่าตัวนี้อีกคับ แบบว่าขาใหญ่มาก :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 11:28:56 PM »
หล่อเลยครับ ตัวนี้ ชอบตรงเปิดน่องด้านหลังได้ แหมสัดส่วนมันเท่จริงๆ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!