ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีเเก้นิ้วหลวมหน่อยครับ  (อ่าน 1914 ครั้ง)

ออฟไลน์ grunge1243

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามวิธีเเก้นิ้วหลวมหน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 02:39:24 PM »
คือถามวิธีเเก้หน่อยครับ นิ้ว nu Gundam daban อ่ะครับ ชอบนิ้วมากขยับเพลินจนมันหลวมอ่ะครับทำไงดี
ฝากผู้รู้ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ :iconshy:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
Re: ถามวิธีเเก้นิ้วหลวมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 05:57:59 PM »
..เป็นตรงข้อต่อนิ้วเล็กๆ คงลำบากและอันตรายถ้าจะแงะมาอัดกาวเพิ่มความฝืด
ส่วนตัวถ้าแก้ไขลักษณะนี้
คงค่อยๆสอดกาวดินน้ำมัน UHU patafix แบบสีเทาเข้มจะได้พอเนียนเข้าไปตรงข้อต่อ
น่าจะพอทุเลาได้บ้าง

..แต่กันพลาจะของแท้ของเทียมมันก็ไม่ใช่ของเล่นเด็กๆ ยังไงก็ทนแรงมากๆ ไม่ได้
จะเอามาขยับแบบเด็กเอามาเล่นสู้กัน ไงก็หลวมเร็วแน่ๆ ต้องค่อยๆขยับกันไป

ออฟไลน์ grunge1243

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
Re: ถามวิธีเเก้นิ้วหลวมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 07:36:58 PM »
ออขอบคุณครับ ช่วยได้มากเลย :iconwish: