ผู้เขียน หัวข้อ: [Prime] RID Wheeljack ดาบคู่พิฆาต  (อ่าน 2749 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
[Prime] RID Wheeljack ดาบคู่พิฆาต
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 09:16:15 PM »

สวัสดีครับ

สำหรับ Wheeljack ตัวนี้ก็เป็นอีกตัวในชุด RID ของภาคไพรม์ ซึ่งผมก็ได้มานานแล้วแต่เพิ่งจะนำมารีวิว ไม่ใช่ว่าตัวนี้ไม่ดีนะครับ แต่ลำดับการรีวิวของผมนั้น ผมก็งงเหมือนกันว่ามันยังไงกันแน่ 555+ เริ่มกันเลยดีกว่า

Vihicle Mode

ผมว่าสวย ออกแบบได้ดีนะ ดูโฉบเฉี่ยวรวดเร็ว

เก็บดาบที่ใต้ท้องรถ

หรือเอามาติดด้านหน้า

Robot Mode

แขนยาวแต่ขาสั้น

ผมอาจจะจัดแขนผิดนะ ปกติวีลแจ๊คจะไม่ใส่หน้ากากแต่ของเล่นใส่ ถ้าอยากได้หน้าแบบไม่ใส่หน้ากากต้องซื้อชุดแต่ง ซึ่งจะได้ระเบิดมือและดาบอีกคู่มาด้วย ก็น่าสนใจดีแต่ผมไม่ได้ซื้อ

จุดขยับยอดเยี่ยม

อาวุธคือดาบคู่

เก็บด้านหลัง

หยิบได้

เฮ้ย

อ้อของตัวเองในอีกจักรวาลหนึ่ง

ถ้าพูดถึงเรื่องดาบ

ดริฟท์ : เอาไปลองใช้ดู

ใครถือก็เท่

คงยังจำได้ถึงการดวลของคู่นี้ในการ์ตูน

ที่จบลงด้วยความพ่ายแพ้ของวีลแจ๊ค (ในการ์ตูนไม่ได้นอนท่านี้นะ)

[youtube]2MUIObpGkVM[/youtube]
ดูเป็นคลิปล่ะกัน

แต่เมื่อเขามีดาบในตำนาน

ตอนไหนไม่รู้มีขี่ Jet Vehicon

Wreckers' style

พบกันใหม่คราวหน้าครับ