ผู้เขียน หัวข้อ: [ส่งงาน GBF] Zaku Scylla Custom  (อ่าน 3358 ครั้ง)

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
[ส่งงาน GBF] Zaku Scylla Custom
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 09:23:12 AM »
สวัสดีครับเพื่อน พี่ น้องชาวไทยกันดั้ม วันนี้ Model modify by jasonขอนำเสนอ
Zaku warrior Scylla custom

คอนเซ็ปแนวคิดในการโม ก็คือทำโมเดลลงไปแข่งใน GBF ผมชอบแซ็คต้องทำแซ็ค ชอบอาวุธเยอะๆ
แต่ใช้งานง่าย ก็ติดดาบหลายเล่มหน่อย ปืนนิดนึง และต้องมีความคล่องตัวระดับนึง ประมาณนั้น
ก็เลยออกมาเป็นเจ้านี่แหละ งานค่อนข้างเผานะครับ โปรดทำใจ

ซ้ายขวาหลังตามเสต็ป

โคลสอัพหลังหน่อยๆ

โล่

แขนโมให้กางได้ขนาดนี้ ตาใช้แผ่นเหล็กเล็กๆในไฟแช็ค พ่นเคลียร์ส้ม

ติคเวอร์เนียเพิ่มที่ขา(ชิ้นส่วนข้าเอวของ เดสทินี่)

Scylla เป็นอสูรทะเลในเทพนิยายกรีก มีหนวด6เส้นปลายหนวดเป็นหัว หมา หรือมังกร ตามแต่คนแต่ง คอยจับชาวเรือกิน ผมจึงให้Zakuติดดาบ6เล่ม อีก2เล่มเป็น บีมเซเบอร์

บีมเซเบอร์

บีมกัน

โล่แสง ขึ้นฐานแอ็คชั้น

.....
งานนี้เพราะโมไปหลายที่หลายจุด(หัวไหล่ คอ เอว) และหัดอัพดีเทลอีกนิดหน่อย

พอทำสีจริงๆจุดที่อัพดีเทลกับไม่เป็นไปตามที่คิด และงาดเก็บรายละเอียดที่ไม่เรียบร้อย

เอาไว้งานหน้า(ครั้งที่แล้วก็พูดแแบนี้) จะทำให้ดีกว่านี้

ขอบคุณทุกท่านที่รับชม และคอมเม้นครับ อิอิ

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ dutch6544

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: [ส่งงาน GBF] Zaku Scylla Custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 07:22:49 PM »
สวยดีฮะ สีสันดูกลมกลืนกันดีฮะ :iconlol:

ไม่ทราบว่าฉากหลังนี่เอามาจากไหนเหรอฮะ :iconsmile:
DUTCH6544

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: [ส่งงาน GBF] Zaku Scylla Custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 06:19:19 AM »
สวยดีฮะ สีสันดูกลมกลืนกันดีฮะ :iconlol:

ไม่ทราบว่าฉากหลังนี่เอามาจากไหนเหรอฮะ :iconsmile:
ขอบคุณครับ ฉากหลังก็ใช้โรงเก็บหุ่น หลายๆอันเอามาต่อกันครับ (ของจีนกล่องละร้อยกว่าบาท ผมใช้10อัน)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON