ผู้เขียน หัวข้อ: Weathering MG Destiny  (อ่าน 8010 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Weathering MG Destiny
« เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 01:54:35 PM »
เสร็จแล้วครับทุกท่าน
ขอรบกวนคอมเม้นแรงๆเพื่อไปพัฒนะฝีมือต่อไปครับ
WIP ตาม Link นี้ครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=31100.0

เป็น Weathering ตัวแรกครับ
ใช้ Weathering master ของ Tamiya กับ  Dry brush ด้ายสีเงินครับ

นึกสนุก
เอา Freedom ตัวเก่ามาปัดเงิน Weather
Effect ครงดาบอยากลองทำแบบในหนังสือครับ
พ่น Super white แล้วไล่ด้วย Fluorescence Pink ครับ
(รบกวนแนะนำ)

รวมงานสะหน่อยครับ

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ
ขอบคุณสำหรับคอมเม้นล่วงหน้าครับ
atinatv

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: Weathering MG Destiny
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:44:42 PM »
สวยมากๆเลยครับ อย่างกับไปรบมาจริงๆ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:13:13 PM »
ขอบคุณครับ
 :iconcry:
atinatv

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:39:43 PM »
เจอมาหนักละสิท่า ถึงได้โทรมขนาดนี้ :iconlol: :iconlol:
...
งานอุดขัด เนียนดี งานสีก็สวย

งาน Weathering master กับ  Dry brush ก็ทำให้โมดูเก่าผ่านสนามรบ

แล้ว แต่นี้ยังทำพวกรอย Damage อีก รอยโดนฟัน โดนยิงไม่เท่าไหร่ แต่ผมชอบ

เขาหัก ไหล่แตก กระโปรงแหว่งมากกว่า สุดยอดมากๆเลยคับ :iconwish: :iconwish:
...
ปืนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้ละสิ รอยถลอกไม่ค่อยมี :iconlol: :iconlol: :iconlol:
....
สุดท้ายก็งานถ่ายรูป ที่ต้องแก้ไข (เอาไว้ผู้เชี่ยวชาญมาแนะละกัน อิอิ) มีเบลอๆมัวๆอยู่นะ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:46:30 PM »
เจอมาหนักละสิท่า ถึงได้โทรมขนาดนี้ :iconlol: :iconlol:
...
งานอุดขัด เนียนดี งานสีก็สวย

งาน Weathering master กับ  Dry brush ก็ทำให้โมดูเก่าผ่านสนามรบ

แล้ว แต่นี้ยังทำพวกรอย Damage อีก รอยโดนฟัน โดนยิงไม่เท่าไหร่ แต่ผมชอบ

เขาหัก ไหล่แตก กระโปรงแหว่งมากกว่า สุดยอดมากๆเลยคับ :iconwish: :iconwish:
...
ปืนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้ละสิ รอยถลอกไม่ค่อยมี :iconlol: :iconlol: :iconlol:
....
สุดท้ายก็งานถ่ายรูป ที่ต้องแก้ไข (เอาไว้ผู้เชี่ยวชาญมาแนะละกัน อิอิ) มีเบลอๆมัวๆอยู่นะ

จริงด้วยครับ
ปืนดูใหม่ไปหน่อย ไม่เข้าเลย
 :icondisapp:
ต้องรบกวนคำวิจารครับถึงจะเห็นจุดที่เราพลาด

เรื่องรูปเห็นจากห้อง Technic แล้วครับ
จะศึกษามาพัฒนาครับ
ขอบคุณมากมากเลยครับ
atinatv

ออฟไลน์ zol2a

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:47:29 PM »
สวยมากครับพี่โอ๊ต  :iconwish:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:55:29 PM »
สวยมากครับพี่โอ๊ต  :iconwish:

ขอบคุณมากครับ
รู้จักชื้อเล่นเราด้วย
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
 :iconhappy:
atinatv

ออฟไลน์ dutch6544

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 04:49:10 PM »
งานสวยมากๆเลยครับ เป็นผมยังไม่กล้าทำใน MG ขนาดนี้เลย สุดยอดมากครับ :iconlike:

ดรากุนมีไฟด้วยไม่ทราบว่าทำยังไงครับ มีขาตั้งด้วย ชอบมากๆเลยฮะ :iconlol:

DUTCH6544

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 05:23:58 PM »
งานสวยและกล้าดีครับ  :iconwish:
แต่ติ ตรงแผลรอยถลอกสเกลมันดูใหญ่ไปหน่อย จากที่คิดว่าเป็นหุ่นผ่านศึกมา กลายเป็นดูเหมือนของเล่นเก่าๆที่สีถลอกแล้วแทน

ปล. ภาพหลุดโฟกัสไปหลายรูปครับ  :iconsoul:
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 01:09:30 PM »
สวยฝีมือดีเหมือนเดิมครับ ขยันแบบนี้ จัด wip sazabi ver ka เลยครับ :iconlol:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 07:29:01 AM »
งานสวยมากๆเลยครับ เป็นผมยังไม่กล้าทำใน MG ขนาดนี้เลย สุดยอดมากครับ :iconlike:

ดรากุนมีไฟด้วยไม่ทราบว่าทำยังไงครับ มีขาตั้งด้วย ชอบมากๆเลยฮะ :iconlol:

ถ้าหมายถึง ส่วนปีกของ freedom เป็น effect part ครับ
มาพร้อมกับชุด Extreme blast mode
งานสวยและกล้าดีครับ  :iconwish:
แต่ติ ตรงแผลรอยถลอกสเกลมันดูใหญ่ไปหน่อย จากที่คิดว่าเป็นหุ่นผ่านศึกมา กลายเป็นดูเหมือนของเล่นเก่าๆที่สีถลอกแล้วแทน

ปล. ภาพหลุดโฟกัสไปหลายรูปครับ  :iconsoul:
คอมเม้นตอบโจทเลยครับ
Scale ดูเหมือนตัวเล็กเลยครับ
สวยฝีมือดีเหมือนเดิมครับ ขยันแบบนี้ จัด wip sazabi ver ka เลยครับ :iconlol:
ขอบคุณครับ
Sazabi ซื้อมาแล้วครับ
:)
atinatv

ออฟไลน์ zol2a

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 10:28:51 AM »
ผมเปนเพื่อนจูนคับพี่

เหนตู้โชว์กะโมแล้วคุ้นมาก  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 10:31:30 AM โดย zol2a »

ออฟไลน์ teerapong221

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 10:50:27 AM »
ดูสมจริงดีครับ งานละเอียดครับ :iconsmile: แต่บางรูปไม่ชัดทำให้ความบันเทิงลดลงครับ
แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบงานโหดแบบนี้ แอบเสียดายเล็กน้อย ชอบแบบใหม่ๆมากกว่าครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 06:02:30 AM »
ดูสมจริงดีครับ งานละเอียดครับ :iconsmile: แต่บางรูปไม่ชัดทำให้ความบันเทิงลดลงครับ
แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบงานโหดแบบนี้ แอบเสียดายเล็กน้อย ชอบแบบใหม่ๆมากกว่าครับ
ขอบคุณครับ
รับทราบเรื่องรูป จะรีบไปพัฒนาครับ
 :iconvsign:
atinatv

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 11:43:11 PM »
ลอยถลอกดูสมจริงและโหดมากเลยครับ 555
แต่สีโดยรวมทำไมดูหมองๆครับ ก็ comment ตามที่เห็นนะครับ...

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 05:55:07 PM »
ลอยถลอกดูสมจริงและโหดมากเลยครับ 555
แต่สีโดยรวมทำไมดูหมองๆครับ ก็ comment ตามที่เห็นนะครับ...
ขอบคุณครับที่ comment ครับ
ผมเข้าใจว่าสีตระกูล Character เนี้ย มันจะออก ซีดๆหน่อย
บวกกับใช้ weathering set แล้วยิ่งหมองใหญ่
atinatv