ผู้เขียน หัวข้อ: HGUC Sinanju : "ลุงชาร์ผู้ฆ่ายักษ์" แค่นี้ยังต้องการ MG อีกหรอ ?  (อ่าน 16101 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zeropuan

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
ช่วงนี้ปิดทอม เอ้ย เทอม ว่างฮะ มีเวลาพอสมควร เลยว่าจะนั่งรีวิวไปเรื่อยๆ

จนกว่าตังจะหมด ฮือออออออออ

เนื่องจากอีตาลุงบันช่างย้อม หยูนิค่อน ออกมาบ่อยเหลือเกิน ครั้งนี้ขอท้าชนด้วยคู่กัดตลอดกาลละกันนะฮะ

ประวัติส่วนตัว : http://gundam.wikia.com/wiki/MSN-06S_Sinanju

วันนี้ไม่พูดพร่ำทำเพลง มาแจ้งเกิดลุงชาร์กันเถอะครับ

ถ่ายบัตรประชาชน ห้ามยิ้มม  :iconpale:

อ่ะข้างๆ

โชว์ตรูด

ส่วนตัวชอบท่อนบนของตัวนี้มากฮะ มันดู เต็มดี

ขา สีทองเป็นสติกเกอร์ทั้งหมดนะครับ อย่าขยับบ่อยด้วย แอบเลื่อนง่ายเพราะเส้นเล็กนิดเดียว

แขนขยับได้เท่านี่ ถือว่าโอเคนะ สำหรับ HG ยุคใหม่หน่อย

ขาได้เท่านี้ ตาลุงชาร์แกยืนขาเดียวไม่ไหวผมเลยต้องใช้ฐานช่วย

ขยับเกราะชิ้นนอกได้นะครับที่ขา เอาไว้เวลาจะไปข้างหน้าข้างหลัง

ท่อพลังงาน ผ่ากลางเฉยเลย ฮือ

Thruster หลังขยับได้เยอะพอควรคับ พอให้อภัยได้

แพ็คหลังชัดๆอีกที

ลุงโชว์หน้าหน่อยดิ๊ลุง
ลุง : เก๊กแป้บ

แอ็คชั่นนิดหน่อย

มาดูอาวุธกันบ้าง
ปืน ขออภัยครับรูปไม่ชัด ส่วนที่ยิงด้านล่างสามารถถอดแล้วไปเก็บที่โล่ห์ได้ เดี๋ยวมีรูปให้ดูฮะ

โล่ห์และที่ใส่แขน (ด้านบนขวา) ที่ถอดจากปืนจะใส่อยู่ด้านล่างของโล่ห์ด้านในฮะ

สะหน่อยๆๆ

อย่ายิงตรูเซ่
รูปนี้ให้เห็นว่าเราขยับเกราะที่ขาได้ครับ เวลาลุงกะจะถอยหลังมูนวอล์คก้ใช้ไอ้นี่แหละ
เอ็งจะบ้าเรอะะะะะะะ

การใส่ effect part ที่โล่ห์ จะต้องเอาสันขวาน (เอิ่ม) ด้านใน มาสลับด้านซ้ายขวาแล้วหมุนลงไปข้างล่างครับ
เวลาที่เราจะใส่ตัวสันขวานนี่ไม่ว่าจะท่าไหน จะมีเดือยที่โล่ห์คอยล้อคไว้ไม่ให้ขยับครับ ถือว่าใช้ได้ๆสำหรับ HG นะก๊ะ

ขวานคู่ ถ้าเป็น MG คงจะเป็นชิ้นเดียวกันกับที่โล่ห์ แต่ของ HG นี้จะแยกมาให้ครับ แปลว่าเราอาจจะมีขวานสิริรวมได้ 4 อัน
เมพขิงๆเลยนะลุงง

ลุงชาร์ผู้ฆ่ายักษ์

ไอแจ๊คเอ็งมาเจอข้าเดะ ข้ามีสองอัน อันนึงไปงมมาจากบ่อน้ำที่มีคนทำร่วงไป
ลุงๆ เลอะเทอะละลุง

บีม เซเบอร์ ให้มาสองอันพร้อมเอฟเฟคพาร์ท
หรือผมรู้สึกดีไปเองเพราะโมเก่าตัวก่อนหน้า (gaplant tr-5) มันช่างจะขี้งกซะเหลือเกิน

ยุบ ชิด ยก วาง รำข้าง จ้วง
นั่นมันกระบี่กระบองแล้วลุงงง

แถมช่วงท้ายฮะ

จบข่าว

SUMMARY : ถ้าไม่ติดแค่ดีคอลกับบาซูก้า HG นี่ก็เหลือแหล่
ตัวงาน การแยกสี : 9/10 : แทบไม่ต้องทำสีเพิ่มเลย แค่จุดเล็กบางจุดเอง ตัวนี้ผมถือว่าผ่านมากๆ
การประกอบ : 7/10 : ยังมีบางจุดที่หล่อมาไม่ดีบ้าง ประกบไม่สนิทบ้าง แต่ก็ไม่ใช่จุดที่เห็นจากภายนอก โดยรวมถือว่าดี
ความสมบูรณ์ : 8/10 : จะขาดก็แค่บาซูก้ากับดีคอลก็เท่านั้น เรื่องสัดส่วน รายละเอียด ยังครบอยู่ ติดที่ว่าสติกเกอร์เยอะไปหน่อย แต่ก็โอเค
จุดขยับ : 7/10 : ถือว่าไม่มาก ไม่น้อย อีกอย่างคือ ติดเกราะติดกระโปรงไรงี้ซะเยอะด้วย ถือว่าแลกกับรายละเอียดตามตัว
ความเป็น original : 10/10 : เอาไปเลย สวยจริงๆผมยอม

แนะนำ : คนที่อยากได้ตาลุงชาร์หมวกแดงตัวนี้ ถ้าที่บ้านไม่มีที่เก็บ MG ผมว่า แค่เจ้าตัวนี้ก็น่าจะพอฮะ เพระาโดยรวมแล้วถือว่า สวยมาก ไม่ต่างจาก MG เท่าไหร่เมือ่ดูจากภายนอก (ถ้าไม่นับขนาดน่ะนะ) เป็นอีกตัวที่รู้สึกคุ้มค่าเงิน เมื่อแลกกับถ้าจะต้องใช้แบงค์เทาเพิ่มอีก 2 ใบเพื่อแลกกับ MG ก็ตาม แต่บางคนชอบหย่ายๆก้จัดไปฮะ

สำหรับวันนี้ขอลาไปก่อน ไว้จะมากวนบอร์ดใหม่นะคร้าบบบ
 :icongift: :icongift: :icongift:

หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
รีวิวได้ละเอียดมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ขอบคุณสำหรับreviewดีๆอีกหนึ่งอัน เห็นด้วยเลยสำหรับตัวนี้ว่าHG ก็งามแล้ว เว้นเสียแต่คนที่ไม่ได้เก็บ144 เอาไปวางอาจจะเขินๆได้ ว่าแต่ไม่เข้าใจว่าทำไม"ชาร์ผู้ฆ่ายักษ์"ครับ สำหรับผมตอนแรกอยากได้มาก แต่ก็หายากเหมือนกัน เพราะกระแสหนังยังไม่จบดี แต่พอจะซื้อเปิดดูกล่องแล้ว ความขี้เกียจมาเยือน ไหนจะต้องขัดหนามที่ไหล่ให้แหลม ไหนจะต้องบังพ่นทำสีทองอีก เลยเอาแค่SD ก็พอ

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
ดูรีวิวนี้แล้วเกิดความรู้สึกยากซื้อขึ้นมาทันทีเลยครับ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันกัน

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
ลุงบันไม่ให้บาซูก้ามาด้วยหรอครับ? :iconpunch:

• *
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
ลุงบันไม่ให้บาซูก้ามาด้วยหรอครับ? :iconpunch:

ไม่ได้ให้ครับ เพิ่มอีกอย่างคือที่แขนไม่สามารถทำ ทอนฟา แบบ ยูนิคอร์น ได้ฮะ

ดูรีวิวนี้แล้วเกิดความรู้สึกยากซื้อขึ้นมาทันทีเลยครับ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันกัน

ขอบคุณนะคร้าบบบผม  :iconcryjoy:

ขอบคุณสำหรับreviewดีๆอีกหนึ่งอัน เห็นด้วยเลยสำหรับตัวนี้ว่าHG ก็งามแล้ว เว้นเสียแต่คนที่ไม่ได้เก็บ144 เอาไปวางอาจจะเขินๆได้ ว่าแต่ไม่เข้าใจว่าทำไม"ชาร์ผู้ฆ่ายักษ์"ครับ สำหรับผมตอนแรกอยากได้มาก แต่ก็หายากเหมือนกัน เพราะกระแสหนังยังไม่จบดี แต่พอจะซื้อเปิดดูกล่องแล้ว ความขี้เกียจมาเยือน ไหนจะต้องขัดหนามที่ไหล่ให้แหลม ไหนจะต้องบังพ่นทำสีทองอีก เลยเอาแค่SD ก็พอ

ฆ่ายักษ์เพราะมีขวานเหมือนแจ๊คฮะ ตอนนี้นผมนั่งดูหนังอยู่พอดี ๕๕๕๕ เลอะเทอะไปหน่อย
ตัวนี้แผงกับชิ้นส่วนเยอะพอควรเลยครับ สำหรับผมที่ ต่อไปตัดเส้นไป ก้วันสองวันได้ เพราะค่อยๆทำ
SD ก็สวยแล้วครับ ตัวผมยังอยากได้ SD sazabi กะ sinanju ด้วย แต่พอเจอตัวนี้แว้บนึงคว้าเลยไม่เอาละ SD :iconwink:

รีวิวได้ละเอียดมากๆเลยครับ

ขอบคุณนะคร้าบบบ :iconlike:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: HGUC Sinanju : " ลุงชาร์ผู้ฆ่ายักษ์ " ?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 08:26:09 PM »

ฆ่ายักษ์เพราะมีขวานเหมือนแจ๊คฮะ ตอนนี้ผมนั่งดูหนังอยู่พอดี ๕๕๕๕
....
SD ก็สวยแล้วครับ ตัวผมยังอยากได้ SD sazabi กะ sinanju ด้วย....

อ่อ เป็นอย่างนี้นี่เองเรื่องแจ็ค

ใจผมก็ว่าจะซื้อSD Sazabi อีกตัวเหมือนกันครับ สวยดี

ออฟไลน์ studio057

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
บอกตรงๆว่ามีอยู่ในครอบครอง 4 ตัว สเกลละ 2 ตัวครับ กะว่าจะทำสี แล้วก็ไม่ทำมาเทียบกัน

ชอบมาก

• *
บอกตรงๆว่ามีอยู่ในครอบครอง 4 ตัว สเกลละ 2 ตัวครับ กะว่าจะทำสี แล้วก็ไม่ทำมาเทียบกัน

ชอบมาก

รอดูคร้าบ อิอิ

ฆ่ายักษ์เพราะมีขวานเหมือนแจ๊คฮะ ตอนนี้ผมนั่งดูหนังอยู่พอดี ๕๕๕๕
....
SD ก็สวยแล้วครับ ตัวผมยังอยากได้ SD sazabi กะ sinanju ด้วย....

อ่อ เป็นอย่างนี้นี่เองเรื่องแจ็ค

ใจผมก็ว่าจะซื้อSD Sazabi อีกตัวเหมือนกันครับ สวยดี

แต่หาไม่ค่อยได้เลยครับ ไม่รู้ว่าของไม่เข้าหรือว่ายังไง หลายที่เลย