ผู้เขียน หัวข้อ: onepiece grandship collection ( Part II ) งานผบ.  (อ่าน 3650 ครั้ง)

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
onepiece grandship collection ( Part II ) งานผบ.
« เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:25:12 PM »
หลังจากเสร็จจาก3ลำคราวที่แล้ว คุณผบ.ก็ค่อนข้างอู้งานครับ กว่าจะทำแต่ละที... สุดท้ายก็เพิ่มขึ้นมาได้อีก 2ลำครับ

ลำแรกเป็นของ Boa hancock ลำนี้จะให้สีแบบแนวแอบหวานตัดกับสีเทาเข้มที่ดูดุ เข้ากับบุคคลิกของBoaเลย
แต่ไอ้การตัดกันนี่แหละครับ ก็เลยต้องบังพ่นกันเหนื่อยตามเคย

ลำนี้คุณผบ.พลาดตอนติดสติ๊กเกอร์ครับ คือไม่ได้ตัดขอบ สุดท้ายพ่นclearแล้วก็ยังเห็นขอบชัดอยู่ดี

ลำนี้จุดเด่นอยู่ที่งู2ตัวที่ใช้ลากเรือ

เฟืองท้ายนี่บังพ่นไม่ไหว สุดท้ายทาเอาครับ

ลำต่อมาดูจะแหวกแนวสุด เพราะเป็นเรือดำน้ำ เจ้าของเรือคือ Trafalgar law ศัลยแพทย์แห่งความตาย

ลำนี้เห็นตอนแรก ยังคุยกับผบ.อยู่เลยว่าน่าจะง่ายสุด เอาเข้าจริง ไม่ง่ายอย่างที่คิดเลยครับ เพราะไอ้bodyเรือที่เห็น มันผ่ากลางเป็น3ชิ้นครับ
แค่อุดขัดก็เหนื่อยแล้ว

ไหนจะต้องpaintหน้าต่างกับระเบียงอีก ส่วนหน้าต่างเล็กนั้น สติ๊กเกอร์สิครับ...(ติดเบี้ยวอีกตะหาก)

เสร็จแล้วก็ปิดงานด้วยsemigross clear

รูปคู่บ้าง

5ลำแล้ววววว เหลืออีก4ที่ยังดองไว้ = ="

หมดแล้วครับ สำหรับคราวนี้ ตัวหน้าที่ผบ.เธอแพลนจะทำเป็นตัวนี้ ขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ Felasia

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 27
Re: onepiece grandship collection ( Part II ) งานผบ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:32:38 PM »
สวยมากเลย เห็นแล้วอยากซื้อมาทำบ้าง แต่ดูท่าจะเหนื่อยเอาเรื่อง ^^"

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: onepiece grandship collection ( Part II ) งานผบ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:15:25 PM »
สวยมากครับ เก็บงานได้ละเอียดมาก

ส่วนตัวผมเห็นสภาพก่อนลงสีนี่ก็ถอยละ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ drink

• **
  • Like: -1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:54:13 PM »
งานเล็กๆขนาดนี้  ยังทำออกมาเนรยนมากๆเลย  สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ teerapong221

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 10:31:26 AM »
สวยงามครับ :iconlove:
เห็นแล้วอยากแตกไลน์เลย แต่กลัวตายแหลก 55  :iconlol:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 10:32:45 AM »
ซื้อมาลำเดียวยังดองอยู่เลย
เห็นสีที่ต้องลงแล้วหมดกำลังใจครับ

ออฟไลน์ CyberMage

• *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 01:36:33 PM »
เก็บรายะเอียดสวยดีครับ ไลน์นี้ผมซื้อมาด้วยเดียวเลิกเลย ท่าทางจะเหนื่อย
G Wars มันมาก

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 01:48:04 PM »
ชอบลำสีเหลืองครับ สีสันสดใสดี
แต่ไม่ไหวนะครับ ท่านผบ นี่ชอบอู้งานเหรอครับ 5555555 ตลกดีครับ ใช้คำว่าท่าน ผบ ผมเอาให้แฟนอ่าน แฟนยังขำเลย
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ opera

• **
  • Like: 28
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 06:02:05 PM »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ^^
ตัวผมเองตอนเห็นก็รู้สึกเหนื่อยแทนเหมือนกัน แต่ดูเหมือนผู้หญิงเค้าจะเก็บรายละเอียดเล็กน้อยได้ดีกว่าผู้ชายนะครับ
ลำแรกๆตอนยังขยันๆนี่3-4วันก็เสร็จละ (แต่ตอนหลังเริ่มอู้ เลยนานหน่อย :iconpale:)

ชอบลำสีเหลืองครับ สีสันสดใสดี
แต่ไม่ไหวนะครับ ท่านผบ นี่ชอบอู้งานเหรอครับ 5555555 ตลกดีครับ ใช้คำว่าท่าน ผบ ผมเอาให้แฟนอ่าน แฟนยังขำเลย
จริงๆต้องเรียกเต็มๆว่า ผบ.ทบ. ย่อมาจาก "ผู้บัญชาการที่บ้าน" น่ะครับ 5555

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 09:35:29 AM »
ผบ.ทำงานละเอียดได้เก่งมากเลยครับ เล็กๆน้อยๆเก็บครบหมดยอดฝีมือเลยครับ