ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW GUNPLA STARTER SET  (อ่าน 5119 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
REVIEW GUNPLA STARTER SET
« เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 01:11:38 AM »
กล่อง

คู่มือ How to ถ่ายมาคร่าวๆ ครับ

ใบต่อครับ RX-78-2 กับ ZAKU II คนละด้าน

แผงครับ โทนสีจะออกเป็นสีสว่างกว่าตัวปกติน่ะครับ สีขาวจะออกครีมๆผิวมันๆ สติ๊กเกอร์ก็จะรวมของ 2 ตัวนี้มาเป็นแผ่นเดียวกัน

การประกอบก็จะเหมือนตัว HG รุ่นปกติเลยครับ ไม่มีอะไรซับซ้อน เริ่มที่ ZAKU II

อาวุธ

HG 1/144 ZAKU II

ประกอบ RX-78-2

อาวุธ

CORE FIGHTER

HG 1/144 RX-78-2

เทียบกับตัวปกติครับ(ซ้าย)จะเห็นว่าตัว Starter pack สีสว่างกว่า(ขวา)

บีมเซเบอร์ก็จะออกสว่างใสกว่าด้วย

โล่ก็สีสว่างกว่าเช่นกัน

ปืนจะออกเป็นสีเขียวขี้ม้า

ชุดนี้ก็ตามชื่อมันเลยครับเหมาะสำหรับผู้เริ่มต้น(จริงรึ?) :iconsweat: ประกอบไปด้วย HG 1/144 RX-78-2 กับ HG 1/144 ZAKU II ทุกอย่างจะเหมือนกับตัวปกติเลยครับ
สิ่งที่พิเศษที่ได้มาเพิ่ม คือ คู่มือ How to ครับ จะแนะนำพวกอุปกรณ์พื้นฐานที่ควรมี เทคนิคโมขั้นพื้นฐาน เช่น การลบรอยประกบ การแปะสติ๊กเกอร์ การแงะชิ้นส่วน เป็นต้น
ด้านหลังจะลงข้อมูลของกันพลาที่ออกตั้งแต้ต้นๆจนถึง ปัจจุบัน นิดหน่อย นอกจากนี้สีแผงจะออกแนวโทนสว่างๆกว่าตัวปกติครับ(ผมเทียบกับ RX-78-2 นะครับ เพราะไม่ได้เก็บพวกตาเดียวอะ)  :iconshy2:
โดยแผงสีขาวๆจะออกไปทางโทนสีครีมๆผิวมันๆ ต่อเสร็จแล้วดูเก่ายังไงก็ไม่รู้(ออกเหลืองๆ55) ส่วนที่เป็นสีเทาๆของตัวปกติชุดนี้สีจะออกไปทางโทนสีเขียวขี้ม้า

สำหรับผม ผมติดว่าชุดนี้คงเหมาะกับคนชอบเก็บพวกสีที่ต่างจากตัวปกติมากกว่าครับ
เพราะเทคนิคต่างๆที่ให้มาเนี่ย ไปซื้อหนังสือมือใหม่หัดเล่นกันพลาดีกว่าครับ คุ้มกว่า ได้เทคนิคเยอะกว่า แถมแปลเป็นไทยแล้วด้วยที่สำคัญ 55 :iconlol:

ดูรูปเพิ่มเติมที่นี่ >>> https://www.facebook.com/media/set/?set=a.455275521269473.1073741880.371931812937178&type=3&uploaded=55