MODEL ZONE > Show Off / ทำสีมาอวด

Tamiya 1/700 Navy Army

(1/6) > >>

SilverRazor:
ฝีมือไม่มีแต่ใจรัก มือใหม่หัดทำครับ  :iconvsign:

ซื้อกล่องแรกลำเล็กๆที่สะพานเหล็กเมื่อยี่สิบกว่าปีที่แล้ว(สังเกตุง่ายว่ากล่องเหลืองๆเก่าๆ)  :iconfreak:
จากนั้นเพิ่งมีโอกาสไปญี่ปุ่นเมื่อต้นปีนี้เลยสอยลำใหญ่ๆมาซะสิบกล่อง  :iconsweat:
สีที่ใช้ก็ง่ายๆ พ่นซะให้ทั่วๆจะได้เหมือนกันให้หมด ฝีมือไม่มีอะ :iconcry:

เสร็จแล้วก็เอามาเก็บที่ตู้โชว์ซะเลย กว่าจะเสร็จแต่ละลำเพ่งจนตาแทบเหล่
จริงแล้วยังมีเครื่องบินกับรถถังอีก ไว้ว่างๆจะถ่ายส่วนที่เหลือมาให้ดูกันนะครับ  :iconlove:

jason:
ไม่รู้จะพูดยังไง เรื่องสี ช่างมันเถอะ :iconfreak: :iconfreak:

ผมชอบความยิ่งใหญ่อลังการ ของกองทัพเรือท่านมากเลย :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

Felasia:
จริง ยิ่งใหญ่อลังการมากกก แม้สีจะไม่ได้ลงรายละเอียดเยอะ แต่พอวางรวมๆ กัน มันดูทรงพลังยิ่งนัก

jackal:
งานต่อของท่านสวยมากครับ ผมว่าเก็บรอยต่อดีงานประกอบเรียบร้อย ส่วนเรื่องสีผมว่าเวลาเอาใส่ตู้โชว์เปิดไฟส้มอ่อนๆอย่างงี้ ดูสวยไปอีกแบบ โดยรวมถือว่าชอบเลยครับผม

SilverRazor:
ดีใจที่ยังมีคนชอบโมเดลแนวนี้บ้าง ขอบคุณทุกท่านที่คอมเม้นท์ครับ  :iconvsign:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version