ผู้เขียน หัวข้อ: นอกไลน์ : MAcross 1/100 VF-25F Messiah Valkyrie Alto Custom ชื่อมันจะยาวไปม๊ายย  (อ่าน 5097 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zeropuan

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
สวัสดีฮะพี่น้องทุกท่าน เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปประเทศแหล่งกำเนิดแห่งการ์ตูนหลุดโลกสัตว์ประหลาดหุ่นยนต์ทุกเรื่อง ประเทศญี่ปุ่นนี่แหละครับ :iconwink:
ได้มีโอกาสไปที่ akiba หรือ akihabara ที่ทุกคนรู้จักกัน ละก็ได้เจอเจ้านี่นี่แหละคับ
เมื่อก่อนไม่เคยจะรู้สึกว่าจะต้องมาแตกไลน์เลย แต่พอแตกเท่านั้นแหละ แตกเลย แตกยาวด้วยครับ มีพาดไป valvrave อีก มาไงไม่รู้ มึน :icondizzy:

มาดูเจ้านี่ดีกว่า เวิ่นนานไปละ
ยาวเลยนะครับ ต่อดิบตัดเส้นติด decal อย่างเดียว

การประกอบ : 8/10 ประกอบง่ายคับไม่มีอะไรมากมาย
รายละเอียด : 6.5/10 ลายสวยมากแต่ต้องกรีดลายด้วยนะไม่งั้นวอชไม่ติดเลย เลอะเทอะไปหมด
ความเป็น original : 10/10 เหมือนเด๊ะสัดสวนเยี่ยม
gimmicks : ุ6/10 ขยับได้แต่ปีกไปมาเท่านั้นเอง
รวม :  7/10 ละกัน กลางๆ

สรุป : ไทยหาไม่ค่อยมี ญี่ปุ่นขายถูก ต่อง่าย ลายไม่ลึกต้องย้ำเส้นกันบานเบอะ  :iconpale:

แฟนๆมาครอสยินดีด้วยนะครับ คุณได้ผมเพิ่มเข้าไปอีกคนนึง ๕๕๕๕ รู้สึกยิ่งมองยิ่งชอบแล้วสิ
ไปละค้าบ ขอบคุณประเทศญี่ปุ่นมาด้วย ณ โอกาสนี้ :iconlike:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ Operationman

• **
  • Like: 0
Re: นอกไลน์ : MAcross 1/100 VF-25F Messiah Valkyrie Alto Custom ชื่อมันจะยาวไปม๊ายย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:35:42 AM »
ใช่ของ Hasegawaใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Zeropuan

• Verified User
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
Re: นอกไลน์ : MAcross 1/100 VF-25F Messiah Valkyrie Alto Custom ชื่อมันจะยาวไปม๊ายย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:37:41 AM »
ใช่ของ Hasegawaใช่มั้ยครับ
Bandai ครับ
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-