ผู้เขียน หัวข้อ: M3 U.S TANK งานพู่กัน พร้อม Diorama  (อ่าน 3522 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bonsalino

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 22
M3 U.S TANK งานพู่กัน พร้อม Diorama
« เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 12:47:43 PM »
แต่งให้ดูเหมื่อนรถถังที่ผ่านสงครามมาจนใช้การไม่ได้   :iconlol: :iconlol:

ฉากจำลองจากพื้นดิน ที่โดนระเบิด เอ้ามาดูกันคับ

ใช้เทคหนิกหลายแขนงในการทำสี ให้ดูเก่า บวกกับเอฟเฟค เขม่าดินปืน ผมว่าก็ทำออกมาได้ห่วยแตกระดับหนึ่งสำหรับผม ที่เป็นมือใหม่  :iconpale:
ขอบคุณที่รับชม ช่วยติชมกันด้วยนะ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: M3 U.S TANK งานพู่กัน พร้อม Diorama
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 05:58:05 PM »
เป็นเทคนิคห่วยแตกที่สมจริงมากครับ :iconlove: :iconlove: :iconlove:

สายแต่งให้ดูโทรมแบบนี้ เทคนิค จะเละมาก เละน้อย ก็ดูดีครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: M3 U.S TANK งานพู่กัน พร้อม Diorama
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 07:02:53 PM »
โอ้ว เท่โพด สมจริงมั่กๆครับ :iconpanic:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 08:15:23 PM »
ซากรถถังสนิมขึ้นสะใจมากครับ :iconlol:

ออฟไลน์ piawjojo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 07:50:41 PM »
สีทีใช้เป็นสีอะไรเหรอครับ น้ำ หรือ ทินเนอร์ หรือน้ำมัน แล้วไม่ทราบว่างานแนวนี้ต้องปิดงานด้วย เคลียร์ด้าน เคลียร์มัน หรือไม่ต้องพ่นครับ เพราะผมเคยลงเคลียร์ด้านไป กลายเป็นซีดขาวไปเลย

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 10:01:41 AM »
งานโหดมากครับ สุโค่ยย
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ Operationman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 10:52:53 PM »
นี่มันบอร์ดModelนะครับ ไปถ่ายรูปรถถังของจริงมาแบบนี้ได้ไง
* Operationman โดนเตะ
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 09:43:42 PM »
ผมคิดว่าเป็นเทคนิคที่ทำออกมาได้สมจริงมากครับ...
เพียงแต่ขาดเสน่ห์ไปซักหน่อย...
น่าจะเติมพวกสีเขียวของต้นไม้ขึ้นปกคลุมอีกซักนิดนะครับ
 :iconvsign:

ออฟไลน์ Bonsalino

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 12:52:17 AM »
สีทีใช้เป็นสีอะไรเหรอครับ น้ำ หรือ ทินเนอร์ หรือน้ำมัน แล้วไม่ทราบว่างานแนวนี้ต้องปิดงานด้วย เคลียร์ด้าน เคลียร์มัน หรือไม่ต้องพ่นครับ เพราะผมเคยลงเคลียร์ด้านไป กลายเป็นซีดขาวไปเลย

ใช้สีสูตรทินเนอร์ ทารถถังครับ ส่วนคราบสนิมนี่ก็ใช้สีน้ำมันครับ อาจจะใช้สูตรน้ำก็ได้ครับ ส่วนปิดงานต้องใช้เครียร์ด้านครับ เพราะหากใช้เครียร์มัน จะไม่สมจริง เเนะนำให้ใช้ของเลแลนด์ครับ พ่นตอนแดดออกก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ