ผู้เขียน หัวข้อ: ฝุ่นบนโม  (อ่าน 3201 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
ฝุ่นบนโม
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 01:35:41 PM »
รบกวนสอบถามครับว่า
วีธีกำจัดฝุ่นที่ดีที่สุดคือวิธีไหนครับ
พอดีผมยังไม่มีตู้โชวเลยวางเอาไว้เฉยๆ
มีฝุ่นเกาะเต็มไปหมด
ว่าจะเอาไปล้างน้ำทั้งตัวเลยแต่กลัว Decal น้ำจะลองออก
รบกวนครับ  :iconwish:
atinatv

ออฟไลน์ xaxis

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: ฝุ่นบนโม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 01:52:28 PM »
อ่านในหนังสือมือใหม่หัดเล่น Gunpla บอกให้ใช้พู่กัน ปัดฝุ่นเอาครับ

ออฟไลน์ joke_og

• Verified User
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 02:21:25 PM »

พวกแบบนี้อ่ะคับหาได้ตามร้านซ๊เอ็คมั่ง ลองดูคับใช้เช็ดฝุ่นดีมาก

ออฟไลน์ crazyoxy

• Verified User
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 02:32:40 PM »
ผมใช้แปรงปัดแก้มของผู้หญิงอ่ะปัด แต่แปรงมีตั้งแต่ขนาดใหญ่ปัดกว้างๆแบบขี้เกียจและแปรงเล็กๆไว้ปัดตามซอกด้วยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 03:49:01 PM »
 :iconsmile:
ขอบคุณทุกคำเสนอแนะครับ
จะลองดูครับ
atinatv

ออฟไลน์ NeoZeta

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 01:12:33 AM »
ใส่ไว้ในกล่องโชว์พลาสติก

ออฟไลน์ jackal

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 07:30:31 AM »
พู่กันเบอร์ใหญ่ๆเลยครับ ใช้ปัดได้ตั้งแต่ยังไม่พ่นสียันปัดฝุ่นบนโมที่ทำสีแล้ว ส่วนล้างน้ำถ้าพ่นเคลียปิดงานหลังติดดีคอลดีแล้ว ดีคอลไม่หลุดแน่นอนครับ ผมก็เคยเห็นพ่อเอามาล้างอยู่บ่อยๆ แต่ระวังน้ำมันไปขังอยู่ในตัวโม แล้วน้ำออกไม่หมดวางทิ้งไว้น้ำไหลย้อยออกมาเป็นคราบนะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 10:08:49 AM »
ใส่ไว้ในกล่องโชว์พลาสติก
พู่กันเบอร์ใหญ่ๆเลยครับ ใช้ปัดได้ตั้งแต่ยังไม่พ่นสียันปัดฝุ่นบนโมที่ทำสีแล้ว ส่วนล้างน้ำถ้าพ่นเคลียปิดงานหลังติดดีคอลดีแล้ว ดีคอลไม่หลุดแน่นอนครับ ผมก็เคยเห็นพ่อเอามาล้างอยู่บ่อยๆ แต่ระวังน้ำมันไปขังอยู่ในตัวโม แล้วน้ำออกไม่หมดวางทิ้งไว้น้ำไหลย้อยออกมาเป็นคราบนะครับ
ขอบคุณมากครับ
จะลองหาพู่กันมาปัดๆดู
คราบน้ำคงทำใจลำบากกว่าฝุ่น
atinatv