ผู้เขียน หัวข้อ: [Prime] Shockwave ผู้คืนชีพให้เหล่า Predacons  (อ่าน 2518 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44
[Prime] Shockwave ผู้คืนชีพให้เหล่า Predacons
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 09:57:03 PM »

สวัสดีครับ

Shockwave ตัวนี้ที่จริงผมได้มาเกือบปีแล้ว ที่จำได้เพราะสั่งมาตั้งแต่ยังทำงานอยู่ที่เก่า แล้วผมออกเมื่อมิถุนายนปี 56 แต่ก็เพิ่งได้มารีวิว เป็นงานของ Takara ครับสีจะแตกต่างจาก Hasbro คือจะเงาๆ ออกเมทัลลิคกว่า ถ้าใครอยากได้ของฮาสโบรก็ตอนนี้ตามห้างลด 50% ครับ เหลือเพียบเลยแต่ตัวอื่นจะไปเกือบหมดแล้ว ทั้งๆ ที่ตัวนี้ผมว่าโอเคอยู่นะ

Robot Mode

ผมว่าสวยดีนะ

ด้านหลังเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง

แหลมๆ (เรียกอะไรดี) ขยับได้

นี่ก็ด้วย

จุดขยับโอเค แต่ขาท่อนล่างใหญ่มากๆ เลยมักจะติด

แขนขวามีที่ติดอาวุธ

มือใช้ถือได้ตามปกติ

ลูกเล่นกดปุ่มแล้วปืนหมุนได้ สนุกมากผมเล่นบ่อยมากๆ 555+

สายพานนำมาติดที่ปืนได้เหมือนในการ์ตูน

เกราะ Beast Hunter สีจะแตกต่างจากฮาสโบร

ชิ้นนี้เหมือนมือขนาดยักษ์

Vihicle Mode

ชิ้นใสตรงหน้าอกเวลาแปลงให้ล็อกแค่ด้านบนพอ ไม่ต้องพยายามดึงมันลงมาอีก มันมีที่ล็อกด้านบนอยู่แล้ว เล็กๆ หลุดง่ายแต่ให้จบแค่นั้นเลย

มันก็ดูเหมือนในการ์ตูนนะ

ตอนแรกคิดว่าหมุนปืนไปด้านหลังไม่ได้น่ะ

ติดเกราะดูเป็นสัตว์ประหลาดต่างดาว

เทียบขนาด

Predacons ตัวเดียวที่ผมมีตอนนี้

พูดไม่รู้เรื่อง

พบกันใหม่คราวหน้าครับ