ผู้เขียน หัวข้อ: SD SINANJU CUSTOM LED  (อ่าน 3589 ครั้ง)

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
SD SINANJU CUSTOM LED
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 10:08:35 PM »
งานสีกระป๋องคับ ใช้SD+HGUC ลองยืดสัดส่วนครั้งแรกคับ อ้อ....ติดไฟครั้งแรกด้วย
สีที่ใช้เป็นสีแคนดี้โทนของเลแลนด์นะคับ พ่นดำเงารองพื้นก่อน ละพ่นสีบลอนตาม ตามด้วยเคลียเหลือง สุดท้ายเคลียแดง ปิดท้ายด้วยแลคเกอร์เงาคับ สีมันจะออกแดงๆเหลือบๆทองๆ เคบเห็นในเว็บเลยลองเอามาทำตาม รูปน้อยไปหน่อยนะคับ ถ่ายรูปไม่เก่งเท่าไร

ออฟไลน์ tangtai425

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: SD SINANJU CUSTOM LED
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 09:43:17 AM »
สวยสุดยอดครับ
รบกวนแนะนำวิธีทำยืดส่วนหน่อยครับ ทำไงอะ อยากทำมั่ง

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 09:55:59 AM »
สวยสุดยอดครับ
รบกวนแนะนำวิธีทำยืดส่วนหน่อยครับ ทำไงอะ อยากทำมั่ง

ขอบตุณที่ชอบคับ :iconsmile:
ส่วนเรื่องวิธีการยืดนั้น ผมใชีSDเป็นเบสคับ ละใช้แขนขาของHGตัวนั้นๆมาตัดเอา ละเอาอีโป้วพอกอุดขัด จริงๆมันแล้วแต่ตัวคับ อย่างตัวนี้ผมเอาแขนของHGทั้งดุ้นมาตัดหน่อยนึง ส่วนกระโปรงใช้ของHGเดิมๆเลยคับ ละก็เอาต้นขาของHGมาต่อกับขาSD ละก็ยืดคอขึ้นประมาณ3มิลคับ ลองทำดูนะคับ ตัวนี้ผมก็เพิ่งลองทำตัวแรก มือใหม่อยู่คับ:iconmeow:

ออฟไลน์ Te

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ค่อยเป็น ค่อนไป จะดีเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:14:48 PM »
สวยงามครับพี่

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 12:10:47 PM »
สวยมากครับ
ชักอยากลองsd บ้างแล้ว
atinatv

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 04:36:18 PM »
สวยมากๆเลยครับ สีแดงๆเงาๆแบบนี้สวยมากๆ ติดไฟด้วยอีกต่างหาก :iconlove: :iconlove:
ถ้ามีภาพเพิ่มเติมหลายๆมุมจะแจ่มมากครับ อยากเห็นหลายๆมุม