ผู้เขียน หัวข้อ: [Gundam Build Fighter] เบ๊โหด สมรภูมิเดือด HG 1/144 GM Sniper K9  (อ่าน 10372 ครั้ง)

ออฟไลน์ DIEND

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
  • TRANSFORMERS ,GUNPLA ,ANIME และของเล่นอื่นๆ
[Gundam Build Fighter] เบ๊โหด สมรภูมิเดือด HG 1/144 GM Sniper K9
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 05:31:00 PM »

ภาพหน้ากล่อง

---โปรดใช้การพิจารณาในการตัดสินใจในการอ่านรีวิว และการเลือกซื้อ เพราะทั้งหมดนั้นเป็นความเห็นของผู้รีวิวล้วนๆ

ข้อมูล
GM Sniper K9 เป็นกันพลาของคู่พี่น้องเรนาโต(ประกอบด้วย จูลิโอ และ มาริโอ) ที่นำเข้าลงแข่งในการแข่งขัน(นอกจากจิมสไนเปอร์แล้ว ยังมีหุ่นอย่างบาคูแท็งค์ ในการแข่งขันอีกด้วย) โดยจิมสไนเปอร์K9นี้ จะมีต้นแบบมาจาก GM Sniper จาก Gundam 0080 War in The Pocket ซึ่งทางบันไดเองก็เคยออก HG 1/144 GM Sniper ไปแล้วเมื่อปี 2012 นี้เอง รวมทั้ง GM Sniper K9 ที่มาในภาค BF นี้ มีการปรับเปลี่ยนกระโปรงหน้า และข้างใหม่ รวมทั้งติดเกราะที่หน้าอก และโมปืนบีมสไนเปอร์ไรเฟิลขนาดยักษ์ขึ้นมาเอง พร้อมกับ K9 Dog Pack ที่เป็นหุ่นผู้ช่วยอีกด้วย

พูดมานาน งั้นเรามาดูตัวแผงกันเลยดีกว่า

แผงทั้งหมด //เยอะใช่ย่อยนะเอ่อ

ดีเทลต่างๆ

ตัวฟิกทหารซีอ้อน ที่ให้มา //หุ่นสหพันธ แต่มันเอาทหารซีอ้อนมาใช้ (เอ่อ ช่างมันเถอะนะ)

ต่อเสร็จแล้วก็.....

หน้าตรง

ด้านข้าง และหลัง

มาดูของที่ให้มากันเถอะ

บีมกัน 2 กระบอก
ซองใส่บีมกัน 2 ซอง (ที่ติดที่ขา)
บีมเซเบอร์ 2 เล่ม
ฮีท ไนฟ์ 1 เล่ม
Beam Sniper Rifle 1 กระบอก
Sniper Rifle 1 กระบอก
Bullpup Machine Gun 1 กระบอก
โล่ 1 ชิ้น
K9 Dog Pack 1 ตัว
มือแบ 1 ข้าง
มือแบบจับสไนเปอร์ 1 ข้าง
มือแบบจับปืนทั่วไป 2 ข้าง
มือแบบจับบีม 2 ข้าง

พวกนี้เอาไปใช้เปลี่ยนเป็น GM Sniper แบบธรรมดาได้

พร่ามมานานละ มาติดอาวุธกันครบเซ็ตมั้ง

ด้านหน้า

แขนกางได้เท่านี้

ขา บ่องตง ถ้าไม่ถอดซองใส่ปืนออก จะขยับได้ลำบากมาก แต่ก็ได้เท่านี้อ่ะนะ

ซูมใต้กระจกตา ละเอียด + สวย ใช่ย่อย

แอ็คชั่นดูมั้ง
ทำท่าตอนนั่งคุกเข่า เล็งสไนส่องได้ แต่อาจไม่เนียนเพราะมีปัญหาที่ซองเก็บปืน(ชอบหลุดหากงอขามากๆ) //ลืมบอก ไกปืนหมุนได้นะ แต่ผมมารู้ตอนถ่ายรีวิวเสร็จ

เอาปืนมาหนีบที่รักแร้ได้นะ

หรือจะทำท่าเอาปืนพลาดบ่าแล้วยิงก็ยังได้

ถ่ายคู่กับสัตว์เลี้ยง

เอื้อมไปหยิบมีดได้ แต่มือจะบังหน้าหน่อย

เดี๋ยวอาจได้เห็นไอ้มีดเล่มนี้ มาใน เจกันของคุณคอนรอย ที่มาในม้าขาว ตอน 7 ก้ได้

หันมาจับบีมกันพิฆาตคุณหลวง(ฮา)มั้ง

ปืนมันดูแปลกๆยังไงชอบกลแหะ แต่เห็นแล้วนึกถึงปืนของเครูดิม

เล่นกับบีมเซเบอร์มั้ง

เอาชิ้นเหลือ มาแปลงเป็น GM Sniper II แบบธรรมดาได้

ด้านหน้า

ด้านหลัง แค่เอาแบ็คแพ็คมาติดแทน K9 Dog Pack

แอ็คชั่น!!!!

K9 Dog Pack & Solider

ด้านหน้า

ด้านข้าง

แพ็คหลัง จะสามารถเปิดเพื่อเก็บฟิกทหารได้ (ได้ 4 ตัวนะ //แต่เอ็งแถมมาให้ 8 ตัว  :icondisapp:)

ตัวเชื่อม ติดกับอะไรก็ได้ ที่เป็นรูกลมๆแบบนี้ หลักๆจะมี HG 1/144 Nemo(ทั้ง 3 Ver.) อ่ะนะ แต่ถ้าซื้อแบบแยกต่างหาก จะเอาไปติดให้ Gelgoog กับ 105 Slaughter Dagger ได้ด้วย

ฟิกทหารทั้ง 8

ซูมดูสิ ดีเทลถือว่าเยี่ยมนะ

รวมพล เบ๊แห่งสหพันธ  //บ่องตงว่าทั้งนีโม่ และจิมสไรเปอร์ ผมว่านีโม่ทำมาดีกว่านะ

มาดูปัญหาที่เจอระหว่างถ่ายทำกันเถิดพี่น้องชาวพลาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

1.มือ กับ แขน เหมือนมันจะติดปัญหาที่แขนมากกว่า (คือพอติดอาวุธหรืออะไรหนักๆแล้ว มันจะร่วงทันที ขนาดบีมกันจิ๋วๆ มันยังมือตกเลย) //ถามว่าแก้ไง ผมว่าเอาอีพ็อกซี่พอกที่ตัวแขน ให้หนาเกินชิ่น PC หน่อยนิดนึง น่าจะโอเค (ไม่เข้าใจ ลองดูแขนของเจสต้าไม่ก็นีโม่ละกันนะ)

2.อันนี้เจอกันทุกคน ขากับตัวซองเก็บปืน จะชอบหลุดหากขยับมากๆ ต้องเสียเวลาเสียบใหม่ให้ตรงล็อคอีกครั้ง //ขนาดแต้มมากเกอร์ให้ฝืดแล้ว ยังไม่หาย ก็ยากแล้วละ

3.โล่กับแขน บางครั้งถ่ายแล้วโล่ก็หลุดก็มีนะ //แต่แน่นกว่าโล่ของนีโม่ละกัน

4.หมา ตัวที่วงไว่แหละ เป็นจอยย์แบบนี้ยังไงก็หลวม และหลุด ผมเลยเอามากเกอร์แต้มจอยย์ให้ฝืด เลยแก้ได้แล้ว

สรุป
---ชอบจิม ชอบเบ๊ รักสหพันธ FCพี่น้องเรนาโต ก็แนะนำอีกตัวนะ
---ชอบหน่วยสไน อาวุธระยะไกล ก็แนะนำตัวนี้เลย
---ไม่ชอบตัวหมา แต่ชอบหุ่น ก็ซื้อ HG 1/144 GM Sniper II มาก็พอแล้ว
---ชอบแบบ 2 In 1 ก็แนะนำตัวนี้อีกตัวนะ

ให้คะแนน 9 : 10

ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ ขอบคุณครับ

ปล.รู้สึกรีวิวคราวนี้อาจปวดตาหน่อย เพราะต่อเสร็จแต่เมื่อคืนแล้วตื่นมาถ่ายรูปเลย เลยไม่ทันได้เช็ครายละเอียดหมดทุกส่วน 

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: [Gundam Build Fighter] เบ๊โหด สมรภูมิเดือด HG 1/144 GM Sniper K9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:06:16 PM »
รูปเยอะ ละเอียดดีมากครับ 

ผมว่าเบ๊ แค่นี้หล่อมากเลยครับอาวุธครบคัน ถ้าทำสีหน่อย สู้เจสต้า ได้เลย

แอบสังเกตตู้นี้ประกอบการรีวิวบ่อย :iconnasty:

• **
  • TRANSFORMERS ,GUNPLA ,ANIME และของเล่นอื่นๆ
Re: [Gundam Build Fighter] เบ๊โหด สมรภูมิเดือด HG 1/144 GM Sniper K9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:45:04 PM »
รูปเยอะ ละเอียดดีมากครับ 

ผมว่าเบ๊ แค่นี้หล่อมากเลยครับอาวุธครบคัน ถ้าทำสีหน่อย สู้เจสต้า ได้เลย

แอบสังเกตตู้นี้ประกอบการรีวิวบ่อย :iconnasty:

ผมว่ามันง่ายดีนะ

ขนาดช่องตู้มันก็ไม่กว้างเกินไป และแคบเกินไป พอวางรีวิวพวก HG 1/144 และ RG 1/144 ได้

เผื่อบ้านใครหาที่ถ่ายรีวิวลำบาก ก็สามารถเอาตู้(แบบไม่ติดกระจก)มาใช้ดูได้ ผมว่ามันเยี่ยมจริงๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 01:57:47 AM »
อ่านเพลินเลย รีวิวสนุก และละเอียดดีครับ เบ๊พวกนี้ ดีเทลเยอะใช่เล่นเหมือนกันครับ  :iconvsign:

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 10:21:28 PM »
ลองเอามาถ่ายดู

แบบที่หมุนไกปืนแล้ว จะโพสได้อิสระดีแหะ :iconjoy:

ปล.ตอนนี้จัดการโมมือใหม่แล้ว เลยค่อนข้างแน่นกว่าเดิมเล็กน้อย ถึงปืนที่ถือจะตกมาในบางคราวก็ตาม(หลักๆคือสไนอ่ะนะ)  :iconcry: