ผู้เขียน หัวข้อ: [ย้อมหุ่น] 1/144 Crimson Exia  (อ่าน 3673 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
[ย้อมหุ่น] 1/144 Crimson Exia
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 11:30:17 AM »
ตัวนี้เป็นตัวโมสีตัวแรกที่ลองทำครับ ให้ชื่อว่า Crimson Exia
ใช้สีกระป๋อง Leyland ลองย้อมดูเล่นๆ ครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ติชมได้เลยนะครับ
ขอบคุณมากครับผม

:iconhappy:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [ย้อมหุ่น] 1/144 Crimson Exia
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 12:34:48 PM »
สวยมากๆเลยครับ
หุ่นเหมือนผ่านการรบมาจริงๆเลย

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
Re: [ย้อมหุ่น] 1/144 Crimson Exia
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 05:56:52 PM »
ครั้งแรกขนาดนี้ก็เก่งละคับ แนะนำให้ตัดเดือยหลังเขาทิ้งก็ดีนะคับ จะได้ดูเฉี่ยวๆกว่านี้ :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 08:32:46 PM »
สวยมากๆเลยครับ
หุ่นเหมือนผ่านการรบมาจริงๆเลย
ขอบคุณมากครับ พอดีดูมาจาก youtube อีกทีเลยลักจำมาลองทำดูครับ  :iconjoy:

ครั้งแรกขนาดนี้ก็เก่งละคับ แนะนำให้ตัดเดือยหลังเขาทิ้งก็ดีนะคับ จะได้ดูเฉี่ยวๆกว่านี้ :iconsmile:
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะกลับไปเฉือนออกวันนี้เลยครับ   :iconjoy:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 09:54:59 PM »
เปิดงานแรกก็ทำแบบรอยถลอก ไม่ธรรมดาละ ใจกล้ามาก แต่ว่าสวยครับ :iconwish:
 ผมยังไม่กล้าทำซักตัวเลย  :iconsoul:

ถ่ายรูปได้สวยมากครับ นับถือเรื่องนี้อีกเรื่อง

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:48:49 PM »
เปิดงานแรกก็ทำแบบรอยถลอก ไม่ธรรมดาละ ใจกล้ามาก แต่ว่าสวยครับ :iconwish:
 ผมยังไม่กล้าทำซักตัวเลย  :iconsoul:

ถ่ายรูปได้สวยมากครับ นับถือเรื่องนี้อีกเรื่อง
ขอบคุณมากเลยครับ จริงๆโดนเพื่อนท้าเอาไว้ กว่าจะได้ลองก็ทำใจอยู่นานพอสมควรเลยครับ  :iconjoy: