ผู้เขียน หัวข้อ: +++ น้องใหม่ครับ หัดทดลองทำ Weathering แนวรอยถลอก MG Geara Doga +++  (อ่าน 5431 ครั้ง)

ออฟไลน์ simurator

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
ติชม หน่อยนะครับ รูปน้อยไปหน่อย  :iconlike:

นี้เป็นพี่น้อง....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2014, 10:18:27 PM โดย simurator »

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: +++ น้องใหม่ครับ หัดทดลองทำ Weathering แนวรอยถลอก MG Geara Doga +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 05:36:55 PM »
สวยดีครับ รอยถลอกเหมือนโลหะจริงๆ

ออฟไลน์ FaCharius

• *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
Re: +++ น้องใหม่ครับ หัดทดลองทำ Weathering แนวรอยถลอก MG Geara Doga +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:03:19 PM »
เหมือนโลหะจริงๆเลยครับ ไม่ทราบว่าทำยังไงหรอครับ   :iconwish:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ simurator

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 09:59:56 AM »
เหมือนโลหะจริงๆเลยครับ ไม่ทราบว่าทำยังไงหรอครับ   :iconwish:

ผมใช้พู่กันเบอร์ 1 แล้วใช้สีของ Tamiya เบอร์ X-11 Chrome Silver ผสมกับ X-20 Thinner เล็กน้อย......

ก่อนปัด ก็เอาพู่กันปัดกับกระดาษให้แห้ง ๆ หน่อยครับ และก็ปัดเฉพาะตรงขอบของโมเดลครับ ย้ำนะครับว่า พู่กันต้องแห้ง ๆ นะครับ

ถ้าพลาดก็เอาคอตต้อนบัดจุ่มกับ X-20 Thinner ให้หมาด ๆ และเช็ดออกครับ  :iconvsign:

ส่วนที่เป็นจุด ๆ ก็จิ้ม ๆ เอาครับ ส่วนปืน ผมใช้สี Tamiya เบอร์ X-10 Gun Metal เอาครับ สีสวยมาก.......

ปล.ต้องใจเย็น ๆ นะครับ แล้วงานจะออกมาดี ทั้งหมดเป็นสีแบบ Enamal
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2014, 10:03:23 AM โดย simurator »

ออฟไลน์ ballster

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 11:05:19 AM »
รอยสวยมากครับ  :iconpunch:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 07:09:33 PM »
สวยมากเลยครับ
กำลังพอดีเลย
ตอนผมลองทำเลอะครับ
atinatv

ออฟไลน์ FaCharius

• *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 07:20:53 PM »

ผมใช้พู่กันเบอร์ 1 แล้วใช้สีของ Tamiya เบอร์ X-11 Chrome Silver ผสมกับ X-20 Thinner เล็กน้อย......

ก่อนปัด ก็เอาพู่กันปัดกับกระดาษให้แห้ง ๆ หน่อยครับ และก็ปัดเฉพาะตรงขอบของโมเดลครับ ย้ำนะครับว่า พู่กันต้องแห้ง ๆ นะครับ

ถ้าพลาดก็เอาคอตต้อนบัดจุ่มกับ X-20 Thinner ให้หมาด ๆ และเช็ดออกครับ  :iconvsign:

ส่วนที่เป็นจุด ๆ ก็จิ้ม ๆ เอาครับ ส่วนปืน ผมใช้สี Tamiya เบอร์ X-10 Gun Metal เอาครับ สีสวยมาก.......

ปล.ต้องใจเย็น ๆ นะครับ แล้วงานจะออกมาดี ทั้งหมดเป็นสีแบบ Enamal

ขอบคุณมากครับผม  :iconsmile:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 12:06:44 AM »
สวยมากครับ สีคลาสสิก เวอร์เทอริ่งได้ เหมาะมากไม่เลอะไม่มากไป สำหรับงานหัดลอง ใช้ได้ดีเลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Fluzzy

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 04:54:04 PM »
 :iconwish: สวยมากครับ อย่างกับสีถลอกจริงๆเลย