ผู้เขียน หัวข้อ: MG 1/100 Wintery Exia  (อ่าน 3693 ครั้ง)

ออฟไลน์ mesollos

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
MG 1/100 Wintery Exia
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 08:27:02 PM »
Wintery Exia

สีที่ใช้

เกราะสีน้ำเงิน เปลี่ยนเป็น สีเทาฟ้า Tamiya Corsa Gray (กระป๋อง)
เกราะสีแดง เปลี่ยนเป็น สีน้ำเงิน Tamiya Royal Blue (ขวดเหลี่ยม) ใช้พู่กันทา
โครงในสีเทา เปลี่ยนเป็น สีดำเมทัลลิค Tamiya Metallic Black (กระป๋อง) บางส่วนใช้ Flat Black (กระป๋อง) ของ Leyland เพราะทามิย่าหมดครับ  :iconpale:
ชิ้นส่วนสีเหลือง เปลี่ยนเป็น สีทอง Gunze (ขวด) ใช้พู่กันทา
ดาบสีเทา เปลี่ยนเป็น สีโคลม ของยี่ห้ออะไรซักอย่างซื้อจากสมใจครับ แต่พ่นหนาเกินมากๆเลย

ละก็พ่นเคลียมันเฉพาะส่วนสีฟ้า เคลียด้านเฉพาะสีขาวครับ

ทำ exia เป็นสีออกโทนสว่างครับ อาจจะจืดไปบ้าง เป็นตัวทำสี custom สุดๆ เป็นตัวแรกเลยครับ

พ่นผิดๆถูกๆ เยิ้มบ้างเละบ้างอะไรบ้าง  ตัวสติ๊กเกอร์ขูดนี้หัดขูดสุดๆ พังหลายจุดมาก  :icondizzy:

closeup

ยืมดาบจาก astray มาถือเล่นเท่ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2014, 08:55:39 PM โดย mesollos »

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
Re: MG 1/100 Wintery Exia
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 11:40:47 PM »
สวยมากเลยครับ โทนสีดูแล้วเย็นชาเท่มากๆครับ  :iconlove:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Zeropuan

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 11:59:34 PM »
สีนี้สวยเหมือนกันนะเนี่ยยย
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 10:29:04 AM »
โทนสีเดียวกันเลยครับ

งดงามมาก