ผู้เขียน หัวข้อ: Super G 1/100 FSS The Black Knight Full Resin Kit  (อ่าน 3064 ครั้ง)

ออฟไลน์ lomojoe

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
Super G 1/100 FSS The Black Knight Full Resin Kit
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 01:10:24 PM »
สวัสดีชาวพี่น้อง Thaigundam  ทุกท่านนะครับ มาชมงานนอกไลน์กันบ้างครับ
ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า นี่เป็นผลงานชิ้นแรกเลยนะครับ สำหรับงานเรซินครับ
งาน recast ของ super g ครับ รายละเอียดชิ้นงานค่อนข้างดีครับ ขัดง่าย ย่อมเยาว์...
สั่งตรงจาก ms-newgrean พี่โน๊ต ครับผม

การประกอบ : ยึดแกน อุดขัด ตามปรกติ ครับผม
งานสี         : สำหรับสี ผมผสมแบบกะๆเอาเลยครับ สัดส่วนแน่นอนจำไม่ค่อยได้ ไม่ชอบก็เติมไปเรื่อยครับ

สีส่วนใหญ่ใช้ของกันเซ่ นะครับ  มีทามิย่า บางส่วน
สีม่วง             -  Midnight Blue + Purple + Red (เล็กน้อยครับ)
สีส้มที่เกราะ    -  Red + Brown
สีโครง           -  Chrome Silver
สีส้มโล่ ดาบ    -  Yellow + Red + Brown
ด้าบจับดาบ     -  Gun Metal
ตัวดาบ           -  Metallic Chrome Silver

จบงานด้วยเคลียด้านครับ
ตัดเส้นด้วย Panel Line สีดำครับ

มีส่วนอัพดีเทลตรงบริเวณท่อพลังงานที่แขนนะครับ จุดนี้ตอนแรกไม่ตั้งใจจะทำอะไรเลยครับ
ของที่ให้มาเป็นท่อเรซิน ดีเทลสวยงามอยู่แล้ว
แต่ผมดันล้างชิ้นงานแล้วมันร่วงหล่นลงท่อระบายน้ำไปเลย แม่เจ้า!!!
เลยกลายเป็นท่อย่างที่เห็นครับ

ไปชมกันเลยดีกว่าครับผม

ลองหันข้างดูบ้างครับ

โล่ใหญ่และหนักมากครับ ตอนประกอบหล่นประจำ

แผ่นหลังบ้าง

รูปยาวๆ ไปเลยนะครับผม

หมดแล้วครับผม แอกชั่นไม่ได้ก็เลยมีมุมเท่านี้ครับ แฮะๆ
ขอบคุณพื้นที่ดีดีที่นี่ด้วยครับผม
ขอบคุณพี่โน๊ตครับ สำหรับสินค้าและคำแนะนำ

น้อมรับคำติชมครับ เพื่อพัฒนาผลงานต่อๆไป

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: Super G 1/100 FSS The Black Knight Full Resin Kit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 03:03:39 PM »
เกราะสีม่วงด้านๆก็สวยไปอีกเเบบเเฮะ ทุกทีเห็นเเต่สีทึมๆจนชินตา

ตัวนี้ทำเสร็จเป็นตัวก็เก่งละคับ เรซิ่นลุงมืดตัวนี้ของผมเองยังต่อไม่เสร็จเลย

เปลืองพลังงานชีวิตมากเรซิ่นนี่ T^T

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Re: Super G 1/100 FSS The Black Knight Full Resin Kit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 07:15:12 AM »
เกราะสีม่วงโทนสว่างเข้ากันสวยมากครับ ชอบ FSS เป็นเรซิ่นที่ออกแบบเท่มากๆครับ